Hạng B2
21/3/20
221
352
63
33
Mình cũng kêu nó zalo cái sổ cho mình coi, nó bảo hẹn gặp rồi cho coi sổ luôn. Mình phắn. Mà mục đích chúng muốn hẹn gặp để chào dự án khác hả bác?
Em ko rõ.
1 là nó cho bác đi đâu đó xa thiệt xa, vùng hoang vu rồi nó hãm **** bác :D
2 là nó báo bán rồi và giới thiệu mấy miếng đất phân lô nhỏ nhỏ tầm trăm mét vuông chưa có sổ. Nó mua miếng lớn rồi tự tách sổ rồi tự lên thổ cư rồi tự bán :D bao giờ ra sổ gốc thì tính tiếp :D
mà nói thật rảnh đâu mà cuối tuần chạy xuống đó xem đất dc bác. ĐI mua Cần Giờ đúng là cần thời gian thật, nhưng thích thì mua ko thích thì thôi, chứ có phải nóng sốt lắm đâu mà cấp thiết.
DỊch bệnh như này thì sắp tới chuyện gì xảy ra còn chưa biết. Kinh tế rồi cũng thấm đòn thôi. Lúc đó có khi giá rẻ hơn. Các bác trên này mua từ hồi lâu lắc nên giá rẻ quá rồi nên khó bán chứ ng khác em nghĩ là sẽ bán đó :D

• Like
Reactions: Kuc Ku
Hạng B2
21/3/20
221
352
63
33
À kể thêm chuyện của em với các anh em môi giới
Vô tình 1 cuộc điện thoại nói em bên bộ phận phát mãi ts VCB chi nhánh XXX, em alo để giới thiệu 1 số sp bên em đang phát mãi. Xui thay, đúng ngay chi nhánh của em :))))
Em nói em làm ở chi nhánh à, thế ngồi ở đâu.
Bé nó nói em ngồi lầu Y, em nói làm gì có chuyện đó em. Lầu Y chỉ cho Giám đốc ngồi thôi. :D bé nó tưởng em đùa nên khăng khăng thề sống thề chết là em đúng là nhân viên ngân hàng, đang phát mãi ts, anh hãy tin tưởng :)))
Em chán quá nói thôi để em tin anh thì em đọc anh cái email đi, anh viết mail nội bộ cho em :D nó nghe xong cúp luôn :(

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
À kể thêm chuyện của em với các anh em môi giới
Vô tình 1 cuộc điện thoại nói em bên bộ phận phát mãi ts VCB chi nhánh XXX, em alo để giới thiệu 1 số sp bên em đang phát mãi. Xui thay, đúng ngay chi nhánh của em :))))
Em nói em làm ở chi nhánh à, thế ngồi ở đâu.
Bé nó nói em ngồi lầu Y, em nói làm gì có chuyện đó em. Lầu Y chỉ cho Giám đốc ngồi thôi. :D bé nó tưởng em đùa nên khăng khăng thề sống thề chết là em đúng là nhân viên ngân hàng, đang phát mãi ts, anh hãy tin tưởng :)))
Em chán quá nói thôi để em tin anh thì em đọc anh cái email đi, anh viết mail nội bộ cho em :D nó nghe xong cúp luôn :(
Mình đang có 1 list danh sách đất Cần giờ đang chờ phát mãi của VIB, nhưng tuyệt nhiên không thấy có Cần Thạnh và đa số đều định giá hơn giá thật tế cũng như vị trí rất tệ.
Suy ra hàng mà ngân hàng phát mãi thì chả ngon lành gì, ngon thì nội bộ đã hốt trước rồi, nói vậy cho vuông. Nhưng may mắn là nợ xấu ở Cân Thạnh riêng VIB thì ko có. Các bank khác thì ko rõ. Nên có thể những cá nhân đầu tư CG vài năm gần đây tài chính đã tốt, cũng rút kinh nghiệm nhiều đợt tháo cống những năm trước.

