Hạng C
21/5/12
681
39.588
93
Vũng Tàu đi xa hơn Cần Giờ đó là chắc chắn! Vì sau nay nếu có cầu thì đi Cần Giờ mất 1 tiếng rưỡi thôi. Hiện tại chưa có cầu phải qua phà nên là bất lợi lớn nhất!
_ Quỹ đất đẹp để khai thác chắc chắn nhiều hơn, Vũng Tàu bị băm nát từ xưa đến giờ. Còn Cần giờ hầu như bỏ trống.
  • Mãng xanh cao hơn hẳn Vũng Tàu, yếu tố làm khu du lịch resort thuận lợi.
  • Cái quan trọng nhất là nó là tp HCM ! Thuộc tp HCM thi chỉ con duy nhất khu vực này là tiềm năng lớn nhất!
Với có bao giờ bác thắc mắc tại sao Vin nó lại chọn Củ Chi, Cần Giờ là mục tiêu đầu tư chính trong Sài gòn và ko chọn Vũng Tàu! Họ nghiên cứu kỹ lắm rồi bác!

Khuyết của CG là biển đen, nếu làm biển nhân tạo thì sẽ khắc phục dc thôi, VT bây giờ chất lượng nước cũng kém xưa rất nhiều!
Theo fengshuy thì CG tọa đông nam cung tốn, nằm trong đông tứ trạch, củ chi tọa Tây Nam cung Khôn nằm trong Tây tứ trạch.
Vận bát bạch cửu tinh thì chính khí đi từ đông bắc vòng xún đông nam đi qua Tây Nam là hướng có Linh Khí trụ lại 1 nữa thái cực đồ. Nên Vin nó chọn từ cát lái về Cần Giờ vòng qua Củ Chi là có cái lý của nó.
Chắc chắn khứa vượn có thầy fengshuy chỉ đạo.
Cung Tốn nằm ở phía Cần Giờ hội đủ 2 yếu tố fengshuy là 2 con sông kẹp dãy đất, 2 âm kẹp 1 dương là cung Khảm, hướng Tốn. Ở đây suy ra có quẻ Phong Thủy Hoán dạt được vượng khí, nhưng bản thân nó là quẻ âm thuộc Hỏa, nên phải chờ đúng ngày tháng hỏa Vượng thì nó tự khắc độ thành vùng đất Thủy Hỏa ký tế.
Tuy nhiên những năm thủy vượng sẽ tương sinh cho vùng đất này, như chúng ta thấy năm kỷ thổ hợi thủy vừa qua, mặt bằng gía đã tăng cao hơn bjnhf thường. Chúng ta an tâm tin rằng nữa cuối năm sau, tức năm canh Kim, Tí Thủy, khh vực này sẽ được bơm thêm lần nữa. Thêm 2 năm được thiên Can Nhâm thủy Dần 2022, Quý Thủy Mão 2023 , được thiên can che chở. Nơi này sẽ là đỉnh của đỉnh.
Phóng tinh viên thường trực chuyện ngoài lề chia sẽ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Vũng Tàu đi xa hơn Cần Giờ đó là chắc chắn! Vì sau nay nếu có cầu thì đi Cần Giờ mất 1 tiếng rưỡi thôi. Hiện tại chưa có cầu phải qua phà nên là bất lợi lớn nhất!
_ Quỹ đất đẹp để khai thác chắc chắn nhiều hơn, Vũng Tàu bị băm nát từ xưa đến giờ. Còn Cần giờ hầu như bỏ trống.
- Mãng xanh cao hơn hẳn Vũng Tàu, yếu tố làm khu du lịch resort thuận lợi.
- Cái quan trọng nhất là nó là tp HCM ! Thuộc tp HCM thi chỉ con duy nhất khu vực này là tiềm năng lớn nhất!
Với có bao giờ bác thắc mắc tại sao Vin nó lại chọn Củ Chi, Cần Giờ là mục tiêu đầu tư chính trong Sài gòn và ko chọn Vũng Tàu! Họ nghiên cứu kỹ lắm rồi bác!

Khuyết của CG là biển đen, nếu làm biển nhân tạo thì sẽ khắc phục dc thôi, VT bây giờ chất lượng nước cũng kém xưa rất nhiều!
em nghĩ vài yếu tố
1. CG, CC quỹ đất lớn còn
2. VT đã hình thành nên giá đất khá cao
3. V chọn những khu còn vắng --> lợi nhuận cao
4. đã có Vin Q9 rồi

• Like
Reactions: thichchoi
Hạng C
21/5/12
681
39.588
93
Cần cái bip gì cầu mí anh bên chên. Mình hy vọng đừng có cầu. Cho CG mở Casilo. Thèng nào chơi bài chuồn thì cấm phà. Chạy đằng trời. Chỉ có bơi qua sông mới trốn đc.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
em nghĩ vài yếu tố
1. CG, CC quỹ đất lớn còn
2. VT đã hình thành nên giá đất khá cao
3. V chọn những khu còn vắng --> lợi nhuận cao
4. đã có Vin Q9 rồi
2 thị trường kinh doanh khác nhau mà bác, vin là khu dân cư, còn CG là khu resort du lịch của thành phố, Củ Chi là khu safari sinh thái! Mỗi cái có 1 chức năng riêng! Nói chung là Vin mà đã chọn thì phải có lý do, Phú Quốc, Nha Trang là 2 điển hình cho dạng kinh doanh resort thành công! CG cũng sẽ ko là ngoại lệ , thậm chí sẽ thành công hơn vì vị trí quá thuận lợi để làm khu nghỉ dưỡng gần trung tâm! Để xem vài năm nữa xem sao! 4 năm trước đâu ai nghĩ sẽ có 1 vinhome CTP tại Bình Thạnh, safari resort tại phú quốc, vincity tại Q9. Mọi thứ đều có thể xảy ra, vấn đề là ai sẽ ăn dc đến ngọn của con sóng cuối cùng!

