Hạng B1
19/12/06
78
0
0
RE: Captiva Club HCM- Offline cuối tuần 15/4/2007?

Họ kg đổ bình ngay cho bác đâu bácmisavn ơi, vì bác kg thể chứng minh được mình đã tắt hết đèn và rút chìa khoá ra chưa... vì xe để ở nhà mình mờ!!
Hôm trước tui cũng bị tình trạng y chang như bác (sau một tuần không đi), tui nhớ đã tắt đèn hết rồi vì khi bấm khóa nếu cửa đã đóng kín thì sau vàu giây thì tất cả các đèn đề tắt, nếu kg thì tui đã phát hiện vì khi đó tui tắt luôn đèn chổ để xe, tui giữ chìa khoá.... một tuần sau khi dùng remote mở cửa thì thấy mọi thứ đề im lìm!!! thế là mang bình đi sạc... về để vô thì kèn kêu inh ỏi, 4 đèn xinhanh chớp liên tục làm tui hết hồn, vội rút dây bình ra nhờ một chú có lâu năm kinh nghiệm đi xe đến coi, chú ấy lều bắt d6y bình vô luôn, sau vài phút, đề máy lên thì kèn không báo động nữa...
Gọi đến đại lý thì nó nói 'chắc anh để quên chìa khóa'!! tui cũng pó tay luôn.

Nhưng từ lúc đó đến bây giờ không thấy trục trặc gì thêm
Hôm trước có người của VDC gọi điện hỏi thăm tôi đã nói với họ về tình trạng này..
Hôm nay đến lượt bác, vậy đây không phải là cá biệt, các bác khác để ý thử xem

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Vậy là xe này dành cho người đi làm hằng ngày như em :D:)

Bị Bấm 1 lỗ
9/1/07
222
0
0
Tp.HCM

Xe xịn mà sao sự cố tùm lum vậy các bác???

Hạng B2
14/9/06
279
2
18

chắc còn mới nên chỉ hư có cái bình thui, yên tâm chạy một thời gian là bình hết hư mà hư cái khác... em đùa tí nha.

Hạng B2
6/4/07
108
0
0

Hen gap lai ae CN 9:00 AM nha. Du dinh di cong tac ma thay ofline vui wa, nen thoi khong di nua!:D:D

Tập Lái
6/4/07
7
0
0

Chào các bác.
Em đang chuẩn bị cưới vợ hai lần đầu nên còn lúng túng lắm nên nhờ các bác tư vấn. Các bác cho em hỏi về ngoài ghế ra thì Cap ghế da và ghế nỉ có khác gì nhau ko? Nếu ra ngoài bọc lại ghế da thì mất khoảng bao nhiêu? Có tốn nhiều công không? Có ảnh hưởng đến xe không? Em đã từng ngồi trên Toy landcruiser và Camry ghế da có mùi da rất khó chịu, nhất là đối với người dễ say xe? Ko biết ghế da của Cap có mùi khó chịu vậy ko? Có bác nào chạy Cap ghế nỉ offline hôm này ko cho em đến tham quan được không?
Tks các bác nhiều.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Sẽ rất mất công khi chọn ghế nỉ bác ạ. Vì nếu chọn ghế nỉ thì 4 tấm chắn bên hông cửa cũng bằng nỉ nên trong xe không sang trọng. Nếu bác làm ghế da bên ngoài thì phải đặt may vì ghế da ngòai thị trường cho CAP chưa có, và cũng mất tối thiểu 500-800$ mà chắc chắn kg đẹp bằng ghế da zin. Vì thế bác thêm 700$ nữa nhưng có 1 nội thất sang trọng có phải hơn kg?

Hạng B2
18/3/07
188
0
0
53

Đúng rùi bác ạ! nếu land và cam trước đời 2006 thì ko có ghế da, nếu có là made An Dương Vương thôi, và nếu may bên ngoài sẽ ko được zin,đẹp,thơm như chính hảng đâu.vì vậy mùi rất khó chịu. Bác nên chọn loại có ghế da sẳn luôn đi nhé!giá cả như nhau,chất lượng chênh lệch.Còn j nửa mà phải suy nghĩ hả bác. Múc ngay con ghế da.! Chúc bác sớm toại nguyện !.

Hạng B2
24/2/07
451
3
0

Em cũng trục trạc giống các bác đấy.
Xe em mới chạy 700 cây. vửa rồi em đi công tác, 1 tuần không chạy xe nên hôm nay cũng bị mất điện. Phải alô tụi thợ điện mang bình vô đề thì chạy bình thường (mất có 20 ngàn thôi)
Theo em có thể xe này có nhiều thiết bị điện quá nên ăn nhiều điện, hoặc loại bình này không giữ điện tốt (hình như SX tại HQ ). Chứ thực ra xe em không bật đèn (vì bật đèn sẽ thấy ngay) thì làm sao mất hết điện?
Tụi thợ điện tư vấn cho em 2-3 ngày phải khởi động xe, nếu không muốn gọi thợ thì phải mua 1 máy sạc bình để sẵn trong nhà (từ 300-700 ngàn). Tụi nó cũng bảo các loại xe khác cũng hay bị vậy??
À một kinh nghiệm nữa: dây câu bình phải thật lớn, sáng nay em tự câu bình từ xe khác bằng dây điện bình thường thì không đủ dòng nên không đề được, đẩy xe cũng không nổ thì cứ tưởng xe trục trặc nghiêm trọng. Đến khi gọi thợ thì chỉ tại bình điện thôi.
Các bác có Cap lâu rồi (>3000km) có bị tình trạng này không nhỉ?
Hẹn gặp các bác sáng mai nhé!

Hạng B2
1/3/07
415
3
18

Em thì chưa bị tình trạng hết accu như vậy. Chạy >1700km, xe thường xuyên để cả tuấn, cuối tuần mới chạy. Các bác có khóa cửa xe ko vậy?
Em thấy khóa thì nó vẫn sáng 1 cái đèn đỏ bên trong nên khỏi khóa cửa luôn (để trong nhà mà).