Hạng C
11/10/17
915
9.079
93
Ko sao bạn, mình đang uống đợt thuốc bao tử; xong đợt trị liệu này mình sẽ alo lại để xin ít lá uống thêm nhé; thanks bạn
rất xin lỗi vì đã không reply tin nhắn của anh.

• Love
Reactions: driverk
Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.502
113
Chia sẻ cho anh nào bị giống em tham khảo: Em trước bị loét bao tử nhẹ, bị trào ngược dạ dày nhiều năm (không biết). Sau 1 đợt ho kéo dài gần 2 tháng đi khám mới lòi ra bị trào ngược (mấy năm trước ho kéo dài rồi cũng tự hết, năm đó ho nhiều về đêm không ngủ được nên đi khám). Bác sỹ Loan phòng khám Victoria Nam Kỳ Khởi Nghĩa (không biết còn làm không) cho thuốc về uống: thuốc làm giảm nồng độ acid trong dạ dày và thuốc làm giảm khí tích tụ ở phổi (gây ho, khó thở). Điều trị khoảng 1 tháng kết hợp ăn uống đúng ngày giờ, hạn chế ăn dầu mỡ, hạn chế ăn cay, không ăn quá no, không để quá đói, không thức khuya...nói chung sống lành mạnh thì giờ không còn thấy triệu chứng của đau dạ dày với trào ngược nữa dù ăn uống, sinh hoạt sau này cũng thất thường như trước đây

Trong toa thuốc có thuốc Nexium em thấy bác sỹ hay chỉ định uống chung với các loại thuốc điều trị xương khớp (mục đích bảo vệ dạ dày)
E cũng đang uống Nexium + mometium gì đấy, phải kiên trì 1 tháng à? Moá thuốc mắc chứ ko rẻ, 1 viên lẻ 26k, ngày 2v là 50k, 1 tháng là 1.5tr

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.502
113
Lá cây này có chữa đc triệu chứng ăn ko tiêu, đầy bụng do trào ngược dạ dày ko các anh? Hóng report nhé, lâu quá ko thấy cập nhật

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.502
113
Anh taicm nói bệnh đã đỡ 7-8 phần nên ko ăn nữa
Vài tuần trc a liembk có qua lấy them lá, ảnh xin cho một người, nhưng con hái luôn đủ xài cho 10 người nên giao cái cho ảnh cái bịch thiệt bư
Các trường hợp còn lại đều im re , ko nghe nói năng gì
Vậy chắc ok rồi, chứ có chuyện gì là lên tụt quần ngay. Thế a muốn xin thì liên lạc cách nào?

• Like
Reactions: Liembk