Hạng D
25/8/08
1.104
1.019
113
Phải làm quyết liệt như zậy mới thay đổi ý thức củ chuối của những người thiếu ý thức! Like mạnh!!!
Đang tự hỏi CSGT đứng ở mô!? Sao hem ra giải quyết!? Haiz...
Ngay ngã tư Nguyễn Văn Đậu - Lê Quang Định, một chiều kẹt xe như bao ngày. 2B vẫn vô tư lấn làn với mong ước cháy bỏng là đi nhanh hơn thiên hạ. Bất thình lình một đàn bồ câu sà xuống tóm ngay 2 chú đều già và hình như là dân công chức. Với bản tính nhiều chuyện, em đã cố hóng câu chuyện như sau:
- xxx: chạy gì mà lấn lane vậy? không thấy kẹt xe hả? Không thấy tụi tui kêu vô để trống đường xe chạy hả?
- Dân: Đâu phải mình tui chạy sao chỉ bắt tui. Mấy thằng kia mới làm kẹt xe chứ tui đi 2B thì làm sao kẹt xe được (chỉ vào mấy chú 4B đang cố gắng bò qua đám đông ngược chiều).
bla.bla.bla.....
Nhiệm vụ của mấy chú là phân luồng giao thông hổ trợ giao thông chứ không phải là bắt tụi tui. Mấy chú làm đúng nhiệm vụ của mấy chú đi. Bla.bla.bla.... Xe cộ, đồng phục, lương của mấy chú là tui đóng đó. Bla.bla.bla.....
Mấy chú GT nóng mặt (em để ý có chú mang quân hàm vàng choé, đầy sao và gạch) bắt đầu buông tiếng ĐM. Kêu đàn em áp giải về phường.
Hết câu chuyện.

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
8/5/16
2.228
6.065
113
lũ 2B ngu học khốn nạn, thế mà trong OS này có nhiều ông bênh vực 2B lắm nè, ko nhớ tên
Bác quá lời! Đi xe gì cũng có người đúng kẻ sai. Người ta đi đúng thì đc hoan nghênh/ bênh vực, người đi sai thì bị lên án, ko kể là loại xe gì. Bác chỉ giúp TH nào 2b đi sai mà đc OSers bênh vực trên OS này?

• Like
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Giống như chống tham nhũng vậy, nó đông quá nên nó mạnh, lại có quyền hành trong tay.
1 câu chốt chuẩn! :(

" BỐN NGÀN NĂM TA LẠI LÀ TA"
thơ Tố Hữu.
Quá thâm thúy... :p

may là anh đi 4b bình tĩnh nhẹ nhàng chứ gặp phải mấy anh thathu thì lại còn có cơ hội lao thêm mấy lần nữa khéo lại ngỉ làm 1 tuần. :))
Gặp buýt là mệt rùi... :D

Cay bọn này lắm các bác ạ :(
Nói thật xxx mà đi hốt bọn đậu trái lane này, chỉ 1 tuần thu $ đủ chỉ tiêu cả năm , lại không cần chơi trò bắt 4B láo!

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Nguyên đám 2B đầu đất
Ác cái xxx đứng đó ngó lơ & canh me bắt xe 4B ! :(

Thằng đi đúng luật thường là thằng có nhiều tiền, .... và công an thường thích thằng này ..... nên mấy thằng đi sai luật thường không có sợ thằng đi đúng luật!
Tâm lý đó mới gây loạn ha bác!
Dạo này lại có model xe 2B bị bắt nó đốt xe luôn, 3 vụ rùi... :D

Em thì em nghĩ là không còn thuốc nào cho cái xh này nữa rồi, có bức xúc thế này thì thôi cũng chỉ còn chửi đổng được thôi "Đ.M bọn đi mất dạy, Đ.M những thằng lãnh đạo để đất nước nát bét thế này", mà cũng chửi ở đây (bọn đi đúng luật nghe với nhau), chứ chửi ngoài đường thế kia bọn nó oánh chết mẹ :D
Uhm, đi sai đông như quân Nguyên Mông đó, chửi cái con xe 4B nát như tương! :p

