Hạng D
29/12/14
1.776
7.966
113
Sao bác không không đếm hộ được mấy tầng cho anh em biết.
Hôm rồi bạn sale báo là tầng 27 đó anh. Sáng nay em cũng có qua nhưng ko đếm. Bên Central quận 8 sáng nay làm lễ cất nóc.

Hạng B2
26/12/12
231
820
123
TpHCM
Hôm rồi bạn sale báo là tầng 27 đó anh. Sáng nay em cũng có qua nhưng ko đếm. Bên Central quận 8 sáng nay làm lễ cất nóc.
Đúng tầng 27 rồi đó bác, theo tình hình 15ngày/sàn thì chắc tháng 4 cất nóc ( do tháng 2 tết âm ), hoàn thiện mặt ngoài chắc 6 tháng cho đến tháng 10/2019 giao ( theo hợp đồng tháng 6/2019 độ trễ 3tháng).
- Thắc mắc duy nhất khi nào mới hạ trụ trụ điện để làm block còn lại, làm block còn lại thì mới triển khai xây block TTTM được, chứ không nhận nhà thì ở thế méo nào được nhỉ ?

• Like
Reactions: ANHTUANMAZDA
Tập Lái
17/7/12
6
30
13
Muốn làm bđs hạng sang thì qcgl phải chỉnh trang mấy cái chung cư cũ như Manson, eater city, không thì ai dám chắc cảnh hoang phế lặp lại hay ko

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Đúng tầng 27 rồi đó bác, theo tình hình 15ngày/sàn thì chắc tháng 4 cất nóc ( do tháng 2 tết âm ), hoàn thiện mặt ngoài chắc 6 tháng cho đến tháng 10/2019 giao ( theo hợp đồng tháng 6/2019 độ trễ 3tháng).
- Thắc mắc duy nhất khi nào mới hạ trụ trụ điện để làm block còn lại, làm block còn lại thì mới triển khai xây block TTTM được, chứ không nhận nhà thì ở thế méo nào được nhỉ ?
Cùng tâm tư hjhj, mà bác có căn nào hem :)

Hạng D
29/12/14
1.776
7.966
113
Cùng tâm tư hjhj, mà bác có căn nào hem :)
Em nhớ bác kiên có đầu tư bên này, theo em được biết, lavida sẽ trễ 3 tháng giống như bác kiên nói, thứ 2- hiện vụ Tất Thành.... làm ảnh hưởng đến Qc khá lớn, lô đất Lavida hình như do ông C kí bán, block A đã có thiết kế và nghe đâu thiết kế kính khá đẹp, nhưng lô đất thuộc block A vẫn đang treo lơ lửng, và sẽ rất khó mở bán với tình hình hiện tại. Mong sao chính chị ổn định để dự án sớm hoàn thành.

• Like
Reactions: KienAqua
Hạng B2
26/12/12
231
820
123
TpHCM
Mình cũng có đầu tư, mặc dù lúc đầu cũng khá đắn đo với thương hiệu QC nhưng vị trí nó quá đẹp vì gần nhiều tiện ích, dọc tuyến Metro,view tứ bề thoáng ít bị che chắn, lại có TTTM ( chắc phục vụ cho cư dân dọc theo Nguyễn Hữu Thọ bên Nhà Bè ,vì bên đó vẫn chưa có TTTM nào cả). Nhưng tình hình mới mua được 1/2 miếng đất để triển khai thì đúng là akay thật, chắc phải suy nghĩ cân nhắc lại quá.

• Like
Reactions: pamken
Hạng D
29/12/14
1.776
7.966
113
Thời điểm này nếu anh ra hàng cũng ok do giá cũng đã lên rất nhiều so với đợt 1, còn về vụ lô đất block A là em chia sẻ, còn việc trong nội bộ QC ntn thì em ko dám nói. Biết trước thì mình đã giàu, có điều anh cứ xem đó là kênh tham khảo.