• Like
Reactions: riversouth
Hạng B1
9/4/13
86
598
63
Tui cũng thích cần giờ vì nó thuộc sài thành...
Theo tui sài thành vẫn chắc ăn hơn tỉnh bấp bênh quá...
Tui dự khi có cầu tui sẽ tham gia, chứ đón đầu sớm quá mất công ngóng cái cầu mỏi cổ lắm bác ơi...
Bác phèo đã mò quaơiới bên nàyôiồi à. Bác ko theo khu dân cư hiện hữu nữa seo? Haha

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
- Mãng xanh cao hơn hẳn Vũng Tàu, yếu tố làm khu du lịch resort thuận lợi.
- Cái quan trọng nhất là nó là tp HCM ! Thuộc tp HCM thi chỉ con duy nhất khu vực này là tiềm năng lớn nhất!

2 thị trường kinh doanh khác nhau mà bác, vin là khu dân cư, còn CG là khu resort du lịch của thành phố, Củ Chi là khu safari sinh thái! Mỗi cái có 1 chức năng riêng! Nói chung là Vin mà đã chọn thì phải có lý do, Phú Quốc, Nha Trang là 2 điển hình cho dạng kinh doanh resort thành công! CG cũng sẽ ko là ngoại lệ , thậm chí sẽ thành công hơn vì vị trí quá thuận lợi để làm khu nghỉ dưỡng gần trung tâm! Để xem vài năm nữa xem sao! 4 năm trước đâu ai nghĩ sẽ có 1 vinhome CTP tại Bình Thạnh, safari resort tại phú quốc, vincity tại Q9. Mọi thứ đều có thể xảy ra, vấn đề là ai sẽ ăn dc đến ngọn của con sóng cuối cùng!
Tui dự khi có cầu tui sẽ tham gia, chứ đón đầu sớm quá mất công ngóng cái cầu mỏi cổ lắm bác ơi...

Hạng D
30/7/13
1.455
17.175
113
Phú Quốc
Cần cái bip gì cầu mí anh bên chên. Mình hy vọng đừng có cầu. Cho CG mở Casilo. Thèng nào chơi bài chuồn thì cấm phà. Chạy đằng trời. Chỉ có bơi qua sông mới trốn đc.

Anh tính làm tay trong dọn sới hay sao mà hi vọng kì cục vậy, lỡ không biết bơi chết đuối sao

• Haha
Reactions: man010203
Hạng B1
11/5/17
69
19
13
45
Đợi tới lúc có cầu là giá nó cũng cao như cái cầu rồi bác ơi

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Bác phèo đã mò quaơiới bên nàyôiồi à. Bác ko theo khu dân cư hiện hữu nữa seo? Haha
Bác làm ơn đọc kỷ dùm tui mấy cái còm tui đã viết... tui ko thích phiêu lưu mạo hiểm kiểu đánh bạc...

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Tui chấp nhận mua chênh mà chắc cú như bắp bác ơi. Để số tiền đó mà lướt lát kiếm ăn so ra cũng hay hơn là mua rồi cứ ngóng cái cầu...

Vấn đề là tui hoàn toàn mù tịt về địa danh cần giờ chả biết chổ lào sau lày sẽ phát triển mạnh nhất tại cần giờ, con đường lào là trục chính sẽ phát tiển mạnh nhất... Tạm thời cứ ngâm cíu trước vị trí ... Có bác lào rành về cần giờ cho ít thông tin chính xác. Cám ơn !

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: chocobovn
Hạng B2
9/1/15
230
1.651
93
Tui chấp nhận mua chênh mà chắc cú như bắp bác ơi. Để số tiền đó mà lướt lát kiếm ăn so ra cũng hay hơn là mua rồi cứ ngóng cái cầu...

Vấn đề là tui hoàn toàn mù tịt về địa danh cần giờ chả biết chổ lào sau lày sẽ phát triển mạnh nhất tại cần giờ, con đường lào là trục chính sẽ phát tiển mạnh nhất... Tạm thời cứ ngâm cíu trước vị trí ... Có bác lào rành về cần giờ cho ít thông tin chính xác. Cám ơn !

Tui cũng vậy. Định tìm miếng đất CG chừng 2-300m2 thổ., đường lớn mà hông biết nên đáp chổ nào :(

• Like
Reactions: thichchoi
12/10/07
2.646
10.496
113
Gía Cần Giờ bây giờ cũng đâu có rẻ gì nữa. Vô tầm giá này mà còn ngồi chờ hàng chục năm là vô cùng bất hợp lý. Giúp mấy anh khác thoát hàng à?

Tập Lái
17/11/18
35
32
18
34
Vin nó đầu tư vào Cần Giờ lý do chính là Cần GIờ nó thuộc Sài Gòn
+Khách quốc tế đến Sài Gòn hàng năm cao nhất nước nên ko lo thiếu khách
+Dân số Sài Gòn tính cả nhập cư là tầm 14 triệu tiềm năng cực lớn
+Dự án lấn biển Cần Giờ của Vin trước h bị phản đối bởi các lãnh đạo SG về hưu, nhưng hiện nay bí thư và các lãnh đạo hiện tại đang ủng hộ dự án của VIn, bữa h thấy lên thời sự liên tục

Hạng B2
8/6/16
281
284
73
35
Miếng bình khánh bán chưa bác @man

• Like
Reactions: man010203