Hạng C
4/5/12
845
28.106
93
Em xài thẻ tín dụng chỉ sử dụng đúng chức năng đi chợ kg mang tiền mặt cho gọn mà thôi, chứ NH kg ăn đc đồng lời của em đc :), 1 tháng em vô internet banking kiểm tra và trả tiền cho thẻ mấy lần, nhiều khi còn trả dư mấy triệu vì chuyển khoản cho chẳn, khỏi mắc công bấm số lẽ nữa.
Bank nó ăn lời từ tiền a để trên tk rồi.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.369
113
thì đã trả mức tối thiểu rồi đấy nhưng bữa đó chủ nó phát lương trể.
Trả minimum rồi thì sao còn charge phí, chỉ thu lãi trên số dư nợ thôi.
Bữa cty mình bị chậm 1 ngày do lội bên cty kế toán (cty riêng), họ gửi email khẳng định ai bị late fee thì họ sẽ trả.

Hạng D
6/12/11
1.076
492
98
Bữa cty mình bị chậm 1 ngày do lội bên cty kế toán (cty riêng), họ gửi email khẳng định ai bị late fee thì họ sẽ trả.
Ý bác chuột là trả chưa đủ minimum (thiếu 10k)

Hạng C
14/6/11
691
30.252
93
Long An
Chắc là TK ảnh còn thiếu 10K nữa mới đủ min; ăn chơi quá mà :D :p

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
bữa trả nó còn thiếu 10 ngàn đồng vì tài khoản hết mịa tiền.
hôm sau nó charge phí 500 ngàn
anh ăn ở sao, đám ngân hàng em gọi 1 phát nó hoàn lại phần lãi cho em luôn

Hạng D
13/1/11
1.098
26.450
113
Em post lên biết sẽ có nhiều bác nói là nó đã ăn mình ở chỗ này, chỗ khác, giờ có trả đúng hạn hay kg đúng hạn thì nó cũng ăn lời ở tk của mình à, vì là thằng đèn ông cũng phải có mấy đồng dư để trong tk NH để en cháo dịch chứ :)

Hạng B1
2/12/06
85
390
53
Xìgòn
Mình từng bị 1 lần, họ tính thế này, phạt trả chậm, lãi suất tính từ ngày chi tiêu cho số tiền. Nếu đóng minimum, không bị phạt trả chậm. Sau em kiện, vì em không nhận được thông báo sao kê, nhưng kô xi nhê gì, vẫn bị tính lãi và phạt chậm trả. Thật ra, số tiền tháng đó em là tiền lẻ vài ngàn đồng lần trước phát sinh, nhưng chưa có credit, em không để ý nên không theo dõi kỹ, cuối cùng mất tiền ngu hơn 100K. Tài khoản em lại để NH khác nên không tự trích trả được.