12/10/07
2.646
10.496
113
View attachment 1540371 Gửi các anh tham khảo .

Trừ ra còn khoảng 50.000m2 chưa đền bù!

Giờ mà các chủ đất chỉ cần cù nhây ăn vạ, đòi 36tr/m2 thôi là tổng khoảng 1.700 tỷ !!!!

Ở cái thời buổi tấc đất tấc vàng như lúc này thì càng để lâu càng khó cho 50.000m2 đó. Các bác có đất phải làm mạnh để thúc đẩy chủ đầu tư thôi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vuichoithoaimai
Tập Lái
8/7/16
47
266
58
34
Trừ ra còn khoảng 50.000m2 chưa đền bù!

Giờ mà chủ đất chỉ cần đòi 36tr/m2 cho cái lô mặt tiền XLHN đó thôi là tổng khoảng 1.700 tỷ !!!!

Ở cái thời buổi tấc đất tấc vàng như lúc này thì càng để lâu càng khó cho 50.000m2 đó. Các bác có đất phải làm mạnh để thúc đẩy chủ đầu tư thôi.
Làm mạnh thế nào bác hướng dẫn bọn e với. Trước có tập hợp chữ ký của ae Bắc rạch chiếc để đấu tranh mà ko biết đấu tranh đến đâu rùi.khi đó e mới cọc chưa mua chính thức. Bác có lô nào ở đây ko.a e mình tập hợp đấu tranh đê!!!

12/10/07
2.646
10.496
113
Làm mạnh thế nào bác hướng dẫn bọn e với. Trước có tập hợp chữ ký của ae Bắc rạch chiếc để đấu tranh mà ko biết đấu tranh đến đâu rùi.khi đó e mới cọc chưa mua chính thức. Bác có lô nào ở đây ko.a e mình tập hợp đấu tranh đê!!!
Mình nhớ chuyện cổ tích có chú cóc phải lọ mọ đi lên tới thiên đình, đánh trống khua chiêng náo loạn thì việc mới đến tai Ngọc Hoàng Thượng Đế bác ạ.

Vài chục ông loi nhoi trên phây chắc không ai biết đâu.

Tập Lái
8/7/16
47
266
58
34
Mình nhớ chuyện cổ tích có chú cóc phải lọ mọ đi lên tới thiên đình, đánh trống khua chiêng náo loạn thì việc mới đến tai Ngọc Hoàng Thượng Đế bác ạ.

Vài chục ông loi nhoi trên phây chắc không ai biết đâu.
Vậy bác có kế sách j hay ko.chỉ cho ae nhé

12/10/07
2.646
10.496
113
Mình không có đất trong đó, chỉ có cảm tình với khu này vì thời kỳ nó sắp hình thành mình cũng nhắm nhe, sau lại lui. Thông tin về lực lượng khách hàng, về các thỏa thuận hay chây ì của chủ đầu tư khu này mình không có nên không thể bàn chi tiết được.

Nhưng kế sách thì như mình đã ngụ ý bên trên, phải dùng truyền thông thôi.

Các bác thường có khuynh hướng nghĩ: Chủ đầu tư giàu thế thì chắc họ sẽ biết điều. Nhưng sự thật là đôi khi họ rất chi li, vô cùng chặt chẽ trong việc thỏa thuận bồi thường đấy. Khó mà lọt ra khỏi tay họ một xu. Tham khảo cái này nhé:

http://tanhaiminh.net/

GHD confirmed
Hạng B2
24/4/08
366
517
93
Nơi ấy
taxivip.com.vn
Bác tìm hiểu tại sao mấy dự án thành phần phía trong sát sông của Him Lam, Kỳ Lân, 319, Vận chuyển, Sao xanh ... cũng có hạ tầng mà chưa xây dựng chưa? Họ không bị ảnh hưởng của điều chỉnh QH nhưng vẫn không thấy động tĩnh.