Tập Lái
4/2/18
0
15
2
Em cứ chắc mẩm có lâu rồi, đến khi lên Res10 lẫn ubnd hỏi ai cũng chối đây đẩy kêu chưa có chưa có làm em shock quá :( Chắc ko có khả năng cdt lẫn ubnd đều ém tin đâu nhỉ? :(
CĐT xin nhưng chưa được duyệt , hồi đầu nghe đâu đầu năm sẽ duyệt tháng 9 làm đường nhánh phía sông.
giờ thì không rõ khi nào duyệt để có đường xá cụ thể.

Tập Lái
8/7/16
47
266
58
34
CĐT xin nhưng chưa được duyệt , hồi đầu nghe đâu đầu năm sẽ duyệt tháng 9 làm đường nhánh phía sông.
giờ thì không rõ khi nào duyệt để có đường xá cụ thể.
Vâng.chắc chưa đc duyệt.e nghe nói năm ngoái xin điều chỉnh quy hoạch.nên giờ chưa có quy hoạch 1/500 là đúng rồi.khoản này phải xong mới mần chi thì mần này.mất thời gian là do vụ này rồi.các bác ạ!

Hạng D
20/5/13
1.162
2.834
113
www.flickr.com
Nếu mà chưa duyệt thật thì hơi sốc cho các bác khu M,L,N,O.
Nhưng chưa duyệt thật thì hơi lạ. Hãy chờ 1-2 tháng nữa hãy xác định thông tin các bác ạ.
Đúng là hơi nhiễu thông tin bác nhỉ? Năm 15-16 gì đó e có nghe là đã duyệt rồi, Res10 cbi ra thông báo đóng tiền đợt cuối cho các lô N rồi, đó là do một ng đi hỏi đồng chí L Res10 ở dưới chung cư BRC (trực thứ 4 hàng tuần) báo em biết! Thế mà giờ lại có tin chưa duyệt! Thật ra nếu ko duyệt thì xem như vẫn làm theo quy hoạch cũ bác nhỉ?

• Like
Reactions: Tony.bui
Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Đúng là hơi nhiễu thông tin bác nhỉ? Năm 15-16 gì đó e có nghe là đã duyệt rồi, Res10 cbi ra thông báo đóng tiền đợt cuối cho các lô N rồi, đó là do một ng đi hỏi đồng chí L Res10 ở dưới chung cư BRC (trực thứ 4 hàng tuần) báo em biết! Thế mà giờ lại có tin chưa duyệt! Thật ra nếu ko duyệt thì xem như vẫn làm theo quy hoạch cũ bác nhỉ?
Theo hình dáng các khu K, N, O, L thì đã là cơ sở hạ tầng và phân lô theo 1/500 mới rồi bác ạ.
Thôn tin hơi có vẻ bị nhiễu, dáng chờ 1-2 tháng nữa xem sao bác ạ.

RF3 confirmed
Hạng B1
30/12/14
51
27
18
38
Kỳ Lâm- Him Lam ở đâu Mr. @RF3, nghe nói giá 14-15tr/m2 ngon thế. Q2 có còn giá này hả???
Quận 9 mà bác. Sát tết e sale có báo e nền Kỳ Lâm 7x20-14,5. Qua tết thì hết rồi. Giờ có nền B7, sale đang báo giá 18, khi nào giao thì mờ mịt luôn.

• Like
Reactions: CX5-2018
RF3 confirmed
Hạng B1
30/12/14
51
27
18
38
Res10 hay oto6 hay Saca đã giao nền rồi tgi2 yên tâm vì hạ tầng chưa hoàn chỉnh nhưng đã có khung, nền rồi thì hoàn thiện cũng không đáng bao nhiêu cả.
Oto6 hay saca chưa giao nền hay cả Himlam Kỳ Lân giờ nhảy vào thì sợ nhất pháp lý của hợp đồng góp vốn trong khi giá thị trường hiện giờ đã quá cao so với vốn góp ban đầu.
Tóm lại 1 câu: Bác nào ôm oto6 giao nền rồi, Saca giao nền rồi, Res10 giao nền rồi thì ăn no ngủ kỹ, vị trí dự án đẹp tuy giá lên chậm nhưng vẫn lên và sẽ còn lên nhiều.
Ôm Res10 chưa giao nền thì cũng yên tâm về mặt sở hữu pháp lý, chỉ có 1 rủi ro nhỏ là diện tích bàn giao có thể thay đổi.
Tks bác @Tony.bui.