Hạng D
16/10/10
2.145
56
113
SG
Trước đọc tiếng Anh, giờ em chỉ đọc được tiếng Việt.

Nhưng nhiều cuốn mới ít phổ cập quá.

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Em nghĩ nên share thêm cái link public cho ai thích đọc hoặc chưa đăng ký kịp acc vào xem cũng hay ạ

Tập Lái
28/9/15
1
0
1
35
Mình đang tìm đọc 2 cuốn sách Hòn tuyết lăn. Bạn nào có nhưng không còn nhu cầu có thể nhượng lại được không. Mình ở TPHCM. Cảm ơn.

Tập Lái
21/6/11
14
6
3
Đà Nẵng
Đầu tiên, em muốn tạo 1 nơi để mọi người chia sẻ sách. Sau 1 thời gian tìm hiểu thì em thấy thằng dropbox.com thỏa mãn đúng yêu cầu của em, nó sẽ giả lập 1 thư mục ảo trên server tương ứng với 1 thư mục thật trên máy tính, mọi file trong thư mục trên máy tính sẽ được đồng bộ với file trên server. Mọi file sách sẽ được quản lý tập trung để mọi người dể dàng lấy về máy tính, ai có cái gì hay thì cứ quăng vào thư mục share, server sẽ được cập nhật. Ai lỡ tay xóa thì chỉ xóa trên máy của mình chứ trên server vẫn còn

Cài đặt

1. Mọi người vào [link]http://www.dropbox.com/referrals/NTEzOTQwMDQzOQ[/link] để đăng ký cho mình 1 acc miễn phí, cái chữ "referrals/NTEzOTQwMDQzOQ" sẽ giúp cả em và các bác mỗi người được cộng thêm 250Mb. Hàng khuyến mãi, tội gì không lấy nhỉ ?

2. Đăng ký như bình thường, thằng dropbox sẽ yêu cầu download 1 ứng dụng về máy tính, mọi người cài đặt, nhập username/pass sau đó chọn cho mình 1 thư mục tương ứng trên máy tính. Mọi file trên server sẽ được download về thư mục này.

3.PM cho em email, em sẽ invite vào thư mục shared. Vậy là xong.

P.S: Cái này là chia sẻ public nên em mong mọi người không đưa tài liệu mang tính chính trị lên, chuẩn bị đại hội, nhạy cảm lắm.

Hạng B1
2/12/15
59
29
18
33
Đọc sách là niềm đam mê luôn ý nhưng bận quá một đống sách mới mua vẫn còn mới nguyên :(