Tập Lái
17/2/06
3
0
0
RE: Carnival đây rồi

Vì Innova ra nên Kia Sì gòn down giá con Carnival 7 chỗ xuống còn $31,900 các bác ạ. Em vừa ghé xem là thấy khoái ngay.

Nói gì thì nói em cá con này ăn đứt con Innova về độ cứng vững vì khung sườn chắc chắn ghê, tự trọng của nó là 2tấn so với Innova chì hơn 1.4tấn. Cái chính là nhìn nó oai phong và ngồi rộng rãi. Đó là lý do tại sao nó mạnh ở thị trường Mỷ và Úc lém. Em kô rõ nhưng mí thằng tây bên em bảo thế.

Em cũng qua coi chiếc Innova...chật chội quá các bác ạ...giống kiểu 'Wave Alpha của Honda', chỉ được cái thương hiệu. Cũng lạ, gần đây em dùng đồ của mí chú củ sâm hơi bị nhìu nhưng sự thực ngon ghê heheh.

Tập Lái
17/2/06
3
0
0

Trích đoạn: Primera
thắng đỗ = chân thì kô phải đạp phát nữa nó nhả ra, mà có 1 cái tay kéo, khi muốn nhả phanh thì kéo ra.
em đi 2 tuần, trung bình khoảng 100km/ngày, lượng xăng tiêu tốn khoảng 12l/100km cho đường trong TP, ra đường ngoại tỉnh thì vào khoảng 10l. mà em chạy xe rất êm ái thong thả. như vậy xe này cũng không ăn xăng lắm đâu.

Bác nói rõ thêm cách thao tác em cái nhé. Thank bác.
Máy 2.5 mà 12l/100k thì quá ngon bác ạ.

À, em quên mất là con này dùng cửa lùa...quá sướng luôn...nhìn đẳng cấp ghê lun.

Last edited by a moderator:
Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Vì Innova ra nên Kia Sì gòn down giá con Carnival 7 chỗ xuống còn $31,900 các bác ạ. Em vừa ghé xem là thấy khoái ngay.
Thế thì innova lại có đối thủ lớn rồi nhỉ ? Kém hơn tý thương hiệu .
Em khóai thằng này hơn nếu giá ngang Innova .
Trông bề ngoài chắc chắn hơn . Nội thất rộng rãi & tiện dụng hơn .
( ghế xoay ) .
Còn các cái khác chưa biết vì chưa ngồi thử .

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Trích đoạn: smallgent

À, em quên mất là con này dùng cửa lùa...quá sướng luôn...nhìn đẳng cấp ghê lun.

Bác giải thích hộ xem tại sao cửa lùa lại đẳng cấp ạ....:D:DEm là chúa ghét của lùa vì nó giống xe đò quá

@Pri: sao em thấy cái núm máy điều hòa nó cũng có phần xanh phần đỏ mà bác lại bỉu là không có sưởi là seo?....mà HN đang lạnh vậy thì làm sao bác biết máy lạnh...yếu[8D]

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/2/05
576
30
28

Trích đoạn: pigeon

Trích đoạn: smallgent

Bác giải thích hộ xem tại sao cửa lùa lại đẳng cấp ạ....:D:DEm là chúa ghét của lùa vì nó giống xe đò quá

Bác Pi hỏi khó phết nhỉ.

Cá nhân em thôi nhá, ngưỡng mộ cửa trượt kiểu này lắm, nhất là khi nó là cửa điện (không biết Canival có không) chỉ cần trẻ em đẩy nhẹ một cái cửa nó từ từ đóng lại rồi khi vừa kín thì nó tự dập đánh kịch một cái. Một số xe như MPV hay Sienna còn có nút bấm đóng cửa trượt sau, ngay tại ghế ngồi của tài xế. Em ngưỡng mộ kiểu cửa đấy vì bây giờ toàn phải chạy đi chạy lại như taxi mở / đóng cửa.

Ngoài ra, cửa kiểu này tiết kiệm diện tích, lên xuống xe cũng tiện hơn, sợ nhất của kiểu cửa cũ là chưa kịp dừng xe người đằng sau mở cửa va đánh uỵch cái vào xe khác hoặc chướng ngại vật.

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Cửa lùa của Carnival vẫn bình thường, chưa đến mức đóng bằng điện đâu. Tại vì em hay đỗ cạnh 1 thằng Honda Odyssey 2005, tất cả các cửa của nó đóng mở điện luôn, chán vãi!
@pigeon: núm chỉnh nhiệt độ vẫn xanh đỏ, nhưng đúng là kô có sưởi, em đã chạy vào VMC hỏi, thợ bảo thế, thua luôn. Còn máy lạnh hơi yếu, là vì gặp mấy hôm trở trời, nhiệt độ bên ngoài mới khoảng 29oC, đã thấy phào phào rồi.

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

1/ Xe nhiều chỗ, chơi cửa lùa, người ngồi phía sau lên xuống tiện hơn.
2/ carnivan còn có ưu thế là hàng ghế giữa có thể xoay ngược, tiện làm hội phỏm trên xe lém ...
Nếu giá Car... ngang ngửa Innova thì có lẽ nên lựa carnivan vì options nhiều hơn. Trong dòng xe Hàn thì KIA thiết kế tương đối kỹ. Kg có sự phân biệt thị trường Âu Á.

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Bác nói rõ thêm cách thao tác em cái nhé
Cho em đoán mò thế này nhé !
Khi dừng trên dốc, bác phải mớp phanh chân để giảm tốc độ, sau đó chuyển nhanh chân sang đạp thắng đỗ, kết hợp đạp côn, về số 1.
Khi đề-pa thì làm như bình thường
Có phải ko ạ ? cũng phức tạp nhỉ

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

các bác không phải đoán mò, em chụp hình nó luôn đây:
Khi dừng dốc, thay vì động tác kéo phanh bằng tay phải, thì các bác phải làm động tác về số N, đạp cả 2 chân phanh. khi tiếp tục đi thì dùng tay trái nhả nhanh bằng cách kéo cái móc (P).
Dù sau, phanh đỗ dùng tay vẫn tiện lợi hơn, vì gần cần số, nên tay phải sẽ đảm nhiệm hết các thao tác trên.
đối với em, nếu dốc dựng ngược thì mới dùng phanh đỗ thôi!

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Eo mới có 29 độ mà đã thấy máy lạnh yếu á....Thế thì nó ...yếu thật nhỉ:D:D Hình như Matiz cũng còn có sưởi, xe 5 sao của Mẽo gì kì dzậy....Thế thì làm sao bán ở miền Trung miền Bắc được??? CD 5 có sưởi không pác Gấu nhểy?

Em mỗi tháng phải dùng xe đò Rạng Đông 2 phát, lại hay ngồi gần cái cửa lùa ấy, được bác tài ưu ái nhờ đóng mở cửa mỗi khi rước/thả khách nên đối với em cửa lùa nó là 1 thứ vô cùng đáng ghét ạ:mad::mad::mad:

Em thiết nghĩ cửa lùa không phải là 1 sản phẩm của đẳng cấp:

-Vì nó là loại cửa chủ yếu cho xe khách/van hay lên xuống khách ở khu vực có diện tích khiêm tốn, đất chật người đông ......nên nó mới cần tiết kiệm diện tích và đảm bảo an toàn cho khách đỡ bị tai nạn khi mở cửa.

-Nó tạo ra tiếng kêu khó chịu khi đóng, mở. Không biết mấy em dùng Mô tơ thì có thêm tiếng ồn của mô tơ không vì để kéo được nó chắc không thể êm như lên xuống kính được.

-Đóng mở thường phải dùng sức, phụ nữ và trẻ em khó mà tự đóng mở cho đàng hoàng được.

-Nếu đóng không chặt thì khi xe chạy cửa có xu hướng tự mở hẳn ra, không an toàn bằng loại cửa cánh bình thường sẽ có xu hướng đóng lại.

v..v...... Đã không thích rồi thì thiếu gì cái để mà chê...hehheh[8D][8D][8D]