Hạng B2
26/12/12
231
820
123
TpHCM
Em nghe đồn dự án này dính đến cty Tân Thuận nữa nhen các bác.
Dự án này mua lại của Tân Thuận nhưng pháp ly rõ ràng không như khu Phước Kiểng, vi đã có xây phép xây dựng va được sở xây dựng đồng ý cho bán nhà hình thành trong tuơng lai.

Hạng B2
21/6/11
111
130
43
Dự án này mua lại của Tân Thuận nhưng pháp ly rõ ràng không như khu Phước Kiểng, vi đã có xây phép xây dựng va được sở xây dựng đồng ý cho bán nhà hình thành trong tuơng lai.
Vâng em biết, và khi đã muốn thanh tra thì pháp lý cũng để sang bên.

Hạng D
29/12/14
1.776
7.995
113
Vâng em biết, và khi đã muốn thanh tra thì pháp lý cũng để sang bên.
Vị tria này thì rõ ràng có dính tới nhà nước rồi, nhưng bây giờ chỉ là câu chuyện dưới gầm bàn như thế nào. Đầu tư thì đi kèm rủi ro, đoạn này mà có hầm chui lại tiền rớt trúng đầu. High risk high return

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng D
26/8/05
3.937
23.043
133
Vị tria này thì rõ ràng có dính tới nhà nước rồi, nhưng bây giờ chỉ là câu chuyện dưới gầm bàn như thế nào. Đầu tư thì đi kèm rủi ro, đoạn này mà có hầm chui lại tiền rớt trúng đầu. High risk high return

Hầm chui thì đất ăn đủ chứ căn hộ đầy ra đấy, lên gì nữa bác!

Hạng D
29/12/14
1.776
7.995
113
Hầm chui thì đất ăn đủ chứ căn hộ đầy ra đấy, lên gì nữa bác!
mỗi thứ có cái gia tăng riêng của nó. Đất là sản phẩm tăng nhanh theo hạ tầng, căn hộ mức gia tăng không bằng nhưng nó cũng ko đứng yên. Còn tăng ntn thì mời bác mua rồi bình phẩm.

Hạng D
26/8/05
3.937
23.043
133
mỗi thứ có cái gia tăng riêng của nó. Đất là sản phẩm tăng nhanh theo hạ tầng, căn hộ mức gia tăng không bằng nhưng nó cũng ko đứng yên. Còn tăng ntn thì mời bác mua rồi bình phẩm.

Em mua căn hộ nhiều rồi bác. Thời buổi này mà nói chuyện bắt đầu cầm tiền đi đầu tư căn hộ chờ lên giá bán, thì chắc cú là seo, còn người đầu tư BĐS, người ta chả buồn tranh luận.

Tiền có hạn, gặp cái gì cũng đầu tư thủ thì có mà in cũng không kịp.

• Like
Reactions: runaway2310
Hạng B2
26/12/12
231
820
123
TpHCM
Mua căn hộ sài gòn chủ yếu cho thuê với tỉ suất lọi nhuận khoảng 7-8% năm, còn giá căn hộ nó chỉ tăng theo trượt giá, coi như cũng có lãi.Đương nhiên nó không thể tăng đột biến như đất được, tuy nhiên nếu giá đất tăng 2-3 lần thì chung cư no hẳn cũng phải tăng được 1 nửa của nhà chứ nhỉ.

Hạng D
26/8/05
3.937
23.043
133
Mua căn hộ sài gòn chủ yếu cho thuê với tỉ suất lọi nhuận khoảng 7-8% năm, còn giá căn hộ nó chỉ tăng theo trượt giá, coi như cũng có lãi.Đương nhiên nó không thể tăng đột biến như đất được, tuy nhiên nếu giá đất tăng 2-3 lần thì chung cư no hẳn cũng phải tăng được 1 nửa của nhà chứ nhỉ.

Thôi đi bác. Giờ cầm tiền đi mua căn hộ và cho thuê chua như dấm. 7 -8 % là có, nhưng cực ít và rất oải. Trừ phí môi giới, quản lý, sửa chữa... chả còn mấy. Mấy căn mua từ hồi xa xưa như The Manor thì ổn.

Em và hội bạn có cho thuê, và cũng đi thuê, nên giá bên Q7, Q2 (2 nơi hot nhất, cũng tầm 4, 5 căn, chủ khác nhau, kiểu decor khác nhau) bác khỏi vẽ em. Căn hộ 4 tỷ mấy, cho thuê 20T mửa mặt ra. Đến sales môi giới còn bảo cho thuê được giá đó tốt.

Căn hộ chỉ lên trong giai đoạn đầu tư và trước lúc giao. Giao xong là ổn định, trừ phi có sự kiện đột biến thì lên được chút ít không đáng kể.

Em đầu tư cả căn hộ và đất gần nhau (trong vòng 2 km). Sau 5 -7 năm, đất lên gấp 3, căn hộ lên 30 % (nếu tính cả tiền decor sau thêm vào thì chỉ 20 %).

Hạng B2
26/12/12
231
820
123
TpHCM
Cho em xin thông tin căn hộ chung cư nào trong 5-7 năm mà chỉ tăng có 30% để làm kim chỉ nam cho em sau này né ra không đầu tư nữa ạ.