Hạng C
24/10/05
771
1.213
93
HCMC
RE: Chắc chỉ giỏi như VUA mới làm được...!

E chúa gét mấy ông bus.

Hôm qua trên NTMK gần nhà sách, trong gio cao điểm mà 1 bus cứ chạy trong làn đường xe máy rồi bóp còi inh ỏi ngay sau xe E.
Bực minh vì đường kẹt không chạy được mà nó cứ gí mình nên E quay lại chửi nó (không nghe nhưng chắc là nó hiểu). Có lẽ nó thấy E đi Rebel trông cũng "mất dạy" thế là nó tịt luôn, chạy tà tà và không bóp còi nữa -->sướng!!!

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Trích đoạn: like_car

Bực minh vì đường kẹt không chạy được mà nó cứ gí mình nên E quay lại chửi nó (không nghe nhưng chắc là nó hiểu). Có lẽ nó thấy E đi Rebel trông cũng "mất dạy" thế là nó tịt luôn, chạy tà tà và không bóp còi nữa -->sướng!!!

Bác nói sao ấy chứ, mấy bác tài xế xe bus chửa biết sợ là gì. Bác gây chuyện với mấy ông vua này chỉ thiệt thân thôi.

Hạng B1
24/9/05
59
1
6
53
HANOI-VIETNAM

Bớt HCM city chạy ẩu thật.Iem ở gần T.Ư Có văn minh xe Bớt sướng thật.Chạy đúng giờ, dúng tuyến,dừng đúng trạm, đi xa xa là em trèo lên xe Bớt chọn hàng ghế cuối ngủ 1 giấc>>> đỡ mệt.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Xe bus ngòai HN chạy còn ẩu hơn, hôm nọ ở ngòai đấy tôi lái xe vào giao lộ rồi, đã bật xin nhan rẽ trái rồi, đã đánh đầu xe chớm rẽ thì 1 chiếc xe Bus huớng ngược lại phi như tên bắn, không hề có ý định giảm tốc độ nhường đường cho mình, tôi cũng ớn (vì trên xe chở vợ và con) nên vội đánh tay lái ngược lại cho đầu xe qua phải để tránh, đã thế thằng cha lái xe bus đấy còn trừng mắt lên với tôi ra điều mắng mình là chạy kiểu gì đấy nữa chứ :mad:

Hạng D

Hồi chiều em thấy 1 anh lái xe bus đã bị bồ câu phạt....thấy nó bị phạt mà sướng gì đâu, phải nghiêm khắc với mấy thằng bus mới được, chạy trên đường đông nghẹt muốn ra thì ra muốn zô thì zô, nhấn kèn inh ỏi, sao mà mất d... thế ko biết...:mad:

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: Der Fahrer

Bác Tít , vậy Bác là Trai Thủ đô hả ?? Dzậy mà lúc đầu tui cứ nghĩ Bác là Trai Thành Phố Bác !! :D

Gốc luôn đấy bác, bố & mẹ người Hà Nội, sinh ra ở Hà Nội, nhưng hầu như lớn lên tại SG do đó hơi lai rồi :D, nhưng riêng tiếng thì hầu như là không đấy nhé ;)

Hạng B2
28/11/05
223
4
18
53
Saigon

Trích đoạn: tungrose

Bác nói sao ấy chứ, mấy bác tài xế xe bus chửa biết sợ là gì. Bác gây chuyện với mấy ông vua này chỉ thiệt thân thôi.

Vậy mà em gây đấy :)! Hôm ở vòng xoay An Sương . em đang ôm cua ( rất chậm vì xe đông ) thì tự nhiên thấy bên phải có thằng bus vượt lên chạy thật sát . Hoảng quá thắng gấp xe lại , bóp kèn inh ỏi . Thế mà nó cứ lừ lừ cúp sát hông em , kiếng hậu quẹt tành tạch trên sườn nó mà nó vẫn cứ chạy mặc cho em la hét chỉ trỏ ( wýnh quá la đại chứ trong xe sao nghe :D ) và rồi bánh sau nó liếm vè trước em nghe soạt một tiếng . Điên tiết , em vọt lên , thắng gấp chận trước đầu xe nó rồi tung cửa xe nhảy xuống , chỉ vào mặt tài xế , bắt tấp xe vào lề để nói chuyện . Sau một hồi cự cãi và tay em cứ lăm cái...điện thoại chực gọi xxx , bên xe bus xuống nước xin lỗi và chịu đền cho em ...250 nghìn , hic . Hậu quả là cái vè xe em bị móp , trầy hết sơn .

Vậy mà sau khi tiếp tục đi và đã nguôi giận , em lại thấy tội cho thằng tài xế . Hỏng biết tháng lương bi nhiêu mà phải móc ra hết 1/4 triệu . Thiệt đó các bác !

Hạng C
24/10/05
771
1.213
93
HCMC

Đáng tội cho cả hai:
Nó thì mất tiền (cũng vì miếng cơm manh áo thôi mà, chẳng ai muốn chạy ẩu cả !), Bác thì phải bù tiền vào để sửa xe.

Trích đoạn: khanhdo

Trích đoạn: tungrose

Vậy mà em gây đấy :)! Hôm ở vòng xoay An Sương . em đang ôm cua ( rất chậm vì xe đông ) thì tự nhiên thấy bên phải có thằng bus vượt lên chạy thật sát . Hoảng quá thắng gấp xe lại , bóp kèn inh ỏi . Thế mà nó cứ lừ lừ cúp sát hông em , kiếng hậu quẹt tành tạch trên sườn nó mà nó vẫn cứ chạy mặc cho em la hét chỉ trỏ ( wýnh quá la đại chứ trong xe sao nghe :D ) và rồi bánh sau nó liếm vè trước em nghe soạt một tiếng . Điên tiết , em vọt lên , thắng gấp chận trước đầu xe nó rồi tung cửa xe nhảy xuống , chỉ vào mặt tài xế , bắt tấp xe vào lề để nói chuyện . Sau một hồi cự cãi và tay em cứ lăm cái...điện thoại chực gọi xxx , bên xe bus xuống nước xin lỗi và chịu đền cho em ...250 nghìn , hic . Hậu quả là cái vè xe em bị móp , trầy hết sơn .

Vậy mà sau khi tiếp tục đi và đã nguôi giận , em lại thấy tội cho thằng tài xế . Hỏng biết tháng lương bi nhiêu mà phải móc ra hết 1/4 triệu . Thiệt đó các bác !

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Ông anh gan thật, nó đã véo tai ( thiếu đạo đức lái xe) anh, thế mà gan còn chặn cả đầu nó , không sợ nó dê à( Vỗ mông)...:D