Hạng B2
12/1/19
217
166
61
Đó cũng là suy nghĩ của em khi chọn con HR-V này. Em ưu tiên xe mới và an toàn

Đó cũng là suy nghĩ của em khi chọn con HR-V này. Em ưu tiên xe mới và an toàn

Em đang đi bản G. Có lẽ với em ồn chỉ là đồn thổi của mấy thanh niên trải nghiệm xe trên...mạng, e đi nhiều xe rồi thấy độ ồn k xê xích nhau là bao. Để chọn một chiếc xe mà lăn tăn chuyện ồn rồi bỏ qua hàng loạt điểm ăn đứt các xe khác như đầm chắc, cảm giác lái sướng, khả năng vận hành và tính năng an toàn phải nói là nhất trong phân khúc.

Hoàn toàn k ì nha anh, vào cao tốc vượt xe phía trước tốc độ tầm 90km/h thì mất khoảng vài giây vọt ga rồi phi qua. Xe đầm và chắc chắn, kéo lên k có cảm giác rung mà khá đầm nha anh
xe này ko ồn mà bác lại chê Cx5 ồn (dù khác phân khúc nhưng nghe bro nói cũng hơi ngứa mỏ) cũng như chật và chòng chành thì chắc bro ra thử rồi mua luôn, chưa thử xe khác thì phải, nói gì nói mình vẫn chúc mừng bro với xe mới, nhưng đôi khi thần thánh hóa nó ít thôi, khổ :)

• Like
Reactions: whiskyguy
2/5/14
50
2
8
Đã từng lái thử HR-V, phải nói là cảm giác lái rất ổn, hộp số CVT nhạy và thao tác đơn giản. Bác nào mua xe cho 2 vợ chồng cùng lái thì con này hợp lý luôn. Xe gọn chị em dễ căn góc và điều khiển
Chuẩn, thêm mớ an toàn tự động, tránh va chạm các kiểu ... thì an tâm đưa bà xã cầm lái hơn 1 chút :D :D :D

Hạng B1
16/2/14
77
11
18
Hình như tháng này con này còn được khuyến mại 50% thuế trước bạ nhỉ?

Hạng C
26/2/14
115
4
18
Đồng Nai
Hoàn toàn k ì nha anh, vào cao tốc vượt xe phía trước tốc độ tầm 90km/h thì mất khoảng vài giây vọt ga rồi phi qua. Xe đầm và chắc chắn, kéo lên k có cảm giác rung mà khá đầm nha anh
Cảm ơn anh chủ đã chia sẻ trải nghiệm

Hạng C
1/12/10
147
4
18
42
Đưa bài này cho ông chú đang chạy con này đọc, ổng cũng gật đầu bảo xe đầm, ít rung lắc, đánh lái gấp vẫn an toàn, do hệ thống treo cứng thiên về thể thao.

Hạng B2
7/5/14
51
2
8
Hình như tháng này con này còn được khuyến mại 50% thuế trước bạ nhỉ?
Đúng rồi, nếu mua trong tháng này thì được giảm kha khá, bản G giảm được 35tr, còn bản L và RS thì hơn 40tr

Hạng B2
13/1/15
136
12.727
93
33
Chúc mừng anh, con xe đẹp quá, nhưng cùng có có con Seltos sao anh không chọn?
HRV đẹp hơn, đời mới hơn, có thêm adas nữa nên em chọn.
Seltos giờ cuối dòng đời rồi, hãng cũng không nâng cấp gì thêm