Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Mỗi người một cách tính mà bác, thế mới là thị trường. Nhưng chung cư mà để nhà thô là mất chi phí cơ hội của việc cho thuê hàng tháng rồi.
Định giá bán thế nào là của người bán, còn thấy phù hợp với nhu cầu để xuống tiền là việc của người mua.
Em đang nói góc nhìn của em, chắc nhiều người cũng có góc nhìn tương tự.
Còn mua Scenic Valley toàn người giàu, chắc họ chả tính toán gì mấy cái trăm triệu lẻ tẻ. Thích là nhích.

Việc để nhà Thô là người ta có mục đích mới để và chấp nhận vì người ta mua để ở ko phải để kinh doanh
Góc nhìn của ai nó cũng phải theo thị trường vì nếu nhìn khác thị trường sao Bác làm đc với người ta ?
Cái phi lý ở đây là bác cộng tiền Ô xe vào /m2 rồi nói là có nhiều lựa chọn cho giá này ? vậy lựa chọn kia giá tốt hơn chút nhưng có ô xe ko ?
Bác nói cái vụ mau bán theo thị trường là ok , Cung - Cầu...
Nhưng đem cái chủ quan mình áp vào thì ko ra đc vấn đề ... Mua Scenic là người Giàu , vài trăn triệu lẻ tẻ ..? Tiền chứ đâu phải giấy pác??

Hạng B2
24/7/17
139
98
43
PHỦI BỤI THỚT SAU DỊCH NÀO!! :cool:
Các bác đã trở lại công việc chưa? Phú Mỹ Hưng thì rồi đấy ạ nên các sản phẩm BĐS hot hòn họt vẫn đang chờ đợi các bác ghé xem :D Chúc các bác trở lại công việc thật suôn sẻ, thành công, và quan trọng là giữ sức khỏe thật tốt để sống chung với con Vy nha! ;)

Em cập nhật tí các thông tin mới của chủ đầu tư Phú Mỹ Hưng. Bác nào quan tâm BĐS Phú Mỹ Hưng thì cứ ới em 1 tiếng nhé~

THỨ 7: 09/10 MỞ BÁN SHOP THƯƠNG MẠI CARDINAL COURT
Dòng sản phẩm cực kỳ hiếm tại Phú Mỹ Hưng và đặc biệt toạ lạc tại dự án có vị trí trung tâm đô thị sẽ được chào bán chỉ với 03 sản phẩm duy nhất.
  • 02 căn SHOP: 1 trệt 1 lầu diện tích từ 154m2 đến 165m2, tổng giá từ 2x tỷ.
  • 01 căn hộ 2PN view hồ bơi cực đẹp 76m2 giá 5,794 tỷ.

Cardinal Court là dự án mới nhất của CĐT PMH đã được mở bán cực kỳ thành công vào tháng 4 vừa qua. Dự án tọa lạc ngay khu Trung tâm thương mại tài chính quốc tế, bên cạnh các tòa nhà hiện hữu như Vinamilk, Manulife, SECC...

Bác nào quan tâm thì thả cmt hoặc inbox em gửi giá cụ thể tham khảo nhé :D

Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Việc để nhà Thô là người ta có mục đích mới để và chấp nhận vì người ta mua để ở ko phải để kinh doanh
Góc nhìn của ai nó cũng phải theo thị trường vì nếu nhìn khác thị trường sao Bác làm đc với người ta ?
Cái phi lý ở đây là bác cộng tiền Ô xe vào /m2 rồi nói là có nhiều lựa chọn cho giá này ? vậy lựa chọn kia giá tốt hơn chút nhưng có ô xe ko ?
Bác nói cái vụ mau bán theo thị trường là ok , Cung - Cầu...
Nhưng đem cái chủ quan mình áp vào thì ko ra đc vấn đề ... Mua Scenic là người Giàu , vài trăn triệu lẻ tẻ ..? Tiền chứ đâu phải giấy pác??
Vâng, em sai rồi. Cám ơn bác.

