Hạng D
21/10/08
3.646
70.179
113
Miền Không Xác Định
Hehe...mấy a 4vấn e chóng mặt quá.
Túm lại e sẽ chọn máy bàn a.. Cho cháu tập tễnh xài Computer vì cháu mới học lớp 2....vài năm sau cháu lớn thì nhu cầu sẽ thay đổi..
Có lẽ nên chọn 1 loại nào đó có thể nâng cấp sau 1 tgian vài ba năm...
Chứ laptop thì e có rồi.
Hy vọng 11tr có thể mua được máy tạm tạm chút.
Không nâng cấp được gì nhiều, thường là đổi hoặc thêm cái VGA rời là hết. Tức là mọi nâng cấp khác không mấy ý nghĩa, không valuable :D, thà thanh lý sắm máy mới còn hơn :D.
Cứ 2 đời CPU thì Intel đổi main mới, ram mới. Hiên tại ráp cái case giá cao lại mau lạc hậu do Intel đang chuyển tiếp sang thế hệ mới. Đồ cũ nó ép mua giá cao :D.
Theo em sắm cái case secondhand như của Bát Giới thanh lý, sắm cái màn hình xịn là đủ. 2-3 năm sau tặng case cho em gái nuôi :D, ráp case khác hợp lý hơn là nâng cấp.

Hạng B2
21/11/13
233
5.120
93
Được anh. Pm địa chỉ em grab qua cho. Gần thành bệnh em ghé giao trực tiếp cho anh.
Em ở Thành Bịnh đây. Nhưng cho em chiều mai, giờ phải đưa thèng bạn thân ra sân bay trốn nợ công rồi. Em đã PM cho bác. Thanks

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: BátGiới
Hạng D
15/5/13
1.553
8.983
113
37
máy bộ 1500k 1 cục
màn hình 1,5tr.
chuột phím 100k.
xog. kết nối amly hiện có nghe nhạc chơi game thoải mái.

Hạng B2
27/1/14
490
3.232
123
coi chừng loại RAM
e mua máy hiệu, ko quan tâm loại RAM, đến lúc thay RAM, bị nhằm loại mắc gấp rưỡi RAM thường
Máy hiệu xài Ram xịn mà a, Ram của mấy con Mac mắc bà cố, tụi Fpt ngày xưa có trò luộc Ram

Hạng D
16/1/13
4.800
81.115
113
Tôi luôn mua máy cấu hình thấp, dùng ít năm bỏ .

Vừa rồi nghe tên xxmagicxx mua cấu hình hơi cao . Dùng cũng cả năm rồi chạy phà phà .

@hoadat

cứ consult riêng với anh giuvung về nhu cầu . used cũng được, ít năm bỏ và mua cái khác .

màn hình phải tốt để chữ đẹp . màn hình Dell loại rẻ thì chữ bị nổ nhìn khó chịu lắm .

nếu sử dụng laptop vẫn mua chuột và bàn phím tốt để dùng .