Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Em đọc bên otofun có bác lấy lọc gió máy lạnh đem ngâm nước ấm + Ít xà bông rồi sấy khô ? Các bác khác thì thổi bụi thôi => Còn các OSer thì sao ợ ? Cho em xin ít kinh nghiệm vệ sinh lọc gió máy lạnh ạ :D (Xe mới đi có 1300km)
Dễ mà, chỉ cần hạ hộc bên phải là rút lọc gió ra, thấy báb bẩn thì rửa là sạch ngay, không hỏng đâu, xe mình đi 5000 mình rửa 3 lần rùi, chỉ vì thỉnh thoảng mình lấy khí ngoài thế mà có cả lá cây vào đấy. Mình chăm rửa nên xe khi nào cũng thơm không có tý mùi máy lạnh nào, khi nào lọc xơ quá thì thay

Hạng D
25/12/12
1.607
631
113
Dễ mà, chỉ cần hạ hộc bên phải là rút lọc gió ra, thấy báb bẩn thì rửa là sạch ngay, không hỏng đâu, xe mình đi 5000 mình rửa 3 lần rùi, chỉ vì thỉnh thoảng mình lấy khí ngoài thế mà có cả lá cây vào đấy. Mình chăm rửa nên xe khi nào cũng thơm không có tý mùi máy lạnh nào, khi nào lọc xơ quá thì thay

em đã làm 4 lần . Lần đầu còn sợ hư, mấy lần sau là ngâm xà phòng (nước ấm từ máy nước nóng phòng tắm)+ xịt thẳng vào. không cần làm sạch kỹ 100% (impossible), làm >90% là ok. Còn làm được chắc hơn 4 lần nữa (hiện giờ là 14k km, xe toy).

• Like
Reactions: ReventonV12
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Loc gió máy lạnh bên vn bán đắt lắm hay sao mà bác lôi loc bẩn, cũ ra xịt rửa dùng lại thế? Nếu muốn dùng loc gió rửa được dùng lại nhiều lần thì hỏi đai lý K&N bên vn ấy, xem họ có nhập hàng không
Thật sự tôi chả hiều các pác .Thay nhốt xe thì dùng lại loc nhớt cũ,loc gió máy lạnh loai xài 1 lần bẩn là đem vứt thì lại lôi ra xịt rửa dùng lại
Trong khi 2 cái đó tưởng nhỏ mà không có nhỏ.Thậm chí loc gió washable của K&N cũng có bộ kit có 1 chai dùng để xịt vào bộ loc để làm mềm chất bẩn, bui bặm giữ lai trong các nếp xêp của màng loc gió rồi mới đem rửa ở đầu vòi nước chứ không phải đem rửa đầu vòi nước khơi khơi mà không có xit cái chai kia vô.Nhà sx người ta nghiên cứu hết rồi.
http://www.knfilters.com/cabin-air-filter.aspx
Hỏi đai lý K&N bên vn xem có nhập hàng vê chưa, mua về mà dùng

Hạng C
21/6/15
987
797
93
64
lọc gió m l thì tui thấy chỉ cần tháo ra rồi xịt bằng máy thổi hơi là đủ, cứ tháo ra mang ra tiệm sửa xe máy bảo họ thổi ko thì mình tự thổi lấy rồi trả tiền như bơm xe tôi mà,

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Loc gió máy lạnh bên vn bán đắt lắm hay sao mà bác lôi loc bẩn, cũ ra xịt rửa dùng lại thế? Nếu muốn dùng loc gió rửa được dùng lại nhiều lần thì hỏi đai lý K&N bên vn ấy, xem họ có nhập hàng không
Thật sự tôi chả hiều các pác .Thay nhốt xe thì dùng lại loc nhớt cũ,loc gió máy lạnh loai xài 1 lần bẩn là đem vứt thì lại lôi ra xịt rửa dùng lại
Trong khi 2 cái đó tưởng nhỏ mà không có nhỏ.Thậm chí loc gió washable của K&N cũng có bộ kit có 1 chai dùng để xịt vào bộ loc để làm mềm chất bẩn, bui bặm giữ lai trong các nếp xêp của màng loc gió rồi mới đem rửa ở đầu vòi nước chứ không phải đem rửa đầu vòi nước khơi khơi mà không có xit cái chai kia vô.Nhà sx người ta nghiên cứu hết rồi.
http://www.knfilters.com/cabin-air-filter.aspx
Hỏi đai lý K&N bên vn xem có nhập hàng vê chưa, mua về mà dùng

Lọc gió máy lạnh xe hơi và lọc gió máy lạnh gia đình, công dụng như nhau chỉ là lọc bụi bẩn, kể cả khi không có lọc thì máy lạnh vẫn hoạt động bình thường, đâu phải như lọc nhớt hay lọc nhiên liệu ảnh hưởng đến vận hành của máy. Nên lọc gió rửa làm sạch rồi dùng lại có sao đâu.

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Hạng B2
27/1/17
133
32
28
37
Hà Tĩnh
Em đọc bên otofun có bác lấy lọc gió máy lạnh đem ngâm nước ấm + Ít xà bông rồi sấy khô ? Các bác khác thì thổi bụi thôi => Còn các OSer thì sao ợ ? Cho em xin ít kinh nghiệm vệ sinh lọc gió máy lạnh ạ :D (Xe mới đi có 1300km)
sau mỗi 5000km thì mới cần vệ sinh bác nhé, mới có 1300km thì ko cần phải lo (tất nhiên là cung đường bác chạy ít bụi bẩn, nói chung tạm gọi là "sạch sẽ")

• Like
Reactions: ReventonV12