Hạng B2
24/7/17
139
98
43
PHÚ MỸ HƯNG MIDTOWN THE PEAK CHÍNH THỨC BÀN GIAO TỪ 16/11/2021

Sau 2 năm xây dựng, sau cùng hợp phần cuối cùng của Midtown - THE PEAK đã sẵn sàng bàn giao cho khách hàng từ 16/11 :D Dù tình hình dịch vừa qua có căng thẳng thế nào cũng không thể cản bước PMH đảm bảo tiến độ bàn giao nhà!
Đợt giao nhà đầu tiên của THE PEAK sẽ diễn ra từ ngày 16-20/11. Các bác quan tâm muốn đi tham quan thực tế thì cứ hú em cái nhé ;)

Chưa kể trong tháng này, nếu khách hàng muốn mua nhà tại THE PEAK và nhận nhà sớm ngay trong năm 2021 CĐT sẽ có chính sách chiết khấu rất hấp dẫn. PM em để nhận báo giá chiết khấu cụ thể nha các bác :cool:

Cập nhật giá căn hộ - nhà phố kinh doanh - biệt thự Phú Mỹ Hưng

Hạng B2
24/7/17
139
98
43
TIN HOT! TIN HOT!! TIN HOT!!!
Thông tin mới cóng xà beng vừa được thông báo đây các bác ơi! Cuối tháng 7 này không chỉ mở bán Shop ở tầng 3 mà còn bán luôn Shop trệt bao gồm 1 trệt 1 lầu ở cụm Midtown The Peak đó các bác! Em vừa được cập nhật tức thì luôn :D :D

HOT hơn nữa là Shop cũng có lịch vay ưu đãi y như căn hộ là chỉ cần chuẩn bị 20% để ký Hợp đồng, còn lại sẽ được ân hạn gốc và miễn lãi 100% đến nhận Shop tháng 1/2022 luôn!!

Bác nào quan tâm thả nhẹ cmt hoặc inbox em gửi mặt bằng, bảng giá tham khảo nhé! :D

Hạng C
24/2/11
792
18.762
93
Không thấy hot lắm , xin lỗi bạn sale. Nhìn mấy cái shop house ở Le Jardin mà thấy thê thảm quá. Khu này cả ngày không có bóng người thì shophouse sao sống nổi

Hạng D
29/11/06
2.951
38.036
113
53
Gần trường LSTS có căn nào CC cũ nào của PMH mà ở ổn tầm 3 tỷ ko nhỉ?

Có mấy căn cũ cũ phía gần NV Linh, nhưng cũng hơn 3 tỷ chút,
Thêm 1 phương án là thuê ở 1 năm thử xem sao
cứ bỏ tiền vào N.H lấy lãi đủ đi thuê rồi

• Like
Reactions: cohvn
Tập Lái
24/5/17
28
25
13
40
TIN HOT! TIN HOT!! TIN HOT!!!
Thông tin mới cóng xà beng vừa được thông báo đây các bác ơi! Cuối tháng 7 này không chỉ mở bán Shop ở tầng 3 mà còn bán luôn Shop trệt bao gồm 1 trệt 1 lầu ở cụm Midtown The Peak đó các bác! Em vừa được cập nhật tức thì luôn :D :D

HOT hơn nữa là Shop cũng có lịch vay ưu đãi y như căn hộ là chỉ cần chuẩn bị 20% để ký Hợp đồng, còn lại sẽ được ân hạn gốc và miễn lãi 100% đến nhận Shop tháng 1/2022 luôn!!

Bác nào quan tâm thả nhẹ cmt hoặc inbox em gửi mặt bằng, bảng giá tham khảo nhé! :D
Inbox cho mình bác

Hạng B2
24/7/17
139
98
43
Chia sẻ với cả nhà một vài góc thiết kế siêu đẹp của Midtown The Peak (M8).
M8 đã bàn giao từ tháng 11 vừa qua với chất lượng công trình còn đẹp hơn trong ảnh 3D lúc mở bán cách đây 2 năm :D

Hiện tại nhân dịp cuối năm CĐT Phú Mỹ Hưng đang có những chính sách đặc biệt dành tặng khách hàng mong muốn sở hữu căn hộ sang - xịn - mịn nhất PMH hiện nay. Chính sách vay 0% lãi suất đến 12/2022 hoặc nhận nhà sớm có liền chiết khấu vẫn đang diễn ra đến hết tháng này.

Theo thông tin hiện tại thì từ 1/2022 M8 cũng như một vài dự án khác tại PMH sẽ "được" tăng giá từ 10 - 20%. Động thái này cũng là hợp lý vì với một dự án hoành tráng, cao cấp và hiếm có như M8 thì mức giá hiện tại vẫn còn quá tốt so với thị trường chung.

