Hạng B2
19/11/07
256
74
28
53
Hôm trước nhiều bác vừa thắc mắc vừa cảnh báo tình hình ùn tắc xe container từ cầu Phú mỹ vào cao tốc Long thành - Dầu giây,em đã bị ngày hôm qua chiều về từ cao tốc vào vòng xoay Mỹ thuỷ,thực sự là bó tay và hết thuốc chữa hàng đoàn xe container nối dài cả cây số từ 2 phía lúc đó em đi vào giờ trưa 2giờ.Tôi nghiệp các bác xe hơi nhà bị kẹp không biết bao giờ ra được .
Em khuyên các bác nên tránh xa tuyến đường này vì hết thuốc chữa các anh CSGT chỉ biết đứng nhìn.Đèn xanh đỏ không làm được gì ,xe container mà chen lấn nhau rất nguy hiểm. Em van xin các bác đó tránh xa ngay nhé.

Tập Lái
10/7/09
30
68
18
Cty em ngay gần Ford Phú Mỹ nên ngày nào cũng phải chịu cảnh này..ngán ngẩm. Hôm qua thấy có mấy anh áo xanh dương đóng đô lâu dài gần trạm thu phí để thu bánh mì mấy anh tải nữa

• Like
Reactions: Ar Tran and long265
Hạng F
29/10/14
8.553
11.260
113
Cảnh báo rồi mà pác vẫn đâm đầu vào. Em quận 9 đi quận 7 toàn đi hầm thủ thiêm rồi qua q4 về quận 7.

• Like
Reactions: Ar Tran and long265
Hôm qua nghe VOH giao thông thì bác lãnh đạo trạm thu phí cầu Phú Mỹ cho xem camera và khẳng định rằng : Đoạn từ Cầu Phú Mỹ đến trạm thu phí không kẹt, mà kẹt là từ Trạm Thu phí đến vòng xoay Mỹ Thủy! Cái nữa là tại vòng xoay Mỹ Thủy nếu không có tín hiệu đèn giao thông thì xe ít dồn và thoát nhanh hơn là đèn giao thông hoạt động !

Hạng D
30/12/10
2.072
650
113
GMFC & FRIEND
Ủa, sao nghe noi nếu kẹt xe dài hơn 1.5km thì trạm phải xả cửa mà ta??
Hay là cái này kẹt xe không phải do trạm thu phí??
Kẹt do mấy ông cont giành đường tren chỗ Vòng xoay vô cảng Cát Lái bác ơi...mỗi lần em xuống nhà máy ở gần Phà Cát Lái là mỗi lần sợ, xe 2 bánh đi qua vòng xoay này như vừa thoát chết ấy...:(:(:(