Hạng C
26/2/20
534
462
63
34
Chưa xác định dc tiền sử dụng đất thì HBMB hay cọc gì cũng như nhau/nếu tranh chấp thì HDMB xét theo quy định cũng trái luật. Mình biết có vài thằng BDS vẫn ký HDMB dù chưa xác định dc TSDĐ. :) Nhưng kẹt tiền quá vẫn ký để thu tiền.

Xưa mua 1 căn hộ chưa xong móng vẫn kỳ HDMB, và cty nó ủy quyền cho 1 thằng trưởng phòng ký...VCL thật. Vì cơ bản, HD không qua công chứng nên ko ai kiểm tra dc gì. Giống như vụ Metro Star đang hot.
lake ký vì đủ pháp lý chứ k phải để thu tiền bác, vì cọc hay mua bán đều phải vô 95% cả

Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
lake ký vì đủ pháp lý chứ k phải để thu tiền bác, vì cọc hay mua bán đều phải vô 95% cả

vậy thì chụp cái phần căn cứ trang đầu lên thử đi bác :) Xem có căn cứ về quyết định tiền sử dụng đất hem.

• Like
Reactions: bdlmen123
Hạng C
26/2/20
534
462
63
34
vậy thì chụp cái phần căn cứ trang đầu lên thử đi bác :)
nói như bác thì sao k ký toàn dự án mà ký theo khu làm gì, còn hđmb thì tới xem bác, còn nói như bác hđmb hay cọc củng như nhau thì em k nói nữa,,

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
Ráng làm 1 căn đi anh ... du khách 5 châu ngồi trên LRT đều thấy nhà anh trước khi đến TT.
Dạ em thì chém gió thôi , hổng có tiền nhiều như vậy

Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
nói như bác thì sao k ký toàn dự án mà ký theo khu làm gì, còn hđmb thì tới xem bác, còn nói như bác hđmb hay cọc củng như nhau thì em k nói nữa,,

Mà có mấy a shop đóng 30% là sao a ha; :) cái này hẻm bik hỏi thiệt..

Hạng C
26/2/20
534
462
63
34
Mà có mấy a shop đóng 30% là sao a ha; :) cái này hẻm bik hỏi thiệt..
cái này là các nhà đầu tư dựa vào đường song hành đó bác, làm căng với chủ đầu tư để đưa đến quyết định đường song hành xong mới thanh toán phần còn lại, chủ đầu tư vẫn ok vì quyền lợi khách hàng thôi bác, vì chưa có đường sao kinh doanh được,

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Bán đổi qua song hàng LV đi anh. Em củng đang ủ mưu ở đó, ăn ít mà chắc. :)
Nhà em lên bờ xuống ruộng với Nhơn Trạch hồi cuối thế kỷ trước. Giờ kêu quay lại chắc ông già xáng cho vài bợp tai quá. :D:D:D
Cũng lăn tăn lắm bác bà ko biết Nguyễn Hoàng sau khi mở đường 30m với Song Hành LV cái nào sẽ ngon hơn? Chứ ko thì lại thành thả gà ra đuổi :)

