Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
- Thời điểm này dân đầu tư bình thạnh chạy qua Q2 kiếm đất.
- Thời điểm này dân đầu tư Q7 chạy qua Q2 kiếm đất.
Tất cả vì Q12 và Nhà bè kề cận đều giá đã cao.
BTT và BTĐ Hàng dưới 4 tỏi vẫn có hàng 60-70m2. Mà khi Q2 làm hạ tầng hoặc dự án mới thì chỉ có là bom tấn chứ ko phải bom xịt. Ko cần ăn ké gò vấp như APD. Còn để di chuyển vào Q1 thì ngang ngửa APĐ.
Còn khía cạnh nói vui thì hộ khẩu Q2 vs Q12 giá trị hơn nhau 10 quận.
Thôi xin rút ở box này. Chắc gạch sẽ đủ xây biệt thự rồi. Tiền nằm trong túi mỗi người tự quyết
Vậy Q 10 - 11 giá gấp đoi BTT của bác nhưng HK không có giá trị bằng à :p Mà lạ thiệt Quợn 9 xa lắc lơ gần Đồng Nai cũng đã 5-6x mà sao BTT rẻ thúi vậy mà ko ma nào quan tâm ta. Cũng ngộ:rolleyes: Mà khuyên bác nên vô Thớt BDS quợn 9 cho mí anh ấy lời khuyên chứ Apd xa tít sao sang Quợn 2 ở được anh

Chỉnh sửa cuối:
8/3/19
1.172
1.041
206
Qua lễ lộc, qua tháng cô hồn rồi mà cây cầu vẫn mất tăm mất tích. Chán quá các bác ơ. Liệu đây có phải lại 1 cú lừa nữa chăng :D
Hôm qua bàn giao tim mốc mố cầu bên APĐ rồi nhé. Ông da trắng mắt kiếng 53 tuổi giao cho ông da đen đội nón nhựa màu trắng khoảng 35 tuổi, chắc làm nhanh đó.

Hạng D
23/4/18
1.197
1.261
113
Vậy Q 10 - 11 giá gấp đoi BTT của bác nhưng HK không có giá trị bằng à :p Mà lạ thiệt Quợn 9 xa lắc lơ gần Đồng Nai cũng đã 5-6x mà sao BTT rẻ thúi vậy mà ko ma nào quan tâm ta. Cũng ngộ:rolleyes: Mà khuyên bác nên vô Thớt BDS quợn 9 cho mí anh ấy lời khuyên chứ Apd xa tít sao sang Quợn 2 ở được anh

Ở đây đang thảo luận bàn đến vấn đề đầu tư. Còn ở thì ở đâu mà ko được. Nói như bác vậy dân APD ko đầu tư Bình Dương Đồng Nai ah???
Chính vì cái từ RẺ THÚI của bác mới khiến dân đầu tư các quận khác hiện nay đang nhảy vào đó.

• Like
Reactions: runaway2310
Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Ở đây đang thảo luận bàn đến vấn đề đầu tư. Còn ở thì ở đâu mà ko được. Nói như bác vậy dân APD ko đầu tư Bình Dương Đồng Nai ah???
Chính vì cái từ RẺ THÚI của bác mới khiến dân đầu tư các quận khác hiện nay đang nhảy vào đó.
Cái em thắc mắc sao đất Q2 rẻ vậy mà cá lòng tong hay cá mập đều đổ về Q9 trong khi giá là tương đương

• Like
8/3/19
1.172
1.041
206
Anh @vansonsaigon co thấy ai quen không :D
Có nghe ông da đen nói: làm ngay, không lễ lạt khởi công gì hết, tiền đó anh đem về sửa (TK) cái lan can lên cao 5 tấc nữa rồi tui làm luôn 1 lần chứ ko sau này làm theo TK, dân đi thấy nguy hiểm thì gá gá thêm vào 5 tấc nhìn thấy hãi. Dị lắm.

Anh Gôn là ông đeo kiếng hay ông da đen?

Hạng B2
10/3/16
338
546
93
51
Cầu Vàm Thuật An Phú Đông Quận 12 bắc qua quận Gò Vấp , vào vấn đề chính đê mấy Bác !

