Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Sao ko gọi công an ra, tiêu thụ hàng ăn cắp là xử phạt được rồi, còn mình sẽ lấy lại được cái gương đúng series của mình
Công an cũng phải quen với tốn tiền nó mới đi cho bác nhé, còn không thì nó bla bla bla đủ thứ lý do, quy trình, hay không có người làm ba cái việc vớ vẩn này bác ạ, có khi còn ăn chia với bọn này cũng nên, khó lắm.

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Lần sau thì làm cái đơn mang lên phòng hình sự, đội trộm cắp nộp cùng bì thư 5 triệu nhờ các anh ý úp sọt bọn nó. Lấy lại gương miễn phí và dư 3 triệu đỡ bực vừa ngăn ngừa bọn trộm. Mấy a hình sự lại có thành tích báo cáo he he. Chứ bác làm thế quá tiếp tay lại khổ ae thôi
thế trong lúc chờ đợi mấy ảnh giải quyết thì xe không gương làm sao đi bác, bác làm như mấy anh ý làm ngay đó.

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Không báo công an thì dẫn giang hồ đến, lúc đó vừa quỳ vừa xin trả, bố láo
Giang hồ ở đâu ra mà dẫn bác trừ phi quen biết, còn không phải đi kiếm với tốn mớ tiền nó mới đi.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Công an cũng phải quen với tốn tiền nó mới đi cho bác nhé, còn không thì nó bla bla bla đủ thứ lý do, quy trình, hay không có người làm ba cái việc vớ vẩn này bác ạ, có khi còn ăn chia với bọn này cũng nên, khó lắm.
CA ở đây mà mấy a nghĩ như 911 ko bằng,, có xảy ra sự cố thì mấy ảnh cũng chờ xong mới đến giải quyết,, trích 1 ng thích coi phim Mẽo

• Like
Reactions: PeggyMaz
Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Giờ mới lòi ra mấy anh đi xe ô tô toàn mấy anh chém gió như đại gia trên mạng, chứ cũng chả dư dả gì. Còn đại gia thật người ta vô hãng mua mẹ nó cái gương mới rồi.

Hạng C
19/4/19
595
541
96
40
Rõ ràng là về lâu dài bác chủ xe không nên làm thế, chúng nó quen ăn sẽ thực hiện lại chiêu đó. Tốt nhất là mua bảo hiểm hoặc thay mới thôi.

• Like
Reactions: hmq
Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
em kể 1 câu chuyện chém gió thành bão cái:

thằng bạn em nó đi công tác....cô vợ trẻ ở nhà đêm hôm 1 mình, đùng cái có thằng trộm nó mò vào hấp diêm cô vợ, cô ấy nhiều ngày xa chồng, 1 phần sợ bị giết nên đành nằm im để cho qua chuyện, lòng ấm ức rứa nước mắt mà ko làm gì được

thằng trộm sau khi khoái chỉ hưởng thụ xong quay cờ lip, hốt quần chip cô vợ liền để lại số điện thoại để tống tiền

anh chồng đi công tác về nghe kể lại, ko còn cách nào khác phải điện thoại cho bọn ác để chuộc cái cờ lip với cái quần chip...

thằng trộm thì khi có tiền chuộc rồi thì đi nhậu 1 chầu bia ôm đã đời chạy xe gay ra tai nạn chết người :(....

thưa cô bài văn của con tới đây là hết. " trích câu chuyện ko nằm trong sách cánh diều"
Chuyện hay nhưng chưa bám sát thực tế nha bác, thứ 1 trộm hiếm khi đi một mình, ít nhất cũng 2 thằng. Thứ 2 cô vợ trẻ ở nhà 1 mình cũng buồn và sợ nên phải rủ thêm cô bạn thân sắp cưới qua hàn huyên tâm sự, suy ra phải là 2 cái quần chip mới đúng haha.

5/4/20
35
26
18
113
Giờ mới lòi ra mấy anh đi xe ô tô toàn mấy anh chém gió như đại gia trên mạng, chứ cũng chả dư dả gì. Còn đại gia thật người ta vô hãng mua mẹ nó cái gương mới rồi.
Cụ nói nghe ngứa lỗ nhị quá ợ. Dell liên quan gì cả.