Hạng B2
1/4/19
202
6.596
101
46
Khu Bùi Đình Túy P24 hẻm xe máy giờ giá bao nhiêu vậy? Em tài chính 5 tỉ. Định mua khu nay để giữ tiền, 1,2 năm vài nữa đủ tiền xây phòng trọ. Vậy ổn ko mấy bác? Giá khu này còn lên ko?
Với tài chính 5 tỷ, thì bác khó mà mua miếng đất xây trọ tương đối ở Bùi Đình Túy P24.
Mình tìm đất xây trọ, MG cũng giới thiệu xem ở Bùi Đình Túy, nhưng không thích khu vực này.
Do mình tìm đất lớn, nên đơn giá thấp (tính ra đất dưới 100tr/m2 HXH), không áp dụng trong trường hợp của bác. Mình có thấy MG họ đăng một số căn giá 4,35 tỷ, hẻm chỉ hơn 2m, diện tích nhỏ 4×11 thôi (khoảng 100tr/m2), làm trọ mình nghĩ không phù hợp bác ạ.

Hạng B2
1/10/20
360
305
63
Quận Phú Nhuận
dichvubds.com
Với tài chính 5 tỷ, thì bác khó mà mua miếng đất xây trọ tương đối ở Bùi Đình Túy P24.
Mình tìm đất xây trọ, MG cũng giới thiệu xem ở Bùi Đình Túy, nhưng không thích khu vực này.
Do mình tìm đất lớn, nên đơn giá thấp (tính ra đất dưới 100tr/m2 HXH), không áp dụng trong trường hợp của bác. Mình có thấy MG họ đăng một số căn giá 4,35 tỷ, hẻm chỉ hơn 2m, diện tích nhỏ 4×11 thôi (khoảng 100tr/m2), làm trọ mình nghĩ không phù hợp bác ạ.
em thấy vầy ko biết đúng ko, chỉ thấy theo kinh nghiệm thôi: về xây nhà trọ cho thuê, đầu tiên nên xác định đối tượng thuê, tầm giá phòng. Nếu là dân lao động, giá phòng dưới 2tr thì hẻm 2m là phù hợp. Nếu dân văn phòng.....tầm giá thuê trên 2tr thì khách sẽ chọn hẻm lớn. Thường em thấy mấy nhà trọ HXH trên 2tr luôn kín phòng. chỉ là kinh nghiệm thôi.

• Like
Reactions: carbon and thuto1
Tập Lái
10/6/14
32
14
3
41
em thấy vầy ko biết đúng ko, chỉ thấy theo kinh nghiệm thôi: về xây nhà trọ cho thuê, đầu tiên nên xác định đối tượng thuê, tầm giá phòng. Nếu là dân lao động, giá phòng dưới 2tr thì hẻm 2m là phù hợp. Nếu dân văn phòng.....tầm giá thuê trên 2tr thì khách sẽ chọn hẻm lớn. Thường em thấy mấy nhà trọ HXH trên 2tr luôn kín phòng. chỉ là kinh nghiệm thôi.

Mình thấy đúng như bác, thực ra khu này giá trên 2.5t phòng luôn áh, tùy mình xây thế nào, cơ bản thôi, không nội thất và đừng qua xấu. Vì mục đích chính vẫn là để giữ tiền nên em chỉ lăn tăn là nên mua khu này và thời điểm này hay để bank đợi năm sau xem giá có giảm ko? chỉ sợ để bank xong năm sau không mua nổi nữa luôn.

• Like
Reactions: lstranquang
Hạng B2
1/10/20
360
305
63
Quận Phú Nhuận
dichvubds.com
Mình thấy đúng như bác, thực ra khu này giá trên 2.5t phòng luôn áh, tùy mình xây thế nào, cơ bản thôi, không nội thất và đừng qua xấu. Vì mục đích chính vẫn là để giữ tiền nên em chỉ lăn tăn là nên mua khu này và thời điểm này hay để bank đợi năm sau xem giá có giảm ko? chỉ sợ để bank xong năm sau không mua nổi nữa luôn.
nếu bác mua nên mua trong thời điểm này, vừa qua dịch lại sắp tết sẽ có giá tốt. qua tết khoản đầu quý 2 giá nhà đất sẽ tăng trở lại. bác cân nhắc nha

Hạng B2
1/10/20
360
305
63
Quận Phú Nhuận
dichvubds.com
Đất HXH 21 Bình Lợi, Phường 13, Q. Bình Thạnh 54.2m
Diện tích CN: 54.2m (4m x 14m), đất vuông vức, đường trước đất 6m, khu vực được xây 3 lầu.
Vị trí: trục đường nối liền Bình Lợi - Đặng Thùy Trâm - Phạm Văn Đồng đi sân bay 8 phút, đi qua Q.1 10 phút, Lanmart 81.
Khu dân cư hiện hữu, an ninh, rất tiện cho gia đình xây nhà phố để ở văn phòng, hoặc kinh doanh buôn bán.
Pháp lý: sổ hồng riêng
Gía: 5.3 tỷ- thương lượng
bác nào cần inbox em nha,

Attachments

Hạng D
21/9/10
1.938
11.101
113
Bác hoàn toàn chính xác. Trong mọi trường hợp thì đều nên xem xét như bác nói.
Tuy vậy, trong tình huống 2 căn nhà Trần Nhật Duật và Trần Quang Khải này, khi bác nắm địa bàn Tân Định bác sẽ hiểu về so sánh tương quan giữa 2 con đường bác ạ.
mình sinh ra và lớn lên ở Tân Định mình thấy TND lúc nào cũng đẳng cấp hơn TQK

• Like
Reactions: cù bơ cù bất
Hạng D
21/9/10
1.938
11.101
113
TQK ngày nay thì buôn bán đông đúc, còn ngày xưa thì khách sạn lúc nhúc, ko biết TND có gì mà anh đánh giá cao hơn TQK :D
định hình từ xa xưa các con đường trong khu bàn cờ: TND, Đặng Dung, Đặng Tất, Trần Quý Khoách là nhà của tướng tá từ thời trước 75 với đa phần toàn biệt thự, còn TQK là khu lạc xoong, chợ trời, còn có cái khu Văn Hiến phức tạp nhất Tân Định.

Hạng B2
1/10/20
360
305
63
Quận Phú Nhuận
dichvubds.com
Nhà khu sân bay Nguyễn Cảnh Dị, P. 4, Q. Tân Bình, 5.9m x 11m
Diện tích CN
: 62.5m ( 5.9m x 11m), Dtsd: 66.3m, Hẻm xe hơi 5m
Kết cấu: 1 trệt, 2 lầu, 3 pn, 3wc nhà kết cấu rất mới. Xe hơi vào nhà, chiều ngang 5.9m rất hiếm tại khu sân bay.
Hướng nhà: Tây bắc
Pháp lý: sổ hồng, hoàn công đầy đủ.
Giá: 13.2 tỷ - TL nhẹ

Attachments