Biển cấm 103 cấm ô tô rẽ trái có được quay đầu?

• Total voters
    258
Hạng B2
12/3/13
282
280
83
nói chung tui có thể làm vật thí nghiệm cho những ai chon Oto khong được phép quay đầu ở chổ cắm biển 103c, Nếu tui bị CSGT lập biên bản thì tui chịu, còn không thì mời tui 10 chai bia sài gòn với vài con cá đù

Hạng C
31/10/15
613
702
93
47
nói chung tui có thể làm vật thí nghiệm cho những ai chon Oto khong được phép quay đầu ở chổ cắm biển 103c, Nếu tui bị CSGT lập biên bản thì tui chịu, còn không thì mời tui 10 chai bia sài gòn với vài con cá đù
Tính ra cũng gần huề vốn he, lỗi đó có 350k , mười chai ken cũng 150k con cá đù gì em không biết giá bao nhiêu, cho e theo bác bác uống không hết e uống ké nha, có ca độ nó mới vui và khỏi tranh cãi hiiii

• Like
Reactions: thanhvt2000
Hạng D
4/7/13
1.560
6.270
133
Sài Gòn
View attachment 391426 View attachment 391427 View attachment 391428
Xem 3 hình này nói lên tất cả.
Ai bảo cấm rẽ trái là cấm quay đầu xem lại nhá. Biển 103C ko hề nói cấm quay đầu, trong khi biển 123a có nói rất rõ.

Ôi luật Việt Nam chán đến mức không thể tả nối. Chỉ là cái chú thích ở dưới làm đảo lộn tất cả các giá trị logic. Biển báo là thứ để ai không biết chữ cũng hiểu nó nói gì bằng hình ảnh.
  • Biển 123a cấm rẽ trái tất cả các các loại xe thì có chua thêm câu cấm quay đầu.
  • Biển 103c y chang 123a chỉ vẽ thêm cái ô tô vào thì lại bảo không có giá trị cấm rẽ trái đi sang hướng đường khác tức là không cấm quay đầu.
  • Với việc lấy nhiều chữ vẽ lăng nhăng dưới biển báo và viết đại vào các trang giấy dưới luật còn thì người dân còn khổ dài dài.
  • Cá nhân em nghĩ tốt nhất biển nào ra biển ấy, cấm rẽ trái là cấm rẽ trái nếu muốn cấm quay đầu thì treo thêm cái biển cấm quay đầu, vẽ thêm xe nào thì hiệu lực cho xe ấy khỏi cãi nhau.
Đến đây một số bác lại bảo nhiều chuyện phí tiền cắm biển, em thì thấy một cột mấy biển cũng như mấy cột liền nhau đầy ra kia mà chả theo chuẩn nào.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
17/12/15
3
2
1
43
là vật thì có thể làm thí nghiệm, còn là người thì không nên làm vậy, phải biết tôn trông luật giao thông, thực hành các điều học hỏi từ nhà trường dạy lái xe chỗ cấm rẽ trái là đương nhiên cấm quay đầu.
Nếu quay đầu là đúng luật thì CSGT không bao giờ thổi phạt, thực tế quay đầu ở nơi có biển cấm rẽ trái đều bị thổi phạt, không nên theo mấy chỉ dẫn tào lao để tốn tiền nộp phạt, tốn công hạ thấp nhân cách để xin xỏ CSGT.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
17/12/15
3
2
1
43
Ôi luật Việt Nam chán đến mức không thể tả nối. Chỉ là cái chú thích ở dưới làm đảo lộn tất cả các giá trị logic. Biển báo là thứ để ai không biết chữ cũng hiểu nó nói gì bằng hình ảnh.
  • Biển 123a cấm rẽ trái tất cả các các loại xe thì có chua thêm câu cấm quay đầu.
  • Biển 103c y chang 123a chỉ vẽ thêm cái ô tô vào thì lại bảo không có giá trị cấm rẽ trái đi sang hướng đường khác tức là không cấm quay đầu.
  • Với việc lấy nhiều chữ vẽ lăng nhăng dưới biển báo và viết đại vào các trang giấy dưới luật còn thì người dân còn khổ dài dài.
  • Cá nhân em nghĩ tốt nhất biển nào ra biển ấy, cấm rẽ trái là cấm rẽ trái nếu muốn cấm quay đầu thì treo thêm cái biển cấm quay đầu, vẽ thêm xe nào thì hiệu lực cho xe ấy khỏi cãi nhau.
Đến đây một số bác lại bảo nhiều chuyện phí tiền cắm biển, em thì thấy một cột mấy biển cũng như mấy cột liền nhau đầy ra kia mà chả theo chuẩn nào.
Bác không hiểu khi đọc hả ? biển 123 ghi rõ cấm rẽ trái thì cấm quay đầu, nó có giá trị cho tất cả các biển cấm rẽ trái nhé.
còn câu bác viết " Biển 103c y chang 123a chỉ vẽ thêm cái ô tô vào thì lại bảo không có giá trị cấm rẽ trái đi sang hướng đường khác tức là không cấm quay đầu. ".
Lưu ý không hề có câu "không có giá trị cấm rẽ trái đi theo hướng đường khác nhé bác" trong biển 103c, mà cái câu không có giá trị cấm rẽ trái là của biển cấm quay đầu 401,410. Ở đây có 1 bác đã cố ý lấy chú thích từ biển này gắn vào biển kia , nhằm mục đích xấu, xúi dục người khác làm bậy đó bác.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
3/7/15
11
6
3
43
Bác không hiểu khi đọc hả ? biển 123 ghi rõ cấm rẽ trái thì cấm quay đầu, nó có giá trị cho tất cả các biển cấm rẽ trái nhé.
Hình như bạn mới là người đọc không hiểu đó, bạn cũng ghi là biển 123 ghi rõ rồi sau đó lại gán cho nó có giá trị cho tất cả các biển????!!!!????

