Hạng B2
16/3/19
306
5.908
93
chỉ ép được lãi huy động , còn lãi vay vẫn chưa suy chuyển gì, sắp tới không chừng còn tăng !
Sao mà tăng đc bác, tăng trưởng tín dụng mới tầm 5%, mà chỉ tiêu tận 14%, nó sẽ giảm tới sang năm luôn.

• Like
Reactions: gaconhung
Hạng D
13/4/16
1.901
3.065
113
Hồ Chí Minh
quangcaosanpham.com
Lãi suất THẢ NỔI vẫn còn rất cao
  • VCB vẫn > 10.3%
  • Techcombank vẫn trên > 11.3%
  • Saconbank và ACB xếp xỉ 12%
=> Người ta hỏi mình vay lãi suất bao nhiếu% mình nói lãi suất THẢ NỔI mới chính xác nha, còn ngân hàng cho vay thì cứ đem lãi suất hỗ trợ 6-12 tháng đế nói cho nó rẻ

Hạng B2
16/3/19
306
5.908
93
Gửi 6 tháng vẫn trên 7%/năm. Hình như vay bank vẫn phải chịu lãi cao.
A phải lấy trung bình của những ngân hàng chứ. Vd:vietcom, agr, bidv, acb, ... Sao mà áp vô ngân hàng nhỏ lẽ cần huy động vốn như ocb, pv, dân cũng ngại gửi những nghang này.

• Like
Reactions: lehoaian2013
Hạng B2
16/3/19
306
5.908
93
Quay lại chủ đề bds, lạm phát năm nay có thể >= 4%, và sang năm có thể tăng. Nên h nếu các bác có tầm 2 tỷ, sẽ gửi nghàng, tháng kiếm 6tr lãi. Hay mua chung cư cho thuê 6tr/tháng? Mĩnh hỏi nhiều người, ai cũng bảo mua đất, đất, đất. Nên các bác cứ làm cái survey mà múc thôi. Tui ko phải sale nha, cũng cầm tiền mà thấy bất an nên vô lại.

Hạng C
11/10/17
915
9.124
93
Sao mà tăng đc bác, tăng trưởng tín dụng mới tầm 5%, mà chỉ tiêu tận 14%, nó sẽ giảm tới sang năm luôn.
có thể tăng, nhưng giữ được như hiện nay đã mong manh lắm rồi chứ không thể giảm được. em đặt cửa tăng nhiều hơn :(
như em đã từng nói từ cuối 2018, khi fed tăng vn không thể tăng theo, khi fed giảm, vn không thể giảm theo .
có những vấn đề nội tại ở vn khiến sự vận hành kinh tế thị trường trở nên nghiệt ngã .

Hạng B2
16/3/19
306
5.908
93
có thể tăng, nhưng giữ được như hiện nay đã mong manh lắm rồi chứ không thể giảm được. em đặt cửa tăng nhiều hơn :(
như em đã từng nói từ cuối 2018, khi fed tăng vn không thể tăng theo, khi fed giảm, vn không thể giảm theo .
có những vấn đề nội tại ở vn khiến sự vận hành kinh tế thị trường trở nên nghiệt ngã .
A nói có thể tăng, đặt cửa tăng nhưng ko nói lý do tăng, sao nn phải tăng.

• Love
Reactions: gaconhung