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Năm 2015 đất đường số 1 Khang An của cụ giá 11tr ... sau 4 năm 80tr ... vãi thặc ...Trước câu chuyện Q9 là câu chuyện Q2 ...giờ sau câu chuyện Q9 là câu chuyện nào đây...??? cuốn truyện đọc nhiều tập hấp dẫn anh nhỉ ...
Hí hí nếu ôn chuyện cũ thì em còn nhớ hồi săn mặt tiền Song Hành APAK Q2 có 13tr/m thôi mà ko ai bán, đành vào trong mua nền 200m2 có 9,5tr/m giờ lên khoảng 150tr :) Mặt tiền Nguyễn Hoàng về sau săn mãi mới có hàng nên giá hơi cao 32tr giờ cũng 220tr. Rồi quận 9 MT Liên Phường 2014-2015 có 18,8tr giờ 140tr, đường số 1 Khang An xưa mua có 11tr giờ 80tr, rồi Phú Nhuận, Kiến Á... giờ ko biết viết tiếp tập 3 ở đâu đây bác ơi :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
e nhớ hình như @Nickel2012 có bài viết về mua đất khu PN-Q9 hồi đầu năm 2018. Mình nhớ hình như 41tr/m2? không biết giá lên có như kỳ vọng ko a? xin vài dòng chia sẻ để e mở mang nhé. Tks a!
Bác nhớ tốt ghê, em mua lô Phú Nhuận 245m đó đến nay cũng được xấp xỉ 1 năm, vì chưa định bán nên cũng ko theo sát giá. Nhưng thấy rao đâu đó 45-46tr/m2 đối với đường 16m nối thẳng Liên Phường, sổ đỏ cầm tay như đất em. Vị chi mới chỉ lãi khoảng 1 tỏi.
Tuy nhiên nếu bác còn nhớ khi em mua đã xác định lô này là mua để chạy trước khi làm đường Liên Phường và ĐXH, chấp nhận đầu tư trung và dài hạn, từ 3-5 năm. Cho nên em cũng không kỳ vọng nó lời nhanh như một số lô nhỏ lẻ gần điểm nóng khác ăn theo sóng thị trường. Mà điểm rơi của loại hàng này là khi nó bắt đầu có giá trị sử dụng, để kinh doanh hoặc để ở.
Em đang chờ đợi đến khi Liên Phường, Đỗ Xuân Hợp và Song Hành hoàn tất, các chung cư xung quanh khu vực này mọc lên hết và có dân về ở, phát sinh nhu cầu thuê mặt bằng lớn để kinh doanh quán xá, garage... hoặc đại gia mua xây biệt thự để ở, thì lúc đó lúa mới chín. Khoảng 2-3 năm nữa bác hỏi lại nữa nhé :)

DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
688
5.377
93
43
vậy là giờ nên ôm theo bác nickel chờ lúa chín mùa sau đc rồi :_))

Hạng B2
5/4/11
393
4.169
93
Bác nhớ tốt ghê, em mua lô Phú Nhuận 245m đó đến nay cũng được xấp xỉ 1 năm, vì chưa định bán nên cũng ko theo sát giá. Nhưng thấy rao đâu đó 45-46tr/m2 đối với đường 16m nối thẳng Liên Phường, sổ đỏ cầm tay như đất em. Vị chi mới chỉ lãi khoảng 1 tỏi.
Tuy nhiên nếu bác còn nhớ khi em mua đã xác định lô này là mua để chạy trước khi làm đường Liên Phường và ĐXH, chấp nhận đầu tư trung và dài hạn, từ 3-5 năm. Cho nên em cũng không kỳ vọng nó lời nhanh như một số lô nhỏ lẻ gần điểm nóng khác ăn theo sóng thị trường. Mà điểm rơi của loại hàng này là khi nó bắt đầu có giá trị sử dụng, để kinh doanh hoặc để ở.
Em đang chờ đợi đến khi Liên Phường, Đỗ Xuân Hợp và Song Hành hoàn tất, các chung cư xung quanh khu vực này mọc lên hết và có dân về ở, phát sinh nhu cầu thuê mặt bằng lớn để kinh doanh quán xá, garage... hoặc đại gia mua xây biệt thự để ở, thì lúc đó lúa mới chín. Khoảng 2-3 năm nữa bác hỏi lại nữa nhé :)
Em lăn tăn nó đến 300 hay 350 nền biệt thự Phú Nhuận lận anh à, nên ôm hơi oải. Khu bên trong còn có 27 trieu anh, quá bèo .

Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
Thấy có bài đề cập SH là con đường đắt nhất + định giá đất BT quá thấp. Nên SH sẽ còn rất lâu? Chưa rõ Nova xử lý dãy shophouse ra sao.