Hạng B2
18/11/18
107
3.198
93
33
Mới làm nửa đường, khúc còn lại tuần sau có làm tiếp không bạn?
Em chưa hóng được.
Em hóng thêm được 1 tin là ao cá bà 8 cùng tập hợp 1 số hộ đang chuẩn bị hồ sơ gởi khiếu nại lên Phường. Lý do là đám tổ trưởng tự ý làm đường ko làm cống, ko thể thoát nước.
Vài hộ giờ nhà thấp hơn mặt đường 2,3 tấc, nguy cơ bị ngập 100%.
Đoạn này dân căng... :( :( :(

Đội Ao Cá bà 8 ko thiếu tiền. Cái họ muốn là phải có công văn official từ chính quyền địa phương, và làm cống chuẩn chỉ từ phía đô thị Quận. Còn hiện tại vẫn chỉ đang là "đường dân sinh" . Đô thị xuống mà thấy hiện hữu trải nhựa đẹp rồi thì họ ko làm.

Đợt còn căng tới mức đội đó khoá luôn đường thông ra trục chính đường Đình Hanh Phú luôn mà.

Trong này còn 1 đội nữa là đội nắm khu phân lô giữa hẻm. Đội này nhấp nhổm muốn bao đổ nhựa từ trước dịch để ra bớt hàng rồi mà chưa lobby được giấy.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Porsche711
Hạng D
26/12/18
2.167
2.917
155
45
Giờ có 300m đất ngoài làm nhà trọ ra ( vốn nhiều quá ) thì còn làm gì ngon nữa ko các anh? Mong các anh chỉ giáo :)

• Like
Reactions: nipponvina
Hạng C
27/12/18
674
951
93
35
đương ven sông : tôn đức thắng --> nguyễn hữu cảnh ---> ung văn khiêm --> Nguyễn xí --> đặng thùy trâm --> vườn lài --> khúc quận 12, củ chi đất trống nhiệu --> mở đường mới

• Like
Reactions: Porsche711
Hạng D
26/12/18
2.167
2.917
155
45
đương ven sông : tôn đức thắng --> nguyễn hữu cảnh ---> ung văn khiêm --> Nguyễn xí --> đặng thùy trâm --> vườn lài --> khúc quận 12, củ chi đất trống nhiệu --> mở đường mới
Cái bác nói là đại lộ sông Sg em e phải ở thì tương lai xa. Còn đương ven sông mé Vàm thuật thông xuống Long an là tương lai gần :)