Hạng D
14/11/10
3.022
4.455
113
HCM
Caravan Buôn Mê - Đà Lạt  Grandis 30/4 - 03/05
****************************************************************************************​
[BCOLOR=#ffffff]Lolo, chỉ còn 2 ngày nữa là xuất phát ![/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Các bác nhớ đổ đầy bình xăng và kiểm tra xe trước khi lên đường nhé.[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Bác nào trên đường đi mà ghé đổ xăng vui lòng sung 100K vào công quỹ nhé ![/BCOLOR]
****************************************************************************************​
Dear các anh,
Sau một thời gian cặt lực chuẩn bị, tụi ban tổ chym của các anh đã ra được cái kết cho chuyến Caravan thần thánh của Hội tự kỷ với Grandis (chơi cũng tự kỷ luôn).
Giống như anh 3d @zorojp thông báo thì để chuyến đi thành cơm, nhầm thành công, tránh gặp các rủi ro đông đúc vào dịp lễ mà mất vui thì mọi thứ đều chuẩn bị trước, chúng em đã hoàn thành xong với chất lượng tốt nhất để đợt này các anh chị nhà mình sẽ ăn ỉa, hic lại nhầm, ăn ở tại các KS, NH 4-5 (chương trình đã cập nhật ở đầu thớt, em sẽ gửi chi tiết cho các bác trước thứ 6 tuần này).
Trả giá cho cái việc ăn ở đó, thì sau đây là chi tiết kinh phí còn lại mà anh em mình nhận được:
  • KS ở BMT: phòng Double là 660, Twin 800 (Trừ trường hợp gia đình em anh Tuần và bác @sanglee đã hết phòng giá tốt đành phải chọn loại sang chảnh hơn).
  • KS Đà lạt: Link chi tiết Phòng Đà Lạt (update 16h 26/6/2016)
  • Ăn uống, tạm thu 150k/suất/buổi cho người lớn và trẻ em trên 8 tuổi (chuyện này các bác thông củm, vì con nít mình tới 32 đứa, em đành tính như mấy anh tour là charge mấy bé trên 8 tuổi để tiện sắp xếp).
  • Ghi chú: Double là giường đôi 2 người lớn, Twin là phòng 2 giường đơn 1,2m, Triple là phòng 1 giường 1,2 và 1 giường 1,6m
Link tổng hợp chi tiết: Xem tại đường dẫn này (update 16h 26/04/2016)
Một lần nữa để ý chí nung nấu hừng hực như mặt trời cao nguyên của anh em đang cháy cho caravan, mong các anh Ck theo file trên để em thanh toán dịch vụ cho các công ty trước thứ 5 tuần này ạ.
Chào, thân ái và quyết thắng!
P/s: Các bác CK vui lòng ghi nick hoặc tên để em biết hoặc hét vào số điện thoại iphone 6s plus của em o9o8o8o912
- Chủ tài khoản : Đỗ Phi Hưng
- Số TK : 0421003923376, VCB chi nhánh Phú Thọ, TP.HCM
- Nội dung : [nick OS + CK lan 2 Caravan]
P/S: Trích lời anh @dophihung kế toán Caravan ạ :D
@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
Chào các bác,

Tới phần quan trọng rồi ạ, Tiền :)
Em tạm tính như sau, các bác góp ý nhé.

1. Tiền ks 5 sao 1 đêm ở BMT : 600K-800
2. Tiền ks 1 đêm ở Đà Lạt : 1.3M ~ 1.5M
3. Ăn trưa/tối : lớn 200K, nhỏ (dưới 10 tuổi) 100K

Chi phí tạm tính cho gia đình 2L&2N, 4 ngày 3 đêm(1 đêm ở BMT và 2 đêm ở DL)
- Tiền ks : 600K+1M*2=2.6M
- Tiền ăn 7 bữa( 4 bữa trưa & 3 tối ) cho 1 Lớn: 7*200K=1.4M, nhỏ=7*100K=700K
-->2L&2N=1.4M*2+700K*2=4.2M
Tổng chi phí cho 2L&2N=2.6M+4.2M=6.8M !
19/04 : cập nhật tình hình ăn uống.
Đoàn mình có khoảng 20 bé hơn 10 tuổi và gần 10 bé dưới 10 tuổi.
Do mình đặt theo bàn nên 20 bé hơn 10 tuổi mình sẽ đặt phần như người lớn, tức là thêm 2 bàn. Còn các bé dưới 10 tuổi thì mình sẽ gọi trực tiếp ngay tại quán luôn chứ ko đặt trước.