8/3/19
1.172
1.041
206
Có nghe ông da đen nói: làm ngay, không lễ lạt khởi công gì hết, tiền đó anh đem về sửa (TK) cái lan can lên cao 5 tấc nữa rồi tui làm luôn 1 lần chứ ko sau này làm theo TK, dân đi thấy nguy hiểm thì gá gá thêm vào 5 tấc nhìn thấy hãi. Dị lắm.

Anh Gôn là ông đeo kiếng hay ông da đen?
Cái ông da đen còn nói thêm: làm xong cái cầu ni, cộng thêm cái đường nữa là cũng hết trăm mấy tỷ rồi. Là tài sản của nhà nước đấy. Tài sản này sẽ giúp ích phát triển kinh tế, tiết giảm chi phí. Đúng ko? Vậy thì anh về nói lại với mấy anh ở trên tính luôn khoản này vào tăng trưởng GDP nhé. Cứ in thêm tiền ra tưong ứng cho xã hội lưu thông thôi, chi mà phải xét tới xét lui, mệt.

Ông da trắng rớt kiếng, cúi xuống lượm. Có lý quá mà.

Tập Lái
11/10/16
36
83
18
45
Các chú có đất chỗ này cứ hay choảng chú có đất chỗ kia. Ở một thời điểm, giá bds dựa vào 3 yếu tố chính: Hạ tầng, vị trí và mật độ dân cư với môi trường sống ở đó. Đấy là giá trị thực. Ngoài ra, còn có những yếu tố khác tác động đến như làn sóng đầu tư, đẩy giá bds của cò kéo, ... dẫn đến khu này hot (giao dịch nhiều) hơn hay giá cao hơn khu kia cũng là bình thường.

• Like
Hạng D
13/10/15
1.858
3.113
113
Cái ông da đen còn nói thêm: làm xong cái cầu ni, cộng thêm cái đường nữa là cũng hết trăm mấy tỷ rồi. Là tài sản của nhà nước đấy. Tài sản này sẽ giúp ích phát triển kinh tế, tiết giảm chi phí. Đúng ko? Vậy thì anh về nói lại với mấy anh ở trên tính luôn khoản này vào tăng trưởng GDP nhé. Cứ in thêm tiền ra tưong ứng cho xã hội lưu thông thôi, chi mà phải xét tới xét lui, mệt.

Ông da trắng rớt kiếng, cúi xuống lượm. Có lý quá mà.
Có tính khoản này vào đơn giá đất trong bảng giá đất mới của tphcm năm 2020 không anh ? Nếu có dự kiến tăng thêm bao nhiêu hả anh Tứng ?

8/3/19
1.172
1.041
206
Có tính khoản này vào đơn giá đất trong bảng giá đất mới của tphcm năm 2020 không anh ? Nếu có dự kiến tăng thêm bao nhiêu hả anh Tứng ?
Chưa. Sắp đến toàn quốc nhấn 1.4. Cứ lấy tổng đất thổ cư cả nước x 0.4 x giá đất hiện tại là ta in tiền thêm vào.

Rồi ta lại cho chuyển đất NN thành phi NN trên diện rộng nữa, phải tính nha. Tính rứa mới đúng. Đáng lẽ cách chức ông TC trưởng thống kê, riêng đất (dễ bà cô mà tính còn ko dc) thì tính tổng SP xã hội cái gì.

Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
Bình Trừng Đông - Tây hiện nhỉnh hơn APĐ phải 20-30% hẻm 3-4 mét Bê Tông loằng ngoằng phải ~70tr/m

Xa Hay Gần thì nhìn vào sẽ có cái để nhận định rõ hơn
Lấy Nhà Thờ Đức Bà làm cột mốc tạm tính

Ai ở đâu APĐ thì + thêm vài KM (cao nhất 5Km, gần nhất 1Km)

View attachment 1962102 View attachment 1962103 View attachment 1962104

bài viết hay quá Bác, cám ơn cho cái nhìn so sánh về khoảng cách vậy, mình góp ý thêm nếu đi từ APĐ qua sân bay vẫn NGON chán nếu so từ Q2 BTD vào sân bay, :)), còn nếu q2 Bảo là Q2 đi ra sân bay QT Long Thành nhanh hơn thì Q2 cứ từ từ chờ cái sân bay ấy :)), có cái tàu điện 12km đến giờ chưa thấy đâu ..:D:D:D:D..