Em ở Q7, tối nào đi cafe qua bên Q1 cũng kẹt cứng ở Nguyễn Hữu Thọ - Nguyễn Thị Thập, với Nguyễn Hữu Thọ - chân cầu Kênh Tẻ, cũng mạnh ai nấy chạy, mạnh xe nào chen xe ấy như thế này.
Hãi hùng. Trong Saigon bây giờ chung cư mọc lên nhiều quá, sau này ko biết lấy đường đâu mà chạy đây nữa.

1 Tp phát triển quá nóng mà lại không giãn dân & các trung tâm TMai, tài chính, hành chính...dần ra vùng ven thì 1-2 năm nữa ra đường chỉ nhích nhích từng con phố! :(

• Like
Reactions: kimanhOS
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Đề nghị CSGT và CP có sáng kiến làm lưới bắt người đi ngược chiều (kiểu tung bùi nhùi chống đua xe kết hợp lưới bắt cá)
Tung lưới và mang xe tải lớn đi gom về phạt. Đảm bảo doanh thu ngân sách tăng.
Lưới cào, 1 tuần thu phạt hơn cả năm xxx canh bắt láo xe 4B! :D

lũ 2B ngu học khốn nạn, thế mà trong OS này có nhiều ông bênh vực 2B lắm nè, ko nhớ tên
Lâu lâu 1 xe 4B đi sai ngược chiều NKKN (xe biển xanh của bọn đầy tớ), thì 2B vào chửi nát không còn gì nói!!!
Nhưng hàng ngày 2B chạy hoang dã thì bảo : xe nhỏ , dễ luồn lách, không đi thế sao về nhà nhanh (!)

Hàiiiiii... :3dnhiumay::3dngacnhien:

Ngay ngã tư Nguyễn Văn Đậu - Lê Quang Định, một chiều kẹt xe như bao ngày. 2B vẫn vô tư lấn làn với mong ước cháy bỏng là đi nhanh hơn thiên hạ. Bất thình lình một đàn bồ câu sà xuống tóm ngay 2 chú đều già và hình như là dân công chức. Với bản tính nhiều chuyện, em đã cố hóng câu chuyện như sau:
- xxx: chạy gì mà lấn lane vậy? không thấy kẹt xe hả? Không thấy tụi tui kêu vô để trống đường xe chạy hả?
- Dân: Đâu phải mình tui chạy sao chỉ bắt tui. Mấy thằng kia mới làm kẹt xe chứ tui đi 2B thì làm sao kẹt xe được (chỉ vào mấy chú 4B đang cố gắng bò qua đám đông ngược chiều).
bla.bla.bla.....
Nhiệm vụ của mấy chú là phân luồng giao thông hổ trợ giao thông chứ không phải là bắt tụi tui. Mấy chú làm đúng nhiệm vụ của mấy chú đi. Bla.bla.bla.... Xe cộ, đồng phục, lương của mấy chú là tui đóng đó. Bla.bla.bla.....
Mấy chú GT nóng mặt (em để ý có chú mang quân hàm vàng choé, đầy sao và gạch) bắt đầu buông tiếng ĐM. Kêu đàn em áp giải về phường.
Hết câu chuyện.
Haha...về phường lại ngoan như cún! :D
Hy vọng các anh xxx phát huy các ngã tư, tình trạng 2B lấn lane đậu loạn quá & ngày càng nặng!!!

