Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Em muốncó 1 tour đi Hà Nội + Ha Long + Đồ Sơn... , anh Viking tổ chức nhanh cái đi ,có lẽ nhiều AE sài gòn ủng hộ . Đi tầm trong tháng 8

Last edited by a moderator:
VIP
10/2/06
110
0
0
bác vankhanhktpn: Cám ơn bác đã góp ý kiến. Tháng 8 đi Lào về là chuẩn bị đón đoàn Harley Thái Lan sang, sau đó lại đưa đoàn này về lại Thái Lan với đoàn Harley Vietnam đầu tháng 9. Hy vọng sẽ sắp xếp tổ chức chuyến đi Hà nội , Hạ Long như bác gợi ý, e rằng chắc phải qua tháng 9 mới được.

Hạng B2
21/12/07
285
2.225
93
Chào bác Caravan, năm nay em cũng đang có ý định đi Lào trong tháng 8. Nhưng tiếc là em không đi theo chương trình caravan được vì dài ngày quá . Theo thiển ý của em ,bác có thể tổ chức một tua ngắn ngày hơn ( khoảng 4-5 ngày- trong đó có đoạn " theo chân caravan OS một đoạn đường" trong ngày 1,2,3 ( của tổng cộng 4-5 ngày) được không ạ ? . E ở VT, em nghĩ đoạn SG-Huế -SG đi máy bay cho tiết kiệm thời gian... Không biết có nhiều ae OS có ý tưởng giống em không? Nếu có nhiều thì tiện quá. Bác nghiên cứu giúp em với. Thanks bác.

VIP
10/2/06
110
0
0
chào bác Q Bond: Điểm nhấn chương trình đi Lào của đoàn này là tham quan Luang prabang, cánh đồng chum ...du lịch bằng xe tự lái caravan. Nếu bác muốn "theo" đoạn nào thì BTC "chiều" đoạn đó !

Mặt khác, ở miền trung cũng có chương trình đi Lào trọn gói hàng tuần bằgn xe bus du lịch. Bác bay SGN - Huế sau đó tháp tùng đoàn từ Huế đi thủ đô Viênchang, tham quan và sau đó về lại Huế. Bác nghỉ ở Huế 1 đêm và ngày hôm sau bay về SGN. Chương trình này khoảng 4-5 ngày tour, tùy theo ngày khởi hành.

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere
ngày đầu tiên phi HCM -> Kontum là tương đối xương đấy các bác, vì là ngày đầu còn dừng chụp ảnh, sắp hàng...vv..hơn nữa đường 14 giờ máy sấy tóc cũng có nhiều rồi...:mad:

bác @CARAVAN xem xét nếu có xe dẫn đoạn này thì đỡ cực cho anh em ...chứ để tự chạy theo "quy định của pháp luật" thì em đồ là đến Kontum phải 21:00 - 22:00 pm (xuất phát 06:00 am)

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
@Otosaigon: Năm ngoài tôi lên Daknong thay đường một số đoạn đang sửa chữa nên rất xấu. Và không biết đường VN các đoạn khác thế nào nữa. Tôi đang phân vân giữa đi bằng con Merc C200 mới và con Pajero cũ. Theo bác nên đi bằng con nào hơn?

VIP
10/2/06
110
0
0
@Xe_gi_cung_duoc: Cám ơn đóng góp ý kiến của bác ! Sẽ để ý đến chi tiết "máy sấy " !

VIP
10/2/06
110
0
0
@Pham Thach: Vì có những đoạn đường tốt, phẳng, ít dân cư...đoàn đi khoảng trên dưới 120Km/h. E rằng Jeep bám theo sẽ rất vất vả.
@taigia: 95% cung đường đoàn đi rất tốt . Mặc khác, trong đoàn đăng ký có 2 chiếc Merc 350