Hạng D
11/1/09
3.654
7.449
113
nơi xa lắm
Như bảng giá zeiss VN thì tròng photo fusion có lớp váng Platinum UV ( bền hơn nhưng lại không có chống ánh sáng xanh từ thiết bị điện tử như BlueProtect UV) chứ nó cũng không phân loại theo tên Drivesafe, có phải là loại anh đang sử dụng không ạ? Tròng kính của anh có ánh xanh tím như anh @rockman mới lắp không?
Tròng em ko có trong bảng giá VN, drivesafe là 1 dòng kính, sau đó anh chọn phủ thêm photofusion hoặc polorize gì đó....., do phải đặt nên bên đại lý họ ít tư vấn, em ko có nhu cầu BP, kính của em cũng 8/10 so với BP khi làm việc trên máy tính, drivesafe ko phủ được BP
https://www.zeiss.com/vision-care/i...oducts/spectacle-lenses/drivesafe-lenses.html
chinh xác của em là drivesafe photofusion grey 1.6
grey là màu phủ em chọn cho photofusion, đương nhiên là có ánh đó khi mặt trời chiếu vào.

• Like
Reactions: badboy4112005
Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
Mình dất là ngạc nhiên khi mà 1 cái topic hỏi 1 chuyện mua kính cắt kính đơn giản vầy mà cũng lên đc 13 trang.
Các anh ko có chuyện gì khác để tám nữa hay sao? Rảnh quá thì ra cọ toilet, lau nhà, bắt kiến giúp vợ đi

Hạng D
11/1/09
3.654
7.449
113
nơi xa lắm
Mình dất là ngạc nhiên khi mà 1 cái topic hỏi 1 chuyện mua kính cắt kính đơn giản vầy mà cũng lên đc 13 trang.
Các anh ko có chuyện gì khác để tám nữa hay sao? Rảnh quá thì ra cọ toilet, lau nhà, bắt kiến giúp vợ đi
Anh có cận ko.

Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Cái này hên xui
Nhưng cũng giống sinh mổ, chỉ làm 2 lần, lần thứ 3 thì hơi lều, lần thứ 4 là không được
Mắt cũng gần vậy, nếu mổ cận 1 lần, thì già chỉ mổ cườm 1 lần nữa, lần thứ 3 ít có cơ hội
Em hỏi thủ tục mổ, bs nói em vậy (mà cũng U50, mổ lại đeo kính lão, bs bảo thôi)

Khó tái phát lắm. Mổ 1 con thì 30tr thôi

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Hỏi giá cặp mắt kính có thông số như bữa anh post đó!
Có vẻ như anh quản lý tiệm đó đọc cái đơn ko hiểu :p. Có số đt ở trang 2. Anh contact trực tiếp hỏi thử xem

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
1 thanh niên ko hiểu nổi khổ của người cận cho hay

Hạng D
11/1/09
3.654
7.449
113
nơi xa lắm
Cái này hên xui
Nhưng cũng giống sinh mổ, chỉ làm 2 lần, lần thứ 3 thì hơi lều, lần thứ 4 là không được
Mắt cũng gần vậy, nếu mổ cận 1 lần, thì già chỉ mổ cườm 1 lần nữa, lần thứ 3 ít có cơ hội
Em hỏi thủ tục mổ, bs nói em vậy (mà cũng U50, mổ lại đeo kính lão, bs bảo thôi)
2 cái này là 2 loại mổ khác nhau anh,
Kiểu như mổ ruột thừa hay mổ thay thận thì cũng là mổ cái bụng anh ra hết, còn 50 tuổi rồi thì đeo kính thôi, nhưng nếu anh cận quá nặng thì bs sẽ tư vấn khác, và phải xem giác mạc của anh có mổ cận đc ko nữa

• Like
Reactions: rockman