• Like
Reactions: Hoangck
Hạng B2
22/9/10
115
86
38
SG
Các bác
Đứa em có căn Scenic Valey 2 2PN , Block C , tầng 12 ,71m2 gì đó, có ô đậu xe, ..Giá Gốc 3.25ty , View Q1
Giờ ko muốn ở nữa cần bán nhà thô vậy
Theo các bác chênh lệch bao nhiêu thì bán Nhanh vì đang nghía đc chỗ khác
Căn này có 1 cái dở là PK ( lắp Kính) chính Tây chiều nắng rọi còn tất cả ok hết ..
ah căn Gốc nên đở ồn khi bà con đi ra vào hơn...

Thanks
Giá đó là giá mua lại rồi, ko phải giá gốc

27/12/21
240
5.708
93
Xin phép lôi topic lên lại. Cho mình hỏi có ai nắm giá thật mấy căn nhà khu Mỹ Giang 1 & 2 mặt tiền đường N ko? Giá giao dịch thật ấy chứ ko phải giá rao. Hồi 2015 mình nhớ có 11 12 tỷ mà sao giờ hỏi thì lên 3x tỷ hết rồi

• Sad
Reactions: ngocbich29
Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
Không thấy hot lắm , xin lỗi bạn sale. Nhìn mấy cái shop house ở Le Jardin mà thấy thê thảm quá. Khu này cả ngày không có bóng người thì shophouse sao sống nổi
Nhà bạn mình thuê shop trong Panorama. Trước cũng ổn, cách đây hơn năm banh rồi. Ế thấy mịa mà giá thuê trên trời!

• Sad
Reactions: phatnguyen92
Hạng B2
24/7/17
139
98
43
Hôm qua ngồi nói chuyện với thằng bạn, nghe bảo giá biệt thự, nhà phố PMH bữa giờ tăng phi mã hả mấy bác?
Tăng lắm bác, đặc biệt bên khu Nam Viên sau dịch tăng giá chóng mặt các sản phẩm biệt thự , nhà phố

Hạng B2
22/9/10
115
86
38
SG
Lại 1 thánh phán nữa
Coi cho sáng mắt nè bác
Tại sao có nhiều người ko biết , ko hiểu ,ko.....mà phán như Thánh:D:D:D:D
Ghê quá, ai mua căn 2PN thì giờ sáng mắt hơn mình dzồi. Giá 3.5t đó thì mình đã mua căn block D, E 3PN 110m2, rộng gấp rưỡi :eek:

Chỉnh sửa cuối:
  • Wow
Hạng B2
24/7/17
139
98
43
Xin phép lôi topic lên lại. Cho mình hỏi có ai nắm giá thật mấy căn nhà khu Mỹ Giang 1 & 2 mặt tiền đường N ko? Giá giao dịch thật ấy chứ ko phải giá rao. Hồi 2015 mình nhớ có 11 12 tỷ mà sao giờ hỏi thì lên 3x tỷ hết rồi
Chuẩn bác. Do PMH sắp hết đất rồi mà sau dịch tỉ lệ chuyển dịch từ trung tâm sang các vùng ven như PMH còn tăng mạnh nữa

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Ghê quá, ai mua căn 2PN thì giờ sáng mắt hơn mình dzồi. Giá 3.5t đó thì mình đã mua căn block D, E 3PN 110m2, rộng gấp rưỡi :eek:
Đâu ra 3.5ty bác.
Đọc kỹ dùm 3.25 có ô đậu xe
Đây là căn của đứa em mua h ko có nhu cấu bán lại
Pac có căn nào y vậy hú nhe, giá gốc chủ đầu tư , mua lien teong ngày .
Toàn nói cho có
Scenic 2 ko có block D và E pác ah ,. Chắc đang ss chỗ khác , poaty

27/12/21
240
5.708
93
Chuẩn bác. Do PMH sắp hết đất rồi mà sau dịch tỉ lệ chuyển dịch từ trung tâm sang các vùng ven như PMH còn tăng mạnh nữa
Thanks chị. Mình hỏi thêm Mỹ Giang 1 và 2 giá có chênh nhau nhiều ko? Tại nhìn thì có vẻ mấy nhà bên MG 1 cũ hơn MG 2 nhỉ?

• Like