Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam
RE: Cấu hình máy cho đồ họa

Cấu hình của bác đưa ra là chuẩn rồi, hợp với ngân sách, nếu có thể thì bác cho luôn cái cạc màn hình lên 256MB và Ram cỡ 1,5GB, nếu không thì cứ đúng như trên bác "mong ước" là ổn ròi.
Mà màn hình Samsung là OK rồi, Sony tốn hơn, không cần thiết lắm.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
25/8/05
51
0
0

Mời bác vào xem hai cái link này

http://www.boxxtech.com/products/products.asp
http://www.coremicro.com/catalog/default.php

Bác vào phần turn-key system của chúng nó để xem "graphics workstation" là như thế nào :). Bác có thể liên hê với anhminh để tư vấn xem, nhưng sẽ tốn hơn cái 900 ngân sách của bác đấy.

suti

Hạng B2
24/6/04
238
0
16
50
360°
otosaigon.com

Thấy các bác nói nhiều rồi nên em góp ý 1 tí thôi.
1. Nếu bác ko sợ chơi đồ cũ thì bác chơi 1 con CRT Dell hoặc Sony 19'' giá khoảng 1.1tr. Phần chênh lệch bỏ vào cấu hình cho ngon lành.
2. Em thì hay chọn main GIGA cho đồ họa. Ram thì >1Gb là ổn nhất là làm file dung lượng lớn thì Ram lớn là số 1. Card hình thì nếu bác cố thì nên dùng 256Mb (không dùng loại turbo cache) Ổ cứng thì càng to càng tốt, giá cả không hơn nhau bao nhiêu cả.

Hạng B2
30/11/04
166
0
16
49
Hanoi

nếu còn tiền thì bác làm thêm quả wacom intuos3 A4 đê. hơn khoảng 450 đô thôi, đã đì giai thì ngon phải biết :D

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Các bác có thể chốt lại lần cuối về cấu hình dùm em được không ( không cần màn hình )
Em đang tính nâng cấp máy PC ở nhà, mục đích tương tự bác qha nhưng em chuyên trị chơi game.:D:D
Em thích kiểu chốt hạ như bác hv_2k4, rõ ràng dễ hiểu :)

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: qha_vn

photoshop thôi bác ạ, nhưng thường làm file khá lớn 1 đến 3 GB

Pác làm file lớn thế này dung lượng ổ cứng khá khá chút, làm quả 200GB luôn.

Mà nếu chỉ chuyên làm đồ họa thì hình mhư Macintosh ngon hơn phải không các Pác ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/2/06
1.297
8.015
113
46
Sài Gòn

@bác Qha: Iem ko rành lắm về máy tính, nhưng có 1 số hiểu biết nhất định như sau:
Nếu bác mua máy chuyên dụng cho Shop, cần quan tâm:
Ram: cỡ 1Gb trở lên ( nên mua cặp)
Ổ cứng: Xài ổ có giao tiếp Sata, dung lượng cỡ 200G trở lên
CPU: cỡ PIV 3.0 Ghz là được rồi, mua loại có Bus và L2 lớn ( Lâu quá ko tìm hiểu nên ko biết bây giờ ra loại lớn cỡ nào:D)
Mainboard: chú ý Main có hỗ trợ tốt nhất cho CPU và có giao tiếp Sata ( Intel 9 mấy mấy như bác nói đó:D)
Card màn hình: 16X, nếu sản phẩm trên 1G thì chơi luôn bộ nhớ 256Mb:D ( ko cần tốt lém đâu, cỡ 100$ là được rồi):D

@bác huy: Nếu màn hình LCD có tần số đáp ứng gần tương đương CRT thì cũng ko nên mua vì ..... đắt :D và màu cũng ko chuẩn bằng CRT ( đặc tính kỹ thuật nó như zậy:D)

@bác songlam: Máy Mac xài HDH Mac, do đó ko xài Shop được:D

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

bác Hết vàng, tôi khoái cách trả lời bùm bùm của bác, rõ ràng, dễ ... cộng

thưa các bác khác, theo những người chuyên làm đồ họa, màn hình CRT vẫn có màu sắc trung thực hơn và đáp ứng nhanh hơn LCD. đặc biệt là hạt dẻ hơn rất nhiều. vì thế tôi quyết định vẫn trung thành với CRT

máy Macitosh và Mac OS chuyên dùng cho đồ họa như photoshop, nhưng với đầu tư cá nhân tôi thì nó giống như chạy ... xe ôm bằng xe Dylan vậy :D

wacom rất cần nhưng tạm thời dùng ... chuột đã, nếu mua thì tôi cũng nhắm chừng cái cỡ $120-150 thôi, mua chi cái cỡ a4 to wá ;)

xin cám ơn tất cả các bác.

UAZ
Tập Lái
2/3/05
37
0
6
44

Trích đoạn: hamzui

@bác songlam: Máy Mac xài HDH Mac, do đó ko xài Shop được:D

Bác hamzui này chẳng để ý giề đến Mac hay sao mà nói vậy? Bản photoshop cho MacOS bán đầy kia kìa. Làm đồ hoạ thì Mac là đỉnh nhất có điều khoảng $900 thì có lẽ chưa mua được Mac ngon đâu, Power Mac G5 Dual-core 2GHz, 1GHz FSB, 512MB Ram, Geforce 6600LE 128MB đã có giá gần $2000 rùi.

Hạng D
22/2/06
1.297
8.015
113
46
Sài Gòn

Hè hè. Iem ứ biết chuyện phiên bản shop cho Mac OS này, các bác thông cảm.:D