Hạng D
13/10/15
1.858
3.113
113
Chưa. Sắp đến toàn quốc nhấn 1.4. Cứ lấy tổng đất thổ cư cả nước x 0.4 x giá đất hiện tại là ta in tiền thêm vào.

Rồi ta lại cho chuyển đất NN thành phi NN trên diện rộng nữa, phải tính nha. Tính rứa mới đúng. Đáng lẽ cách chức ông TC trưởng thống kê, riêng đất (dễ bà cô mà tính còn ko dc) thì tính tổng SP xã hội cái gì.
Không được đâu anh, lạm phát mà 40% như rứa là chết hết, kể cả bds.

Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
Ông mặc rô thớt này bị ban ních nên thớt trở nên lịch sự hơn nhỉ. Diễn đàn chỉ giao lưu trao đổi học hỏi lẫn nhau, đừng nên dùng mấy từ nặng lời như Đồ ngu , hiểu chưa.. nhé các bác

mặc rô là ai Bác :)))

8/3/19
1.172
1.041
206
Không được đâu anh, lạm phát mà 40% như rứa là chết hết, kể cả bds.
Sao lại là lạm phát bốn mươi phần chăm. đất chỉ là 1 phần nhỏ trong tổng SP xã hội. chưa kể nếu giá đất thêm 40% thì sao nào. thế này nhé.

Mặt tiền VL hiện tại là 2 triệu thêm 40% là 2 trieu 8 đang giao dịch là 100 triệu. Như vậy là nhà nước tính dốt, tính chưa đủ chứ lạm phát gì. Phải tính lại cho đúng. Lý ra phải in cho đủ 100 tireu để lưu thông chứ ko phảii là 2 triệu. Hiểu chưa.

Nó chỉ lạm phát khi như thế này. 1 ví dụ thôi nhé: Nó làm con dg cao tốc A hết 10K (nhưng thựt tế hết có 3K à) như vậy 7K dư nó chia nhau gây ra lạm phát, rồi nhiều cái như vậy nữa ở nhiều lãnh vực nữa.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: TLTX
Hạng D
23/4/18
1.197
1.261
113
bài viết hay quá Bác, cám ơn cho cái nhìn so sánh về khoảng cách vậy, mình góp ý thêm nếu đi từ APĐ qua sân bay vẫn NGON chán nếu so từ Q2 BTD vào sân bay, :)), còn nếu q2 Bảo là Q2 đi ra sân bay QT Long Thành nhanh hơn thì Q2 cứ từ từ chờ cái sân bay ấy :)), có cái tàu điện 12km đến giờ chưa thấy đâu ..:D:D:D:D..

So sánh vào SB thì ko đúng lắm. Vì nơi đó chúng ta rất ít lui tới trong 1 năm. Và trong 1 năm 1-2 chuyến đi du lịch thì khoảng cách ra sân bay ko thành vấn đề lắm.

Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
So sánh vào SB thì ko đúng lắm. Vì nơi đó chúng ta rất ít lui tới trong 1 năm. Và trong 1 năm 1-2 chuyến đi du lịch thì khoảng cách ra sân bay ko thành vấn đề lắm.

vậy em tạm so sánh với các bệnh viện nổi tiếng ở SG nhé Bác như Chợ Rẫy, Nhi Đồng, DH Y Dược, thì APĐ đi vô gần hơn á, :)), đó là em còn chưa nói là bên đây đi vô Phú Nhuận, Q3 thì tiện hơn, nhanh hơn vì 2 khu này có các điểm yêu thích của các bác, các mợ như quán nhậu, quán karaoke, và massage... he he, mấy cái này đi từ q2 vô thì xa quá đó đa :)