Hạng B2
9/3/15
448
573
93
43
Chào các bạn, mình có nhận được thông tin ( do mình Pub số phone) từ 1 số bạn nói rằng biển Cam Bình chặt chém khách du lịch, cũng như có 1 bạn comment trên topic Lagi của mình ( bạn này mình tư vấn trực tiếp chuyến đi) như sau
"Lagi giờ chặt chém không thua gì VT có thể nói là hơn.
Gđ e mới đi Lagi lần 2 cách đây khoản 2 tuần, cho F1 ra biển Cam Bình chơi, chủ yếu là cho F1 tắm biển và nghịch cát, người lớn ngồi uống nước. Vô quán thuê bàn ghế để ngồi và kêu nước uống chứ k có ăn vì ngày trước ăn hải sản rồi. Được 1 em nhân viên ra báo giá cho 2 cái bàn với mấy cái ghế nhựa là 800k bao gồm tắm nước ngọt, giữ xe ô tô, chế biến hải sản. E nói chỉ muốn thuê chỗ ngồi để uống nước, kêu nước ở quán luôn, chút xíu rồi đi thì được e nó hạ giá xuống 600k cho.
Khi nghe e báo giá như vậy, e lên xe về SG luôn và k hẹn ngày gặp lại"

Mình xin giải thích như sau:
-Trước khi bạn này đi, mình đã gửi email lịch trình tư vấn đi lagi, và có nói với bạn nội dung như thế này ( và tất cả các bạn khác mình đều nói và gửi email như vậy)
"

Khi ra Cam Bình, anh chú ý 2 điều sau, ở Cam bình có 2 mức giá cho bạn lựa chọn
1. Thuê bãi ( quán sẽ cho bạn thuê bãi, có bạt để ngồi, ly chén đũa để ăn, dịch vụ vệ sinh bãi biển sau khi anh sử dụng, dịch vụ tắm nước ngọt sau khi anh tắm biển xong, nấu ăn - chế biến món ăn cho khách), cái này là bạn đi theo dạng mang đồ ăn cá nhân của mình theo, hoặc ra ngoài bãi cá thuộc biển Cam Bình lun, mua hải sản từ các thuyền thúng đi lúc sáng mang vô. Mức giá thuê từ 60k đến 100k/ người/ ngày ( giá này bạn cứ thương lượng, trả 40 đến 50% giá của quán báo)

2. Ra ăn hải sản của quán lun, thì không bị tính phí gì hết, chỉ trả tiền theo menu ( bao ghế ngồi, ghế ngã, võng khi yêu cầu, có nước rửa tay sau khi ăn hải sản xong, bao tắm nước ngọt)"

Đoàn của bạn này đi cũng khá đông, gần 15 khách. Mình xin giải thích như sau

Ở Cam bình có 2 khu, 1 khu là của nhà nước, cho các hộ kinh doanh gia đình, công ty du lịch bid giá để thuê làm khu dịch vụ ăn uống, và 1 khu là bãi thuyền thúng ngoài biển, nơi ngư dân địa phương sáng đi thúng ra, đánh bắt cá về.

Khách ra cam bình có 2 lựa chọn, hoặc là mua hải sản của quán, hoặc ra mua hải sản của ngư dân. Tuy nhiên vùng rừng dương thì ko còn đất tư nhân, nên các quán sẽ cho thuê bãi

Khi thuê 1 bãi, thường thì khoảng 5x5, bao gồm bạt, võng ( khi yêu cầu), tắm nước lạnh sau khi tắm biển, dọn vệ sinh bãi cát sau khi các bạn chơi xong ( không tính giờ), các bạn có quyền đem tất cả các thứ đồ ăn vào quán, không tính phụ thu đồ ăn, không tính phụ thu bia rượu, chỉ tính tiền thuê. Ngoài ra khi bạn mua hải sản bên ngoài, quán sẽ chịu trách nhiệm nấu cho bạn ăn, cho bạn ,mượn lò, bếp để bạn tự nướng ( bao than)...Giá thuê sẽ giao động từ 50k cho đến 100k 1 người ( bạn cứ thoải mái trả giá)

Nếu không thích bạn cứ vào quán, ăn hải sản của quán, bao từ A đến Z

1 bãi thuê sẽ như thế này

Dạng thuê bãi phù hợp với
- Đi công ty, đoàn đông nhằm tiết kiệm chi phí ( vì mang theo bia, đồ ăn theo)

Vì thế việc bạn ở trên nói mắc là không đúng, vì dịch vụ của quán dành cho khách thuê quá nhiều.

Việc bạn đó vào thuê, nhưng không sữ dụng hết dịch vụ của quán thì cũng không được bid giá thấp hơn ( như ko ăn uống) vì quán sẽ phải dọn sạch bãi biển sau khi bạn rời đi để đón khách mới, vị trí của bạn sẽ không cho khách khác tới quán thuê để ăn hải sản được. Nên mong bạn thông cảm cho quán, mình thấy ở cam bình, rất nhiều khách thuê đều hài lòng. Bạn thử ra long hải, hồ cốc, hồ tràm hay vũng tàu, thuê gế dù thôi cũng cả trăm ngàn 1 - 2 tiếng rồi

Trân trọng

Hạng B2
19/12/14
227
132
43
Bài viết rất chi tiết. Cám ơn bác chủ đã cung cấp nhiều thông tin. Du lịch ở Vn thì đâu cũng vậy, ngay VT quen thuộc nhưng nếu ko chú ý cũng sễ bị mất vui chuyến đi.

• Like
Reactions: pematxanh
Hạng B2
17/10/10
403
409
63
42
Chào bác Pematxanh.
E rất cám ơn những thông tin chi tiết mà bác cung cấp trên diễn đàn để cho e và các bác khác biết và tìm hiểu trước khi đến Lagi. Cũng nhờ những thông tin đó mà e đã có chuyến đi đến Lagi lần 2 tương đối trọn vẹn về chỗ nghỉ cũng như chỗ ăn uống.
Chỉ có chút không vui khi ra biển Cam Bình thôi như e đã nói. Có lẽ nếu lần sau có dịp ra Lagi thì e sẽ rút kinh nghiệm cho sự lựa chọn chỗ vui chơi của mình.
Chúc bác có nhiều sức khoẻ và có những thông tin bổ ích về những nơi mà bác đã đến và trải nghiệm để cho e và các bác khác lấy đó làm kinh nghiệm.

Hạng B1
18/8/14
67
91
53
Thanks nhiều,
Mình là dân SG nhưng hầu như những gì bạn kể mình đã được trải qua. Đúng chất miền biển. Bên cạnh đó còn có dê nướng dọc QL55 đoạn gần ngả vào biển Cam Bình, thịt rừng đoạn từ ngả ba 46 vào trung tâm Lagi.
Món ăn vặt độc và lạ: bánh ỉu ( giống bánh ướt, ăn cùng mắm nêm)
Khoai lang dằm, xôi lá cẩm, xôi bắp....
Bãi biể ngay khu Dinh Thầy thím bán hải sản rất tươi, ngon nhưng cách bán cũng lạ: có 2 cái cân, một cho khách trả giá và 1 cho còn lại. Chênh lệch ko nhiều, 1 kg cò 0,65kg nhưng 2kg thì lại còn 1,5kg hehe
Bác giúp cho địa chỉ quán thịt rừng

Hạng B1
18/8/14
67
91
53
Chào các bạn, mình có nhận được thông tin ( do mình Pub số phone) từ 1 số bạn nói rằng biển Cam Bình chặt chém khách du lịch, cũng như có 1 bạn comment trên topic Lagi của mình ( bạn này mình tư vấn trực tiếp chuyến đi) như sau
"Lagi giờ chặt chém không thua gì VT có thể nói là hơn.
Gđ e mới đi Lagi lần 2 cách đây khoản 2 tuần, cho F1 ra biển Cam Bình chơi, chủ yếu là cho F1 tắm biển và nghịch cát, người lớn ngồi uống nước. Vô quán thuê bàn ghế để ngồi và kêu nước uống chứ k có ăn vì ngày trước ăn hải sản rồi. Được 1 em nhân viên ra báo giá cho 2 cái bàn với mấy cái ghế nhựa là 800k bao gồm tắm nước ngọt, giữ xe ô tô, chế biến hải sản. E nói chỉ muốn thuê chỗ ngồi để uống nước, kêu nước ở quán luôn, chút xíu rồi đi thì được e nó hạ giá xuống 600k cho.
Khi nghe e báo giá như vậy, e lên xe về SG luôn và k hẹn ngày gặp lại"

Mình xin giải thích như sau:
-Trước khi bạn này đi, mình đã gửi email lịch trình tư vấn đi lagi, và có nói với bạn nội dung như thế này ( và tất cả các bạn khác mình đều nói và gửi email như vậy)
"

Khi ra Cam Bình, anh chú ý 2 điều sau, ở Cam bình có 2 mức giá cho bạn lựa chọn
1. Thuê bãi ( quán sẽ cho bạn thuê bãi, có bạt để ngồi, ly chén đũa để ăn, dịch vụ vệ sinh bãi biển sau khi anh sử dụng, dịch vụ tắm nước ngọt sau khi anh tắm biển xong, nấu ăn - chế biến món ăn cho khách), cái này là bạn đi theo dạng mang đồ ăn cá nhân của mình theo, hoặc ra ngoài bãi cá thuộc biển Cam Bình lun, mua hải sản từ các thuyền thúng đi lúc sáng mang vô. Mức giá thuê từ 60k đến 100k/ người/ ngày ( giá này bạn cứ thương lượng, trả 40 đến 50% giá của quán báo)

2. Ra ăn hải sản của quán lun, thì không bị tính phí gì hết, chỉ trả tiền theo menu ( bao ghế ngồi, ghế ngã, võng khi yêu cầu, có nước rửa tay sau khi ăn hải sản xong, bao tắm nước ngọt)"

Đoàn của bạn này đi cũng khá đông, gần 15 khách. Mình xin giải thích như sau

Ở Cam bình có 2 khu, 1 khu là của nhà nước, cho các hộ kinh doanh gia đình, công ty du lịch bid giá để thuê làm khu dịch vụ ăn uống, và 1 khu là bãi thuyền thúng ngoài biển, nơi ngư dân địa phương sáng đi thúng ra, đánh bắt cá về.

Khách ra cam bình có 2 lựa chọn, hoặc là mua hải sản của quán, hoặc ra mua hải sản của ngư dân. Tuy nhiên vùng rừng dương thì ko còn đất tư nhân, nên các quán sẽ cho thuê bãi

Khi thuê 1 bãi, thường thì khoảng 5x5, bao gồm bạt, võng ( khi yêu cầu), tắm nước lạnh sau khi tắm biển, dọn vệ sinh bãi cát sau khi các bạn chơi xong ( không tính giờ), các bạn có quyền đem tất cả các thứ đồ ăn vào quán, không tính phụ thu đồ ăn, không tính phụ thu bia rượu, chỉ tính tiền thuê. Ngoài ra khi bạn mua hải sản bên ngoài, quán sẽ chịu trách nhiệm nấu cho bạn ăn, cho bạn ,mượn lò, bếp để bạn tự nướng ( bao than)...Giá thuê sẽ giao động từ 50k cho đến 100k 1 người ( bạn cứ thoải mái trả giá)

Nếu không thích bạn cứ vào quán, ăn hải sản của quán, bao từ A đến Z

1 bãi thuê sẽ như thế này

Dạng thuê bãi phù hợp với
- Đi công ty, đoàn đông nhằm tiết kiệm chi phí ( vì mang theo bia, đồ ăn theo)

Vì thế việc bạn ở trên nói mắc là không đúng, vì dịch vụ của quán dành cho khách thuê quá nhiều.

Việc bạn đó vào thuê, nhưng không sữ dụng hết dịch vụ của quán thì cũng không được bid giá thấp hơn ( như ko ăn uống) vì quán sẽ phải dọn sạch bãi biển sau khi bạn rời đi để đón khách mới, vị trí của bạn sẽ không cho khách khác tới quán thuê để ăn hải sản được. Nên mong bạn thông cảm cho quán, mình thấy ở cam bình, rất nhiều khách thuê đều hài lòng. Bạn thử ra long hải, hồ cốc, hồ tràm hay vũng tàu, thuê gế dù thôi cũng cả trăm ngàn 1 - 2 tiếng rồi

Trân trọng
Có số điện thoại quán thịt rừng chợ Sơn Mỹ không?

Hạng B2
20/4/10
123
127
43
45
Em quánh dấu phát. Mấy lần đi Lagi cũng chỉ biết nghỉ dưỡng ở rs 3T rồi về. :(

Hạng B1
20/2/12
52
41
18
Bạn nào đã ở Ba Thật resort cho mình ít thông tin với (giá cả, dịch vụ, bãi tắm...)

Tập Lái
13/6/12
6
3
3
Bạn nào đã ở Ba Thật resort cho mình ít thông tin với (giá cả, dịch vụ, bãi tắm...)
Giá cả thì ok , mình khuyên bạn nên khu đường thống nhất . Phòng ốc sạch sẽ , rộng rãi . Còn phòng ở khu biển thì mình thấy xuống cấp lắm rồi

• Like
Reactions: xuancong77
Hạng B2
10/5/13
349
166
43
Tuần vừa rồi có làm chuyến ra Lagi, ở resort NBC (kế bên Cocobeach Camp), em có nhận xét như sau:
- NBC resort: phòng rẻ, chất lượng OK, không ăn sáng. Nhà hàng tốt, mua hải sản ở khu chợ cá kế bên mang vào, nhà hàng tính phụ thu theo kg. Phụ thu kèm theo các dịch vụ: làm sạch cá, hải sản các loại; ly + đá + đĩa + ... các loại phụ kiện ăn uống; muối ớt, nước chấm vô tư. Lò nướng miễn phí do ở resort của họ, than tính tiền. Tổng phụ thu: 500k cho 10 người ăn no nê.
- Chợ hải sản biển Cam Bình: trả giá vô tư, thuận mua vừa bán, đa số hải sản tươi sống. OK.
- Ăn sáng: em ăn cơm tấm người dân bán trên đường Nguyễn Du gần đó, ngon, rẻ.
- Biển Cam Bình: an toàn cho trẻ em (dĩ nhiên phải cẩn thận), sạch sẽ. Resort và cocobeach có làm xích đu, trang trí, ... nhìn cũng vui và hiện đại.
- Phù hợp: mọi lứa tuổi.
- Đường đi: em theo hướng Bà Rịa - Quốc Lộ 55: ra khỏi Bình Châu bắt đầu xấu, giới hạn khu dân cư nhiều.

Cám ơn các bác đã hướng dẫn.

• Like
Reactions: xuancong77