Note :
- tự ăn sáng ngày đầu tiên.
- sau khi chốt khách sạn sẽ thông báo chi tiết chi phí ăn sáng cho các bác (vd : mỗi phòng chỉ có 2 vé ăn sáng, con nít phải đóng phụ thu...)
- phí trên chưa bao gồm vé tham quan

Các bác chuyển [BCOLOR=#ff0000]2tr tiền quyết tâm[/BCOLOR] vào tài khoản Vietcombank của bác @dophihung dùm em nhé.
- Chủ tài khoản : Đỗ Phi Hưng
- Số TK : 0421003923376, VCB chi nhánh Phú Thọ, TP.HCM
- Nội dung :[BCOLOR=#ff9900] [nick OS + tien quyet tam Caravan][/BCOLOR]

Hôm nay (26/4) BTC sẽ chốt số tiền đóng thêm, các bác chuyển trong hôm nay và ngày mai (27/4) luôn nhé !
Bên ks Kỳ Hòa bắt mình phải chuyển trước 100% số tiền ăn nên BTC thu hết tiền luôn.

[BCOLOR=#ff00ff]Quy định [/BCOLOR]
1. Xe phải trang bị bộ đàm set tần số OS để tiện thông tin liên lạc.
2. Tuân thủ đúng giờ BTC đưa ra, bác nào đi trễ >5 phút xin vui lòng đóng phạt 100K sung vào quỹ ăn nhậu.

### Các bác tự trang bị bộ đàm cho xe mình nhé, hoặc gom đủ 5 bác, em sẽ đặt mua bên Vietin (các bác OS hay mua bên này). Mua 5 cái khuyến mãi 3%, 10 cái 5% (em mới gọi hỏi, bên đó hết chương trình KM mua 5 tặng 1 rồi).
Có 2 loại : IR668 (cự li 0.5-1km) giá 490K và IR669 (cự li 1-3km) giá 690K. Cả 2 chức năng đều giống nhau chỉ khác cự li liên lạc. Em khuyến khích các bác mua IR669 vì cự li 1-3km, phòng khi mấy bác đánh lẽ bị lạc còn liên lạc dc với đoàn :D

http://www.vientin.vn/may-bo-dam/iradio/

Em tổng hợp danh sách và thông tin book khách sạn bên dưới !
- Người lớn : 43
- Trẻ em : 27
--> tổng số : 70 (người) và 17 xe ! (14 Grandis, 1 Huyndai Avante, 1 Spark , 1 Subaru Forester, 1 Honda CRV)

Chương trình Caravan tạm thời như sau (copyright by @dophihung) :D

Chương trình Buôn Mê - Đà Lạt
[BCOLOR=#ffff00]NGÀY 1 (30/4): Lộ trình BÌNH DƯƠNG - BUÔN MÊ THUỘT (302km, 7 tiếng ) ![/BCOLOR]

Sáng 30/4:
-[BCOLOR=#ffffff] 5h30 tập trung tại trung tâm thương mại Becamex .[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Maps : [BCOLOR=#ffffff]https://www.google.com/maps/place/Trung tâm thương mại Becamex/@10.9751216,106.6707648,15z/data=!4m2!3m1!1s0x0:0xdca4cb6a93371fa1[/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]
[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]- 6h xuất phát đi[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]- 11h dừng nghỉ ăn cơm trưa tại Gia Nghĩa.[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ff00ff]Lộ trình Becamex Bình Dương - Gia Nghĩa (190km, 5 tiếng)[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]
[/BCOLOR]

[BCOLOR=#ffffff]- 12h30 - 15h00 : di chuyển đến khách sạn Hai Bà Trưng nhận phòng và nghỉ ngơi [/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ff00ff]Lộ trình Gia Nghĩa - Ks Hai Bà Trưng (125km, 2 tiếng 45 phút)[/BCOLOR][/BCOLOR]

[BCOLOR=#ffffff]Đoàn sẽ ở tại ks 5 sao Hai Bà Trưng : [/BCOLOR]http://hbthotel.vn

[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ffffff]
[/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]- 4h-6h chiều :tham quan khám phá một số điểm tại BMT[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]- 6h-8h tối : thưởng thức các món ăn Tây Nguyên: Rau rừng, thịt rừng, cơm lam....[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]- 8h tối : tự do khám phá BMT cùng gia đình về đêm.[/BCOLOR]

[BCOLOR=#ffff00]NGÀY 2 (01/05) :BUÔN MÊ THUỘT - ĐÀ LẠT (211km, 5 tiếng 20 phút ) ![/BCOLOR]

[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ffffff]
[/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ffffff]- 7h sáng : dùng điểm tâm tại KS (phụ thuộc KS) sau đó giao lưu các gia đình. Các bác trả phòng luôn nhé ![/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ffffff]- 8h30h : khởi hành đi Buôn Đôn. [/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ffffff]- 11h : an trưa tại Buôn Đôn.[/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ffffff]- 12h30 : khởi hành đi Đà Lạt[/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ffffff]- Trên đường đi ghé hồ Lak, khu vực nghỉ dưỡng của vua Bảo Đại.[/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ffffff]- 5h chiều : đến khách sạn Kỳ Hòa Đà Lạt nhận phòng, nghỉ ngơi. Chiều các gia đình tự do tham quan Đà lạt.[/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ffffff]- 7h30 tối : Gala dinner giao lưu giữa các Grandiser và những người bạn.[/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Ở Đà Lạt, đoàn sẽ ở tại khách sạn 3 sao Kỳ Hòa : http://kyhoahotel.com.vn/dalat/[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff](giá phòng từ 1.3tr ~ 1.55tr).[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]
[/BCOLOR]
Chương trình Gala Dinner.
- 7h30 : Trưởng BTC Caravan anh Dũng @cuibapmazda626 khai mạc.
- 7h45 - 8h30 : giao lưu giữa các Grandiser & những người bạn.
- 8h30 - 9h00 : bốc thăm trúng thưởng.
Hiện tại, BTC chỉ mới nhận dc quà của 2 nhà tài trợ vàng
1 giải nhất : 4 bugi Grandis do @grand dis ok tài trợ.

