Hạng C
5/3/08
870
52.591
93
Sì ghềnh
Em nghĩ là bác ấy đang nói về cây xăng chỗ góc Nguyễn Văn Trỗi - Huỳnh Văn Bánh. Bọn này chuyên làm thế.

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam
Bữa cây xăng THL - LVS em cũng đổ gặp trường hợp này, đứng ngoài mà nó lại bơm cái trụ trong mới ghê chứ (theo lời nó nói là 1 trụ nhưng 4 bơm, 4 vòi và 4 đồng hồ), không biết mình có bị nó "chơi" bữa đó k nữa vì lúc đó có việc gấp nên em k đi vòng ra phía sau xem đồng hồ

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
anacoda nói:
Bữa cây xăng THL - LVS em cũng đổ gặp trường hợp này, đứng ngoài mà nó lại bơm cái trụ trong mới ghê chứ (theo lời nó nói là 1 trụ nhưng 4 bơm, 4 vòi và 4 đồng hồ), không biết mình có bị nó "chơi" bữa đó k nữa vì lúc đó có việc gấp nên em k đi vòng ra phía sau xem đồng hồ

Dính chưởng rồi cha ơi!!!:)

Hạng C
8/8/08
666
62
43
trungnghia nói:
Tuithichxehoi nói:
...kg để ý đồng hồ bị đổ đè lên ng trước thì phải..

Đây là chiêu phổ biến. Cây xăng góc đầu Lạc Long Quân - Lý Thường Kiệt chơi chiêu này.

Chết thật, cây xăng này và cây xăng góc Huỳnh Văn Bánh-Nguyễn Văn Trỗi là hai chỗ em hay đổ xăng nhất vì tiện đường và cũng tin tưởng đại lý Petrolimex. Cây xăng bên NVT thì lúc nào đổ em cũng kè sát từng bước, nhưng bên Lý Thường Kiệt thì thấy có vẻ đàng hoàng, không biết có dính lần nào chưa đây?

Tập Lái
17/7/07
47
5
8
Các bác nghĩ sao khi nhân viên đổ xăng ở Petrolimex có mức thu nhập bình quân >10tr vnd/ tháng ^^ (ở SG). Đó là lời giải thích vì sao ta hay bị gian lận. Ở đâu cũng ko thể tin tưởng được, người tiêu dùng VN luôn là người thiệt thòi...

Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
NganCivic nói:
minhbt nói:
em cũng toàn đổ ở đây và ở góc Trần Huy Liệu - Nam Kỳ. Lúc nào đổ em cũng kiểm tra kỹ hết. Sau khi nghe bác kể chắcc em càng phải tăng cường hơn nữa.
bác có nhầm không vậy ? góc Trần Huy Liệu - Nam Kỳ.làm gì có cây xăng nào bác ơi , mà cũng không có ngã 4 này nữa . Nói về cây xăng này chính xác là đường Trần Quang Diệu <Q.3> ( Trần Huy Liệu<Q.PN> nối tiếp ) - Lê Văn Sỹ

hung279 nói:
Em nghĩ là bác ấy đang nói về cây xăng chỗ góc Nguyễn Văn Trỗi - Huỳnh Văn Bánh. Bọn này chuyên làm thế.

đúng rồi, em nói về cây xăng ở Huỳnh Văn Bánh - Nam Kỳ Khởi Nghĩa bác ạ!

Em nhầm chút, các bác thông cảm nhé!

Hạng C
3/12/07
843
4.854
93
CAN THO
Em cũng từng gặp trường hợp như trên ở cây xăng Trần Hưng Đạo (gần chợ Nancy). Giờ mỗi lần đổ xăng phải để ý một chút cho chắc!

Hạng D
5/7/07
1.834
3
38
OSCF - bị HS sll
hahaha, nhắc lại mới tức cười, hồi đó em có hay đi chiếc angel 80, đang chạy thì hết xăng, lúc đó em đi đường Trần Hưng Đạo, gần tới cây xăng gần chợ Nancy, em wẹo vô đổ lun, bảo là đổ đầy, đổ 1 hồi ra 65k :mad::mad::mad::mad:, lúc đó giá xăng 14,5k hay 13,5k gì đó, em wên rồi, chia ra thì bình xăng chiếc Angel hơn 4 lít, em thấy cực kì khó tin, nhưng chả bik nói thế nào, vì lúc đó em ko bik chắc bình xăng xe mình bao nhiu lít, ngậm ngùi mà trả tiền thôi, chả bik làm gì :mad::mad::mad::mad::mad:

Hạng C
6/8/07
590
3.678
93
Chuyện gian lận trong kinh doanh xăng dầu là ko tránh khỏi. Vấn đề chỉ là nhiều hay ít, và mức độ có nghiêm trong hay ko mà thôi.
Theo em, cây xăng của Đại lý bán lẻ Xăng dầu, trực thuộc Công ty Xăng dầu khu vực II, ( gọ tắt là cây xăng Petrplimex) được tín nhiệm hơn cả vì chất lượng xăng dầu được bảo đảm, và có Cửa hàng trưởng chịu trách nhiệm tại từng cửa hàng. Vậy nên, khi có bất cứ dấu hiệu nào của gian lận trong việc mua bán xăng dầu, các pác cứ mạnh dạn yêu cầu được gặp và giao dịch trực tiếp với Cửa hàng trưởng.
Ví dụ: khi các pác vào đổ xăng, yêu cầu đổ 50,000, nếu như trước đó có 1 xe khác đã đổ 20,000, rồi nhân viên ấy ko trả về số 0 mà tiếp tục bơm tiếp cho xe pác, sau khi đồng hồ hiển thị 50,000 thì dừng lại. Các pác nhận thấy được vấn đề là thực tế xe mình chỉ mới đổ 30,000 thôi, mà nhân viên lấy đủ 50,000. Lúc này, các pác có đôi co hay tranh cãi với nhân viên cũng vô ích. Cách tốt nhất là nói thẳng với nhân viên như vầy : "Anh (chị) đã đổ chồng số cho xe tui. Vì vậy, tui muốn gặp trực tiếp Cửa hàng trưởng để giải quyết. Nếu tôi sai, tôi sẽ thanh toán tiền trực tiếp cho Cửa hàng Trưởng."
Vậy thôi, nhân viên đó dám thu tiền của pác thì mới là lạ.

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng
Em vào đổ xăng là cứ đeo kính mát đen thui làm mặt ngầu , mấy chú nhân viên ko biết mắt em có nhìn đồng hồ hay không nên cứ phải tự động trả về số 0 trước cái đã mặc dù em chưa yêu cầu. Chiêu này hiệu nghiệm lắm.

Last edited by a moderator: