Status
Không mở trả lời sau này.
8/12/12
611
423
63
HCM
Vậy thôi nhưng số phiếu thứ tự đặt chỗ ưu tiên lên tới con số 217 (lúc 10:30 ngày 28/5/2015)

Hạng D
5/4/08
1.586
5.249
113
Mr Long học rộng, hiểu nhiều mới dám so sánh nhà Việt Nam với thế giới:). Em chỉ loanh quanh Sài Gòn, không dám lạm bàn :))). Em chỉ chắc chắn một điều đội ngũ Gateway Thảo Điền đang cố gắng hết sức để xây dựng dự án Gateway Thảo Điền trở thành biểu tượng mới của căn hộ Quận 2 từ thiết kế, chất lượng xây dựng đến dịch vụ quản lý.
bác là gì trong cty này?
nhân viên hay sếp
bác gửi lên sếp tổng ý kiến này dùm e
thiết kế nhìn thì có đẹp
nhưng ko tối ưu
ai đời, làm cái nhà bếp kiểu mở như thế
bay mùi tùm lum
chiên xào thì thôi rồi, nguyên cái nhà ám mùi luôn
máy hút khói ko thể hút hết dc mùi bay ra nhé
xu hướng bây giờ là khu vực nấu ăn, là có phòng nấu ăn riêng luôn nhé, và phòng nấu ăn có cửa sổ luôn

• Like
Reactions: phamchinh
Hạng C
22/2/11
697
7.524
93
Sài Gòn
ôi BDS sốt thật rồi chăng?

Hôm bữa cũng thấy ông bạn lọ mọ đặt chỗ Sarimi.

Hạng B2
23/10/14
439
3.332
93
bác là gì trong cty này?
nhân viên hay sếp
thiết kế nhìn thì có đẹp
nhưng ko tối ưu
bay mùi tùm lum
xu hướng bây giờ là khu vực nấu ăn, là có phòng nấu ăn riêng luôn nhé, và phòng nấu ăn có cửa sổ luôn
tôi ko đồng ý với ý kiến đóng góp của anh
1.Đây là chuẩn căn hộ Tây và do Tây đầu tư+thiết kế.Tây phải thế,nghen !
2.Tây ở căn hộ hạng xoang nên bếp chỉ có chức năng pha cà phé(nhà thơm lừng do bếp mở),tủ lạnh chỉ có thịt nguội và thói quen nấu nướng hoàn toàn ko chiên xào<--cái này chỉ có cơm sường dới 3 tào thôi,nha !

• Like
Reactions: selene
Hạng B2
5/12/14
120
1.285
93
47
HCM
www.facebook.com
bác là gì trong cty này?
nhân viên hay sếp
thiết kế nhìn thì có đẹp
nhưng ko tối ưu
bay mùi tùm lum
Mỗi người một ý thích, ý thích của bác là có phòng nấu ăn riêng nhưng căn hộ chung cư thì bé tí, chia ra thì nát không gian. Tối ưu theo bác, nhưng theo cái nhìn của người khác thì không tối ưu. Có nhiều mặt bằng căn hộ, có căn bếp tách biệt 1 góc riêng, có căn không gian bếp tích hợp chung với ăn, khách.
Và các xu hướng của bác chắc mới quá mà em hổng thấy ai theo, đặc biệt mấy cái chung cư mặt bằng nén hết cỡ thời bây giờ. May ra mấy căn hộ trên 150m2, mà mấy căn đó thì chắc là đi chậm rồi.

Hạng C
22/2/11
697
7.524
93
Sài Gòn
Mỗi người một ý thích, ý thích của bác là có phòng nấu ăn riêng nhưng căn hộ chung cư thì bé tí, chia ra thì nát không gian. Tối ưu theo bác, nhưng theo cái nhìn của người khác thì không tối ưu. Có nhiều mặt bằng căn hộ, có căn bếp tách biệt 1 góc riêng, có căn không gian bếp tích hợp chung với ăn, khách.
Và các xu hướng của bác chắc mới quá mà em hổng thấy ai theo, đặc biệt mấy cái chung cư mặt bằng nén hết cỡ thời bây giờ. May ra mấy căn hộ trên 150m2, mà mấy căn đó thì chắc là đi chậm rồi.

Xu hướng này cũng không mới lắm đâu bác. Bên VV "của em" (hehe) tất cả các căn hộ đều được thiết kế bếp riêng, kể cả căn 1 PN với diện tích nhỏ nhất, nhưng thiết kế tốt nên vẫn thấy hợp lý.

Tất nhiên còn tùy thuộc sở thích và thói quen nấu nướng nữa. E thì nhất định phải có bếp riêng, bếp phải có cửa sổ và cửa lớn thông ra ngoài cho thoáng. Với những người khác thì có thể ít nấu nướng hoặc đồ ăn ít mùi hơn nên sống chung với bếp cũng chả sao.

Hạng D
5/4/08
1.586
5.249
113
bác lại nhầm
cái thằng Vista kìa, tất cả các căn đều có "phòng nấu ăn" riêng
hồi ở bên Singapore
mình ở mấy căn chung cư HDB (dạng chung cư nhập thấp), thì đều ngăn khu vực nấu ăn riêng ra như vậy
sau này có tí tiền, mình chuyển sang mấy cái condo (chung cư cao cấp), thì cũng thiết kế như vậy
nói thẳng ra
chả có ai thiết kế chung cư như ở VN mình
khu chế biến thức ăn và nấu ăn đặt ngay cửa ra vào, vãi thật

• Like
Reactions: selene
Hạng D
5/4/08
1.586
5.249
113
tôi ko đồng ý với ý kiến đóng góp của anh
1.Đây là chuẩn căn hộ Tây và do Tây đầu tư+thiết kế.Tây phải thế,nghen !
2.Tây ở căn hộ hạng xoang nên bếp chỉ có chức năng pha cà phé(nhà thơm lừng do bếp mở),tủ lạnh chỉ có thịt nguội và thói quen nấu nướng hoàn toàn ko chiên xào<--cái này chỉ có cơm sường dới 3 tào thôi,nha !
tây gì bác ơi
trụ sở nó nằm ở HK mà

VN + HK mà thiết kế căn hộ kiểu khu bếp nằm ngay cửa ra vào thì thấy quá vãi

Status
Không mở trả lời sau này.