Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên
tung3tvn nói:
Đây là lỗi công tắc chân phanh của Forte, Cerata và hình như cả Santa Fe, i30 vì cùng dùng chung linh kiện của Huyndai. Xe em đã bị 2 lần. Các bác có thế sang otofun để tham khảo thêm. Bên đó rất nhiều bác dính lỗi này. Cách khắc fuc tạm thời thì rất đơn giản nhưng em ko biết thay hẳn cái công tắc mới thì có chữa được hẳn ko, vì linh kiện thay mới cũng vẫn của Huyndai

Ấn được mà không đề được thì mới là lỗi công tắc; đây là không ấn được do nhồi phanh khi máy không nổ. Theo em là cứ ấn và giữ chân phanh nó sẽ xuống dần.

Hạng B2
29/7/06
362
1
0
Hà nội
tung3tvn nói:
Đây là lỗi công tắc chân phanh của Forte, Cerata và hình như cả Santa Fe, i30 vì cùng dùng chung linh kiện của Huyndai. Xe em đã bị 2 lần. Các bác có thế sang otofun để tham khảo thêm. Bên đó rất nhiều bác dính lỗi này. Cách khắc fuc tạm thời thì rất đơn giản nhưng em ko biết thay hẳn cái công tắc mới thì có chữa được hẳn ko, vì linh kiện thay mới cũng vẫn của Huyndai

Bác nick gì trên OF vậy ạ ???

Cái vấn đề của bác chủ thớt không liên quan gì đến công tắc chân phanh đâu ạ, lỗi công tắc chân phanh là xe vẫn hoạt động bình thường nhưng không đề được (Lỗi này do ẩm dẫn đến mô ve điểm tiếp xúc của công tắc gây chập, thay công tắc sẽ hết). Bệnh của bác chủ thớt là do đạp phanh nhiều lần không đề nổ nên nó khoá tay lái và chân phanh lại để đảm bảo an toàn, nếu đạp mạnh chân phanh mà vẫn không đề nổ đuợc các bác ấn SHIPLOOK và đưa cần số về N, đẩy xe lên phía trước vài cm để nhả chân phanh ra và đề nổ lại như bình thường.

Hạng B2
26/7/06
481
15
18
Hà Nội
cuabien2368 nói:
tung3tvn nói:

Bác nick gì trên OF vậy ạ ???

Cái vấn đề của bác chủ thớt không liên quan gì đến công tắc chân phanh đâu ạ, lỗi công tắc chân phanh là xe vẫn hoạt động bình thường nhưng không đề được (Lỗi này do ẩm dẫn đến mô ve điểm tiếp xúc của công tắc gây chập, thay công tắc sẽ hết). Bệnh của bác chủ thớt là do đạp phanh nhiều lần không đề nổ nên nó khoá tay lái và chân phanh lại để đảm bảo an toàn, nếu đạp mạnh chân phanh mà vẫn không đề nổ đuợc các bác ấn SHIPLOOK và đưa cần số về N, đẩy xe lên phía trước vài cm để nhả chân phanh ra và đề nổ lại như bình thường.

nick em bên OF cũng là tung3tvn nhưng em hoạt động bên OF này nhiều hơn :)

Hạng D
26/5/10
1.173
2
0
43
xe em mới đi có 4 tháng mà cũng bị trường hợp cứng chân phanh 2 lần lúc start, cứ như là mình chưa đạp phanh vậy, nhưng cũng k ảnh hưởng gì nhiều, vì nhả chân ra, ấn lại là start bình thường

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Hu hu, e bị rồi nè. D9a5p thắng rồi đề mà nó im re, chả có động tịnh gì cả . Thử vài lần cuối cùng ........ chân thắng cũng khoá luôn :). Lúc đầu tưởng hết pin cái smartkey, đổi cái khác cũng vậy..... huhu. Chả biêt sao nữa, hồi nãy tắm mưa 1 hồi lạnh quá nên chịu thua rồi...... sáng mai ra vọc tiếp mới được :(

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Tiếp theo:
Sáng nay, tinh thần minh mẫn e lôi cái DVM ra và đo thử cái bình.............. ặc, khg thể tin được ~ 0V :(............ ok nhưng mà khg sao, e tìm cái dây điện nối mồi với chiếc Yaris ............ nhấn nút, đèn táp lô sáng lên ..........hahahah, mừng quá => vậy là hệ thống khg sao cả chỉ là cái accu thôi :)

Vậy thì dễ rồi :D, sao một lúc tày mày xe cũng nổ được sao khi nối với 1 bình 75A ngoài khác :) ...... thôi đi uống cafe khoe mấy bác chơi, lát e quay lại xem thử bình sạc được bi nhiêu rồi.

Vậy là xong! nhưng mà e thắc mắc tí. Xe e chỉ mới nằm nhà không chạy khoảng 2 tuần thôi mà sao bình tèo hẳn luôn vậy ??? Là do chất lượng bình hay do ........ 3 tuần lâu quá vậy

Tập Lái
25/11/18
6
0
1
37
Matiz grooove cung bị 1 lần. Chân thắng cứng ngắc. Đề ko lên động cơ. Nhưng ràdio vẫn chạy. Mở cửa rồi đi ra ngoài xíu lại đề dc.
12.2.2019 lại bị. Lần này may mà đang ở nhà. Sáng mai chắc gọi thợ tới thôi.

Tập Lái
25/11/18
6
0
1
37
Sau 15p co găng bật máy lên. Dù động cơ ko khơi động nhưng co thể di chuyển cần số. Em đưa vè số D rồi lại P trongkhi chân vẫn đp thắng để hy vọng no ngot trở lại.
Rồi tắt máy đề lại. Thế là nó lên.
Xog.

Hạng B1
8/1/10
74
34
18
Cứ nhấn nút đề lần 1, lần 2 thì nhấn và giữ luôn trog 8s-10s là e nó la làng lên ngay bác ơi.