Nhiều lúc rẽ vào cứ ngỡ mình đi nhầm đường 1 chiều đó, họ đậu kín đường ngó lơ & chả thèm nhích xe vô, lì lợm & hoang dã!!! :(

• Like
Reactions: clouds83
Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Các bác khai thật đi! lúc trước đi xe máy các bác có ẩu như họ bây giờ không? Đến khi ôm vô lăng mới thấy ngày xưa mình chạy xe máy ẩu và nguy hiểm thật.:3dquaytay:

• Like
Hạng D
25/8/08
1.104
1.019
113
Các bác khai thật đi! lúc trước đi xe máy các bác có ẩu như họ bây giờ không? Đến khi ôm vô lăng mới thấy ngày xưa mình chạy xe máy ẩu và nguy hiểm thật.:3dquaytay:
Phương tiện chủ yếu hiện tại vẫn 2B, 4B thì lâu lâu mới đi

• Like
Hạng C
3/1/10
855
7.300
93
bla.bla.bla.....
Hết câu chuyện.

Hai thằng già mà còn "lý luận" ngu thế này thì trông mong gì nó đi tử tế. Cứ phải làm căng, CSGT mà láo chửi/đánh dân thì cũng xử, còn dân láo (mà chắc chắn là nhiều hơn nhiều số lần CSGT láo) thì cứ mạnh tay. Em là em ủng hộ CSGT được xài súng thoáng hơn, thằng nào chống lại bắn bỏ mẹ nó đi, em đi đàng hoàng em x sợ :D

Có nhiều ngừoi vậy nhưng không phải là ai cũng vậy. Thói quen khó bỏ. Suy nghĩ kiểu này là một cách lấp liếm dễ chịu cho những việc làm sai của mình, giống như 2 thằng già trên kia, kiểu "tao sai nhưng bọn kia cũng sai mà".

• Like
Reactions: LL11 and Jackie Huy
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn

Dạ em khai thật là hồi xưa em trẻ trâu đi 2B em chạy nhanh thôi, nhưng không dám cắt đầu xe 4B hay tùy tiện băng qua đường...
Vì em thấy xe ben nó cán ngta hoài trước nhà em, nên em chạy 2B cực kì ngoan, né xe 4B từ xa !!!
Cũng tâm lí ngại va chạm trầy xe 4B mình còn trẻ k $ đền ngta nữa!

Còn giờ thấy 2B phần lớn khoảng 80% (phần còn lại chạy tốt) đều muốn lấn qua đối đầu hù & phang xe 4B, cắt đầu, ủi đít, đậu lấn lane & chửi - gây sự 4B...:3dnhiumay::3dngacnhien:

Phương tiện chủ yếu hiện tại vẫn 2B, 4B thì lâu lâu mới đi
Em thì 95% đi 4B , 5% đi uber & taxi... :D

Hai thằng già mà còn "lý luận" ngu thế này thì trông mong gì nó đi tử tế. Cứ phải làm căng, CSGT mà láo chửi/đánh dân thì cũng xử, còn dân láo (mà chắc chắn là nhiều hơn nhiều số lần CSGT láo) thì cứ mạnh tay. Em là em ủng hộ CSGT được xài súng thoáng hơn, thằng nào chống lại bắn bỏ mẹ nó đi, em đi đàng hoàng em x sợ :D

Có nhiều ngừoi vậy nhưng không phải là ai cũng vậy. Thói quen khó bỏ. Suy nghĩ kiểu này là một cách lấp liếm dễ chịu cho những việc làm sai của mình, giống như 2 thằng già trên kia, kiểu "tao sai nhưng bọn kia cũng sai mà".

Em mong chờ & hy vọng CSGT làm chiến dịch lớn thu gom bắt 2B đậu xe kín chiếm giữ các giao lộ quá!
Ngứa mắt & bực kinh khủng !!!
Tệ nạn này mới diễn ra khoảng 1 năm lại thôi, trước kia hiếm khi thấy ntn. Giờ 90% ngã tư thất thủ giờ cao điểm!!! :3dlacdau::3ddown::3dsohai:

• Like
Reactions: nintiendo and LL11
Hạng D
5/5/12
1.540
214
63
14
niềm đam mê
Thiết nghĩ...nhiều khi luật chỉ áp dụng với người thi hành luật thôi (còn chưa chắc ăn). Ngoài đường nhiều người còn không hiểu "Luật" là con gì, con ai, ở đâu nữa...