Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi
RE: Chắc chỉ giỏi như VUA mới làm được...!

Em thấy mấy thằng xe Bus cực kì mất dạy. Nó chèn xe em 2 lần rồi, may mà mình phanh kịp. Vượt lên đến đầu xe nó rồi mà nó vẫn ở trong điểm đỗ lao ra ép mình vào bên trái đường. Ông già em có lần đi xe bus xuống xe mới thò một chân xuống đường nó đã cho xe chạy làm cho ông bị ngã lăn ra đường. Nói chung là em rất thù mấy thằng này!

Hạng B2
25/4/05
211
1
16
38
Mazda Cộng Hòa

Em là hành khách thường xuyên của bus nè,em đi học tít trên thủ đức nên sáng nào cũng phải đi xe bus.Phải công nhận là các bác xe bus chạy ẩu thật,nhưng ko phải lỗi hoàn toàn do các bác ấy đâu,VD tuyến em hay đi là tuyến S07,chạy từ ĐHBK-ĐHYD-ĐHSP-PTTH LHP-Bến Thành-ĐH KHXHNV-Hàng xanh-XL Hà Nội-ĐHSPKT-ĐHNH-KTX ĐHQG,trạm điều hành yêu cầu mỗi chiếc chạy từ đầu bến (ĐHBK) đến cuối bến (KTX ĐHQG-thủ đức) trong vòng 1 tiếng 25 phút nếu chạy quá giờ sẽ bị phạt,như vậy nếu chạy giờ cao điểm thì ko thể chạy đàng hoàng được.Nhờ có xe bus mà việc học đỡ bao nhiêu,bác nào thử chạy lên Thủ Đức bằng xe máy xem,đổ 20.000 tiền xăng chỉ để đi về,đường thì bụi,trong khi đó chi mất 8.000 là được ngồi mẹc!(tuyến này toàn dùng mercedes ko)như em đi vé tập tính ra mỗi ngày chỉ mất 3.000!
CHÚC CÁC BÁC TRÊN DIỄN ĐÀN ĂN TẾT VUI VẺ

Tập Lái
20/10/05
44
0
0

thế các bác chưa biết độ liều của lái xe hyundai, sansung chở cát rồi. theo em bus chưa là gì đâu.

Tập Lái
20/10/05
44
0
0

theo em thứ tự nguy hiểm cần tránh xa là: xe chở cát, xe rác, xe bus, taxi, xe mượn.