Hạng F
3/10/15
9.851
12.125
113
Đi tàu nhanh hơn đường bộ 1h nghen bác
Dạ bác.
Vậy ra Phú Yên đúng là khá xa.
Mới ra có mấy tỉnh phía Nam chạy xe đến Cà Mau thôi đã ớn.
Vậy mà có những người còn chạy oto Bắc Nam.
Vùa xa vừa bị hành thu phí như sát phạt.
Khi đi đi 8 tuổi khi về 80!
Cứ máy bay cho lành vậy.

• Haha
Reactions: nttanmam
Hạng B1
14/8/20
85
174
33
40
Từ SG ra Phú Yên gồm các trạm sau
- Cao tốc HCM-DG: trả tiền mặt 100k
- Trạm Sông Phan 35k, trạm Bình Thuận 35k, trạm Cà Ná 35k, trạm Cam Thịnh 35k, trạm Ninh Lộc 35k, trạm Đèo Cả 90k. Toàn bộ có làm ETC
Cảm ơn bạn , bạn có các trạm ra tới Huế ko thì cho mình xin luôn nha

• Like
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Cảm ơn bạn , bạn có các trạm ra tới Huế ko thì cho mình xin luôn nha
Từ PY ra Huế em đi cách đây 2 năm nên không còn lưu trên hệ thống VETC, nhưng tầm cỡ tiền phí nhiêu đó:
Trạm An Dân 35k, Trạm nam Bình Định 35k, trạm bắc Bình Định 35k, trạm Tư Nghĩa 35k, cao tốc Quảng Ngãi-Đà Nẵng 200k(tiền mặt), trạm Lăng Cô không nhớ giá( thu cho hầm Hải Vân, Phú Gia, Phước Tượng), còn trạm nào ở cuối Huế nữa không thì em không biết do em chỉ đi tới TP Huế để về phía ngoại.

• Like
Reactions: Meoden007
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Dạ bác.
Vậy ra Phú Yên đúng là khá xa.
Mới ra có mấy tỉnh phía Nam chạy xe đến Cà Mau thôi đã ớn.
Vậy mà có những người còn chạy oto Bắc Nam.
Vùa xa vừa bị hành thu phí như sát phạt.
Khi đi đi 8 tuổi khi về 80!
Cứ máy bay cho lành vậy.
Đó là cái đam mê đó bác, nhiều khi 2 tài là chạy phà phà mà. Chạy đường bộ cảm giác được nhìn cuộc sống dọc con đường mình đi và cũng để biết thêm nhiều địa danh mình chưa từng đến

Hạng F
3/10/15
9.851
12.125
113
Đó là cái đam mê đó bác, nhiều khi 2 tài là chạy phà phà mà. Chạy đường bộ cảm giác được nhìn cuộc sống dọc con đường mình đi và cũng để biết thêm nhiều địa danh mình chưa từng đến
Đúng rồi mê thật.
Hic giá mà có ai lái hộ thì khoái biết mấy.
Đời này khó có gì vui bằng được ai đó làm việc hộ!

• Haha
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Đúng rồi mê thật.
Hic giá mà có ai lái hộ thì khoái biết mấy.
Đời này khó có gì vui bằng được ai đó làm việc hộ!
SG-PY thì em làm một mạch 10-11h bao gồm nghỉ ngơi ăn uống, nhưng đi Huế thì cù rủ thêm thằng em mới chịu nổi

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
SG-PY thì em làm một mạch 10-11h bao gồm nghỉ ngơi ăn uống, nhưng đi Huế thì cù rủ thêm thằng em mới chịu nổi
Đã đam mê thì chơi cho hết. Em 1 tài rong ruổi từ Nam ra Bắc rồi ngược lại trong 15 ngày. Bà xã ngồi kế bên lo tiếp tế ăn vặt và nước uống để có sức trên đường thiên lý. Đoạn nào vắng an toàn cho bà xã lái một đoạn, nói chung đi hơn 5.000km mà bà xã lái chưa tới 100km.

• Like
Hạng B1
31/1/20
89
121
33
34
1 tài Bác nên nghỉ lại Nha Trang nhé, mình thường đi Nha Trang và Phú Yên nên rút kinh nghiệm nhiều.... vì chạy 4 tiếng là cần nghỉ giải lao... sau đoá chạy 4- 5 tiếng là đến Nha Trang là vừa.... cố thêm đến Phú Yên là gồng thêm là mệt mỏi. Nếu đến Quãng Ngãi thì chia đoạn đường để nghỉ ngơi thì Nha Trang là hợp lý... đến sớm thì nghỉ rồi lang thang kiếm gì ăn uống phục hồi sức khỏe cho ngày tiếp nữa cho nó sung ;)

Tuần trước em cũng chạy SG - Quảng Ngãi và ngủ đêm ở Nha Trang, thấy khỏe hơn hẳn nhé các bác. Sáng dậy ăn sáng uống cafe rồi leo lên đèo cả ngắm cảnh cũng vui, đèo dễ đi và không có nhiều xe tải.

• Like
Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Anh 2 nhiều gốc dị? Gốc AG rồi còn PY. Giờ ở trại BH nữa. :p
Ui cha, được bác nhớ làm em thấy dzui ghê <3 Ba em Phú Yên vào An Giang lập nghiệp rồi cưới má em trong này nên em 2 quê lận :D
P/S: chúc bác và mọi người một cái Tết bình an, nhiều sức khỏe và may mắn nhá. Tối qua quắc cần câu nên giờ đau đầu quá nên bị dậy sớm :D