Hạng B2
25/2/14
485
199
63
cấm re trái la cam quay đầu , cấm quay đầu thì dc re trái.... hoi xưa học luật là vậy mà

Hạng B2
16/7/12
359
269
63
57
Bác nào đốt nhang đấy? Lần này không phải em nha :)

Hạng D
4/7/13
1.560
6.270
133
Sài Gòn
còn câu bác viết " Biển 103c y chang 123a chỉ vẽ thêm cái ô tô vào thì lại bảo không có giá trị cấm rẽ trái đi sang hướng đường khác tức là không cấm quay đầu. ".
Lưu ý không hề có câu "không có giá trị cấm rẽ trái đi theo hướng đường khác nhé bác" trong biển 103c, mà cái câu không có giá trị cấm rẽ trái là của biển cấm quay đầu 401,410. Ở đây có 1 bác đã cố ý lấy chú thích từ biển này gắn vào biển kia , nhằm mục đích xấu, xúi dục người khác làm bậy đó bác.

Nhầm lẫn chút do bố cục cái trang kia thôi chứ mấy cái biển này có gì khó hiểu đâu, cái chính là mình hiểu thế xxx có hiểu như mình không. Cái gì 50/50 thì chấp nhận kém tý cho nó lành bởi lẽ xxx lúc nào cũng trên cơ mình về thời gian chứ kiến thức thì chưa chắc.

Quan điểm của em là biển báo thì đừng chú thích bằng chữ gì cả, nếu bắt buộc phải có thì tối thiểu và dễ hiểu nhất có thể. Hình vẽ và ý nghĩa của nó nói lên tất cả bởi một số người không biết tiếng Việt vẫn có thể lái xe ở Việt Nam và đừng gộp ý nghĩa của nó theo kiểu cấm rẽ trái thì cấm quay đầu. Ví dụ chăng bảng to vật vã ở của hầm Thủ Thiêm là cấm xe nọ xe kia nhưng ai kịp đọc, thằng khoai Tây sang ta có biết chữ Việt đâu. Vẫn có cái biển bấm quay đầu đấy, chỗ nào cấm rẽ trái với quay cắm cả hai còn không cấm quay thì cắm một biển. Cứ suy với chả luận là cơ hội cho xxx kiếm xèng mà lái xe thì phân vân, đôi khi đi xa thêm cả chục cây chuối hay kẹt xe mất vài tiếng chỉ vì một cái biển không có ý nghĩa rõ ràng.