Hạng B2
14/10/04
491
3
43
tsunami
RE: Câu chuyện thứ tư

cái này em cũng mới vừa nhận được nè [8|] sao lúc này nhiều tin này thế nhĩ :D em có chút thắc mắc là sao lúc này ítt thấy bác mypt và bác gấu vô 4room ? nhỉ :D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: vivu

em gọi theo...bánh xe thì ứ sai được :D
Xe 1 bánh, 2bánh, 3 bánh, 4 bánh, 6 bánh, 8 bánh, 18 bánh...
Xe có bánh...sữa chạy được không các bác? :D
Xe bánh sữa muốn chạy được, phải ngồi lên xe có bu-gi, điện tốt, lửa nẹt bạo, nhớt bôi trơn đầy đủ, dàn nhún êm :D:D:D

Hạng B2
16/6/05
198
2
0

Anh Fer cho hỏi xe xích lô máy xài động cơ gì vậy ?

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

dọn sang otofun rồi các bác ơi
em thấy gọi là cái xe là hay nhất.xe 4 chỗ xe 2 chỗ xe...chỗ là biết
chả cần sédan hay cúp pồ hay rốt sì tơ cái chi cả.lắm thầy rầy ma mà lắm cha con khó lấy chồng:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: nta522

Anh Fer cho hỏi xe xích lô máy xài động cơ gì vậy ?
Nghe bác Phantan nói, thì là Peugeot. Bác xem loạt bài " Xe đêm trước đổi mới", cũng trong box này.

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Trích đoạn: Hon nhien

Trích đoạn: puma.com

Thế còn xe gì mà phụ nữ thì đi được còn cánh đàn ông thì chịu?
Xe đạp không...yên:D:D:D
Em nhớ có 1 nữ VĐV đua xe đạp, bình thường thì chạy cũng thường mà hôm đi tranh giải, chả biết làm cái quái gì mà chạy kinh luôn, rinh luôn giải nhất, thế là HLV hỏi: Sao hôm nay em chạy hăng thế? Cô nàng trả lời: Đang chạy thì cái yên xe nó văng mất tiêu nhưng em vẫn cấm đầu cấm cổ mà đạp, mà càng đạp thì càng sướng;)

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Gọi là... cái cóc gì mà chả được hả các bác!:) Tên gọi chẳng qua chỉ là quy ước, nhiều người cùng gọi, cùng hiểu đúng thành cái đó thì nó thành cái tên, cứ rỗi hơi phân tích đúng sai làm gì cho nó mệt đầu[8|], để dành "nơ ron thần kinh" nghĩ cách kiếm xiền mua xe, mua xăng có hơn không.:)

Vì thế ta cứ gọi xe ô tô, xe hơi, xe con, xe tải, xe đa dụng, xe lam, xe túc túc, xe bán tải, xe gia đình, xe đa dụng, xe công nông, xe 4 bánh, xe 4 máy, xe 6 máy, xe du lịch, xe xê đăng, xe píc ắp, thậm chí cả phương tiện cơ giới đường bộ v.v. đi thì cũng có làm sao chứ. Miễn ai cũng hiểu là được rồi mà.:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

...ặc, đọc xong mấy em xe bác Mazspeed kể, cài đầu sao tự nhiên hơi...tưng tưng ?!
Mà tiếng Việt mình, lại có luôn chữ "xe" : xe cứu thương, xe khách....Còn Ăng-lê, hổng thấy chữ "xe " : car, tank, truck, lorry...
@ bác Báo Gấm : nghe thiên hạ đồn, gằng : nhiều lady, lái xe, nhấn kèn bạo hơn Man. Lại giải thích : hổng phải cố tình nhấn kèn, mà là tại cái vòng 1 ý, nó hơi bự tí, nên mỗi lần thắng gấp, "nó" cứ đổ ập lên mấy cái nút kèn trên volante :D:D:D
Mà bác có nghe chuyện thằng đạp xích lô kéo lộn thắng, xe đâm vô gốc cây, chưa ?!

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

Trích đoạn: fernandoz

Mà bác có nghe chuyện thằng đạp xích lô kéo lộn thắng, xe đâm vô gốc cây, chưa ?!

E nhớ có đoạn nó kêu : Chết mịa ! bể cup-ben nên dầu thắng chảy tùm lum :D