Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Tụi tây nó nói mấy cái ko cho ai mượn dù có mất lòng là vợ mình, xe mình, DTDD, Camera, Laptop

Rất đúng đấy bác ạ. Chẳng thà như thế cho nhẹ đầu.
Phải chi những người mượn biết ý khi mượn như thế nào thì cũng đỡ. Nhưng cơ bản những người đã hỏi mượn xe cộ, đt, máy tính là vô tư, không biết tế nhị rồi nên cho mượn chủ yếu rước khổ vào bản thân vì họ rất vô tư.

Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
Nhà em thì sử dụng xe ô tô 20 năm rồi. Các Cậu , Chú có xe cũng khá nhiều có nhà 4 chiếc lun mà em chưa bao giờ mở miệng mượn. Vì bản thân chạy xe cũng hiểu rằng :"chạy xe ngoài đường ai biết được rủi ro trong từng mét đường phía trước" có gì khó ăn khó nói..... cần là thuê xe có tài chở đi cho khỏe hoặc cần nữa thuê xe tự lái. Có gì bồi thường là xong vấn đề
Đi chung với bạn bè cũng vậy xe ai quen nấy ko có tài lanh tài lẹt có gì mệt đầu.

• Like
Reactions: fraction
2/6/20
7
5
1
39
Chuyện hết sức bình thường. Do bản thân mình quyết định. Cứ sống vì người khác, cứ sợ người khác buồn, cứ làm theo lời người khác....bao nhiêu rắc rối, lo lắng, bất an bản thân và gd cứ gánh hết đi. Sống mà ko dám nói ra chính kiến, quan điểm, nguyên tắc của mình thì cứ tiếp tục lệ thuộc vào cảm xúc người khác mãi mãi !

Hạng C
20/9/19
558
1.323
93
44
Nếu thật sự trong lòng ko muốn cho mượn và biết hàng xóm là người lợi dụng thì hãy quyết liệt từ lần đầu tiên,..Thật ra làm vậy cũng khó, anh chủ cứ nói là hôm ấy xe kẹt đi cviệc, hôm đó chịu khó chạy xe khỏi nhà hoặc gửi ở đâu đó,..làm vài lần người hàng xóm ắt sẽ ngộ ra, nếu còn lì thì hãy làm tiếp đến khi họ nản thì thôi,..

em từng bị rồi, cách đây khoảng hơn chục năm, cha hàng xóm thấy mình mới về ở nên hết lần này đến lần khác mượn xe của em, lần nào mình cũng lấy cớ xe kẹt cviec vì mình biết cha này thuộc dạng lợi dụng, lần đó chả nói đi hỏi vợ cho thằng con, mình nghĩ đời người ta mới kết hôn 1 lần nên cho mượn,(cho tài xế của mình chạy cho chắc), khi trả xe thì tài xế của mình nói xe bị gãy logo 3 cánh ở đầu xe, nguyên nhân là do mấy cha ăn nhậu xong cao hứng bố láo bố lếu ngồi lên nóc capo nên làm gãy, cha hàng xóm nói xe có mua bảo hiểm mà lo gì?! Vào hãng thay mới biết cái logo đó cả hàng triệu đồng, cũng may có bảo hiềm lo nên thằng cha đó mới thoát,..vậy đó,..sau đó làm lại cái sân trước mới phát hiện tấm lòng của cha hàng xóm: khi chả cất nhà chả cho làm cái ống nước thải luồn dưới sân nhà mình để đổ vào cống chung,..em thấy thôi thì cũng lỡ rồi, hổng lẽ kêu cày sân nhà thằng chả lên đặt lại cái ống nên thôi cho qua,..vậy mà sau đó chả còn mặt mũi nào định mượn xe em nữa, em cho bye bye luôn,..đời là vậy đó, đôi khi phần phước của mình chưa tích đủ nên mới bị kẹt sống chung với hàng xóm tốt thế,..
2023 đọc cuốn quá, thằng chả hàng xóm còn mượn xe a nữa k

• Haha
Reactions: Phước.OS
Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
Cứ nói Bác thông cảm, lúc này nó phạt nguội nhiều lắm.1 năm sau ra đóng phạt biết làm sao?. Bác chim cút dùm.

Hạng D
10/12/13
2.505
6.112
113
Giờ thì ít ai mượn xe nữa vì thuê hoặc cũng ráng mua cái xe cho ra dáng / ra vẻ. Bởi vậy đường kẹt toàn 4B loi nhoi chạy.... :p

• Like
Reactions: minh2