Hạng C
3/12/18
874
2.676
93
Quận 7
Cái OS lui tới vài "con nhạn" tác động được tâm lý người mua được hở??? KKK, hạ tầng, cảnh quan, môi trường sống, tầm nhìn quy hoạch, kết nối mới quyết định cái chất, ko cần lancer nó cũng lên.
Nhẹ tênh cái đầu đi, đây chỉ là nơi xả stress, chém gió, comment dạo cho cs trôi đi nhẹ nhàng bên cạnh những áp lực của bao nhiêu việc khác.
Trời ơi.........xin lỗi rồi, bơm như thế rồi.....mà vẫn giận AE APĐ là seo???? mà lại bảo APĐ không tầm nhìn, không quy hoạch, không môi trường sống.....mà anh xuống tiền những 363m2 /gấp 5 lần cái vườn mình.........mâu thuẫn quá, mâu thuẫn quá...........
ai đi bán đất lại chê đất với khu vực mình bán xấu đâu.........Kiểu này đích danh anh này đi "gom đất" rồi, nguy hiểm lăm - Cẩn thận nhá bà con APĐ -

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
13/10/15
1.858
3.113
113
Q12 Không nhỏ hơn 36m2 và chiều rộng mặt tiền thửa đất không nhỏ hơn 03 mét
Lấy giá đất tc theo giá nhà nước tại vị trí cần tách trừ giá đất nn theo giá nhà nước tại vị trí cần tách, phí lên thổ cư bằng 50% cái này.
Lý thuyết là vậy, còn thực tế khác tí tùy muốn nhanh hay chậm, tùy muốn được việc hay không, hỏi người nhận hs "anh có quen bạn nào rành giúp em với" anh ấy sẽ chỉ người cho.
Anh đọc thông tin ở đâu mà sai toét hết vậy !?

Hạng D
13/10/15
1.858
3.113
113
Mong anh Tl khai sáng giúp :D
Anh đọc quyết định 60 về tách thửa đất ở tphcm. Q12 thuộc khu vực 2: tách tối thiểu 50m2 và ngang 4m.
Thuế chuyển mục đích sử dụng đất thì đúng là lấy hiệu số bảng giá đất ở và giá đất nn nhưng tính 100% hiệu số này cho 150m2 đầu tiên (với q12), sau đó x hệ số K = 1,5 (theo qđ 53/2021) cho phần diện tích > 150m2

Tính 50% hiệu số giá 2 loại đất như anh cx5 nói cũng có nhưng hình như áp dụng cho đất vườn ao cùng thửa đất đã có nhà ở/đất ở từ trước, mình cũng ko rõ trường hợp này.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
10/8/18
709
796
93
44
Sorry mình cập nhật thông tin chưa đúng.
Lô của bác nếu chiều rộng hơn12m chắc dễ thiện cảm với khách mua hơn, vì nếu tách sẽ tách được 3 lô, mà chiều dài đất hơn 26mét nên kén khách
Nếu bác rảnh thì tìm cách tách thửa đất của bác thành 2 lô, một lô 6 hay 7m ngang, một lô phần còn lại, chắc sẽ dễ bán hơn

Hạng D
26/12/18
2.168
2.917
155
45
Lô của bác nếu chiều rộng hơn12m chắc dễ thiện cảm với khách mua hơn, vì nếu tách sẽ tách được 3 lô, mà chiều dài đất hơn 26mét nên kén khách
Nếu bác rảnh thì tìm cách tách thửa đất của bác thành 2 lô, một lô 6 hay 7m ngang, một lô phần còn lại, chắc sẽ dễ bán hơn
Bây giờ ls ngân hàng 16% dự báo sâp lên 20% thì mua bán gì nữa bác ơi. Ai có tiền gửi nh ăn ls, có đất thì cho thuê sống qua ngày

Tập Lái
12/4/20
44
63
18
36
Ủy ban Quận vừa thêm 2 ô đất công làm đất Giáo dục trường mầm non và tiểu học. Khả năng cao sắp tới đất tư nhân bị Qh giáo dục ở Kp2 sẽ đc xóa treo
Vị trí giống giáp mé sông, chỗ dự kiến xây cầu Vàm Thuật qua Đặng Thùy Trâm quá phải ko anh ?