3 giải nhì : 1 camera cặp hông/de do @Rbx tài trợ

2 giải 3 : công tắc đèn sương mù/camera cặp hông do hội trưởng @cuibapmazda626 tài trợ.

[BCOLOR=#ffff00]I. Phần 1 : Gala dinner[/BCOLOR]
- Ăn uống : đặt đồ ăn của khách sạn Kỳ Hòa (thực ra là họ bắt buộc mình phải ăn 1 đêm ở đây).
- Chương trình Gala (giao lưu, bốc thăm trúng thưởng...)

Phần này dành cho toàn bộ gia đình Grandiser và những người bạn (nếu có đăng kí).
BTC đang lên danh sách và chờ bên ks báo giá đồ ăn, sẽ gởi chi phí cho từng xe sau !

[BCOLOR=#ffff00]II. Phần 2 : hậu Gala dinner[/BCOLOR]
Dành cho mấy anh thích nhậu nhẹt, chơi bời...cấm chỉ định gấu mẹ và gấu con tham gia :D
Các bác tham gia sẽ share chi phí ăn uống. Thực đơn chủ yếu là hải sản gồm có (em tạm lên cho 15 người nhé) :
1. 5kg ghẹ
2. 5kg ốc hương
3. 3kg mực 1 nắng
4. 1/2kg cá khô
5. Rượu ngâm ông uống bà khen (rắn, sâm, gì cũng có...)
6. Bia
Các món hải sản bác @doanchinhkhach sẽ chở từ Phan Thiết lên.
- Rượu thì có bác @dhpchung chở từ Bình Dương lên, rượu ngâm các thể loại.
Bia thì em xin tài trợ 1 thùng Ken, bác @Dung Nguyen tài trợ 5lit bia đen, còn lại mình share nhau.

Dự tính : <=500K/pax.

Bác nào tham gia xin vui lòng đăng kí để anh @doanchinhkhach đem mồi cho đủ nhé :D
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ff0000][BCOLOR=#ffff00]NGÀY 3 (02/05) : ĐÀ LẠT - ĐƯỜNG HẦM ĐẤT SÉT - THIỀN VIỆN TRÚC LÂM[/BCOLOR][/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ff0000][BCOLOR=#ffffff]- 7h : ăn sáng tại khách sạn Kỳ Hòa.[/BCOLOR][/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ff0000][BCOLOR=#ffffff]- 9h : khởi hành đi tham quan đường hầm Đất Sét[/BCOLOR][/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ff0000][BCOLOR=#ffffff]- 10h30-11h30 : tham quan Thiền Viện Trúc Lâm[/BCOLOR][/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ff0000][BCOLOR=#ffffff]- 12h00 ~ 14h00 : ăn trưa tại cơm gà Tam Nguyên[/BCOLOR][/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ff0000][BCOLOR=#000000]
[/BCOLOR][/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ff0000][BCOLOR=#000000]
[/BCOLOR][/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ff0000][BCOLOR=#ffffff]Chiều tự do khám phá Đà Lạt.[/BCOLOR][/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ff0000][BCOLOR=#ffffff]7:00 : ăn tối tại quán Ốc Bươu Nhồi Thịt 49 Hai Bà Trưng (hoặc Cu Đức)[/BCOLOR][/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ff0000][BCOLOR=#ffff00]NGÀY 4 (03/05) : ĐÀ LẠT - HCM[/BCOLOR][/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ff0000]-[BCOLOR=#ffffff] Ăn sáng xong 9h khởi hành về SG.[/BCOLOR][/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ffffff]- Trên đường đi ghé Bảo Lộc.[/BCOLOR][/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ffffff]*******************************************[/BCOLOR][/BCOLOR]

[BCOLOR=#ffffff][BCOLOR=#ffffff]P/S: xin phép bác @harioflame cho em copy vài tấm hình ạ :)[/BCOLOR][/BCOLOR]

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
28/8/14
46
96
18
40
vậy là 01 nhóm lên rừng, 01 nhóm xuống biển !!! phân vân quá: e muốn lên rừng nhưng không có Gran,,, mà xuống biển thì lại không thích..................:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

• Like
Reactions: doanchinhkhach
Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
cụ chủ thớt nên bỏ chử Grandis ở tiêu đề. cụ ghi vậy dể hiểu lầm lắm!!! nhiều cụ chạy xe khác muốn đi chơi chung nhưng cụ để vậy chắc ko dám đăng kí. Thân ái:3dcuoi: