Hạng D
21/3/14
1.224
572
113
231 Lê Hữu Trác Tp Quảng Ngãi
-Theo hiểu biết của tui .
- VN -Cam-Lào thì lái giống nhau , do thuộc địa Pháp , nên chỉ cần lên sở gtvt xin cái giấy clv .lái vô tư như vn (nhớ ko qua cửa khẩu moc bài .đi cửa khẩu xa- mat)
- Còn Thái nó ko phải thuộc địa pháp .nó thuộc địa của Anh nên nó viện cớ lái nghịch nó ko cho chạy . phải đi theo đoàn có cảnh sát dẫn đường .
Đúng thế, nhưng mà sao xe Thái qua Lào, xe Lào qua Thái chạy phà phà! Làm em phi vào làm thủ tục, nó kêu ko được nên de lại trên lối vào của xe qua Thái làm CSGT Lào lèn èn, Em nhét 50K Kip , trả lại bằng lái và cho đi! Thái Lan yêu quá các Bác ạ! Thầm mong VN như thế!
Caravan Chiang Mai 2019
Cửa Khẩu nầy đây! Lào Thái (Bên kia là NongKhai)
Caravan Chiang Mai 2019
Em gửi đây 40K Kip/3 ngày!
Caravan Chiang Mai 2019

Xe Lào cũng gửi ko biết sao!

Attachments

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Chiều nay lúc 17h45, 08 tháng 05, 2019 trên VTV9 có chiếu lại hành trình Caravan của BMW Club Vietnam to Chiang Mai 2019 nhé mọi người.
Mời anh chị em xem lại hành trình của mình nhé.

Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
Đúng thế, nhưng mà sao xe Thái qua Lào, xe Lào qua Thái chạy phà phà! Làm em phi vào làm thủ tục, nó kêu ko được nên de lại trên lối vào của xe qua Thái làm CSGT Lào lèn èn, Em nhét 50K Kip , trả lại bằng lái và cho đi! Thái Lan yêu quá các Bác ạ! Thầm mong VN như thế!

Cuối cùng bác qua Thái được hả bác? em có ông bạn ổng nói theo quy định thì xe Việt ko qua Thái được nhưng nếu có sự hỗ trợ của "trump" thì qua ok :)

Tết kỳ rồi em cũng làm chuyến Việt - Cam - Lào chạy lên Luang Prabang - cũng trong vòng 9 ngày, 1 xe 1 tài :)

Hạng D
21/3/14
1.224
572
113
231 Lê Hữu Trác Tp Quảng Ngãi
Cuối cùng bác qua Thái được hả bác? em có ông bạn ổng nói theo quy định thì xe Việt ko qua Thái được nhưng nếu có sự hỗ trợ của "trump" thì qua ok :)

Tết kỳ rồi em cũng làm chuyến Việt - Cam - Lào chạy lên Luang Prabang - cũng trong vòng 9 ngày, 1 xe 1 tài :)
Đi giỏi! Em đi 2 tài! Ko qua Thái được bằng Oto phải gửi lại! Đi buýt về UDON