Hạng C
23/5/12
666
840
93
Cái phà này phục vụ dân CG là chính chứ dân Miền Tây muốn ra VT phải ngồi phà hơn 1 tiếng chưa tính thời gian chạy xe đã oãi chè đậu rồi. Lên cao tốc có khi còn nhanh hơn
Thứ 7, CN từ SG đi VT theo lối cao tốc xuống quốc lộ 51 thì từ 3-4 tiếng là chuyện quá bình thường. Nhanh hơn là nhanh hơn thế nào?

Hạng D
26/12/18
2.213
2.952
155
45
Thứ 7, CN từ SG đi VT theo lối cao tốc xuống quốc lộ 51 thì từ 3-4 tiếng là chuyện quá bình thường. Nhanh hơn là nhanh hơn thế nào?
Em đi vào cuối tuần từ Trung tâm chờ xếp hàng ở phà Bình Khánh cũng hơn nửa tiếng rồi. Đông nghẹt luôn. Chưa kể chị em say sóng nữa nên nếu ở SG hay vudng khác thì cái phà này em thấy ko khả thi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Em đi vào cuối tuần từ Trung tâm chờ xếp hàng ở phà Bình Khánh cũng hơn nửa tiếng rồi. Đông nghẹt luôn. Chưa kể chị em say sóng nữa nên nếu ở SG hay vudng khác thì cái phà này em thấy ko khả thi
Cái chính là đang kéo khách du lịch từ VT qua khám phá CG, và cũng kéo 1 phần khách đi chơi VT đi ngang CG. Dịch chuyển dòng giao thông để phát triển CG thôi.
Đúng ra cái phà này chỉ mục đích là phát triển CG trước mắt, có cầu thì mới rút ngắn được time đi VT.

Hạng D
16/1/06
1.484
9.275
113
Theo em, bác "pho_bo_xao" nên ngồi yên để nghe ngóng và theo dõi và đừng nói gì thêm thì mới khách quan, bác quyết định xuống tàu thì yên tâm mà chờ... ga tiếp không dành cho bác nhé. Ai thắng thua thì chưa chắc nhé, nếu bác không tin mình thì là tự mâu thuẫn. Hồi xưa, cách đây vài năm cũng có vài bạn ra hàng Phú Xuân quá sớm rồi cai cú.. thay vì trực diện (tranh luận) với bác pzeloch, thì hãy nhìn bản thân mình. Bác ở đâu kệ bác, bác ra hàng coi như bác không liên quan thì mới đúng. Em thường quên những nơi em đi qua. Nếu quyết định sai thì xem là bài học, nếu thấy đúng thì cứ tự tin lên nhé bác. Chúc các bác luôn đầu tư đúng lúc, đúng thời điểm, nếu không có các bác không có thị trường nào để mà theo....
Chào mừng còm đầu tiên của bác trong thớt CG mà nội dung ko liên quan đến CG hehe.Em vẫn ko ngồi yên và tuần nào cũng xuống CG 1-2 lần bác ơi. Ga này xuống rồi thì ga sau lên lại, khi nào ko lên thì ko dành cho mình như bác nói nha. Nói về thắng thua trong đầu tư thì một khi đã bán và có lời thì đã thắng là chắc chắn nha bác, còn ít nhiều hay đúng lúc hay ko là do mỗi cá nhân, ko có gì mâu thuẩn cả. Bác là ai hay kể chuyện ai đấy bán sớm rồi cay cú kệ bác, lòng tham của mỗi người chi phối cảm giác đó. Em bán rồi thấy còn cơ hội thì mua tiếp, hiểu biết chỗ nào thì đầu tư nơi ấy, có sóng thì chơi thôi. Thằng Keppel nó in mấy lời vàng ngọc của nó khắp nơi đó bác: "Thinking Unboxed" :)).

Hạng D
16/1/06
1.484
9.275
113
Mình cũng kêu nó zalo cái sổ cho mình coi, nó bảo hẹn gặp rồi cho coi sổ luôn. Mình phắn. Mà mục đích chúng muốn hẹn gặp để chào dự án khác hả bác?
Bác mua đâu thì gặp cò nơi ấy, mua CG mà hẹn gặp trên tp thì chém gió là chính thôi bác.

• Like
Reactions: Kuc Ku