Hạng B2
5/4/07
398
0
16
Hà Nội
www.otosagon.com
thomoc nói:
Em ở HN, đặt xe AT máy xăng hỏi có hỗ trợ đăng ký gì không, TH trả lời sẽ cho người đi làm giúp nhưng ngoài các khoản phải nộp (có hóa đơn) thì chủ xe phải chi thêm 1 triệu rưỡi tiền dịch vụ??? Em lấy về tự đi làm lấy cũng nhanh mà hết có mấy trăm.
À hôm lấy xe em quên không kiểm tra hộp đồ nghề theo xe, về thấy thiếu 1 cái gì đó vì trong khoang hộp xốp có 1 ô trống không biết là cái gì. Các bác có thấy như thế không?

Xe nào cũng vậy bác à...................

Hạng B1
20/12/06
60
0
6
Hà Nội
newpie nói:
Xe em cũng vậy, không biết thiếu cái gì.
Thế mới chán bọn này, không có quyển hướng dẫn sử dụng (user manual) thì ít nhất cũng phải có quyển giới thiệu xe (catalogue) chứ nhỉ. Chuối!
Hôm nhận xe có chức năng này mà hỏi mấy tay kỹ thuật ở đó không giải thích nổi. Cụ thể:
Tôi: Mở khoá bằng cách cắm chìa khoá vào ổ khoá cánh cửa lái, khoảng 2-3 phút sau mở cửa lái -> xe kêu ầm ỹ lên, cắm chìa vào nổ máy không được.
Một chú thợ: chạy ra hỏi sao anh lại mở cửa bằng chìa khoá, phải mở bằng điều khiển chứ
Tôi: Sao không mở được bằng chìa
Thợ: Ổ khoá chỉ để chống trộm, nếu cho chìa vào mở là nó kêu
Tôi: Nếu chìa lạ nó kêu thì đúng rồi đằng này là chìa zin theo xe, mở được cử hẳn hoi cơ mà
Thợ: Thế nó thiết kế cái điều khiển làm gì mà anh không dùng
Tôi: Nhỡ điều khiển hết pin hoặc bị hỏng thì phải dùng chìa chứ
Thợ: đã trang bị cho anh 2 điều khiển rồi cơ mà
....
Chẳng buồn tranh cãi nữa. Định mang xe về thử hoặc hỏi anh em xem sao. Đến bây giờ vẫn chưa biết họ thiết kế cái ổ khoá cửa lái để làm gì. Lưu ý: Khi mở hoặc khoá bằng chìa chỉ mở hoặc khoá mỗi cửa lái thôi, không có tác dụng gì đến những cửa khác. Xe các bác có bị thế không?

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
Cái chìa khóa cơ là để bác bỏ vào trong bóp, dự phòng trường hợp bác để điều khiển trong xe mà khóa cữa lại, hoặc xe trục trặc về điện không thể mở bằng điều khiển được. Nếu bác mở máy bằng chìa đó thì bộ báo động nó kêu. Xe nào cũng thế cả bác ạ..
Trường hợp không có điều khiển mà phải chạy bằng chìa đó thì nó kêu một lúc là hết. Nhưng cứ khởi động lại là kêu. Lúc đó bác chịu khó đứng ngoài xe phân bua với mọi người là được.

Hạng B1
20/12/06
60
0
6
Hà Nội
1. Nếu để quên điều khiển trong xe thì khóa thế nào được?
2. Nếu để chìa trong bóp thì nổ máy thế nào được? Xe này không có smart key

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
Nếu khoá bằng điều khiển thì phải mở bằng điều khiển. Nó kích hoạt chống trộm khi khoá bằng điều khiển.
Nếu các bác k muốn kích hoạt chống trộm (ai lại thế) thì cứ việc khoá bằng chìa như các xe đời cũ thông thường. Lúc đó thì mở bằng gì cũgn được.

dell132 nói:
alooto nói:
vừa rùi có đi SG về,vào đó em có ghe qua đại lý TH trong đó.hỏi mua chiếc caren máy xăng giá chào 525 T
Có khuyến mãi che nắng sau,bao bọc tay lai.bạc trùm xe
Về DN hỏi cũng giá đó.nhưng chả có khuyến mãi gì
Vậy mà còn bảo đây là chương trình của trong đó,ngoài nay hok có
thiết nghĩ đã là TH thỉ đâu hok giống nhau phài hok mấy bác
chả biết là lỗi do đâu,trong đó có,mà ngoài này hok?

Mây cái này ăn thua gì đâu bác, bác ra ngoài mua không bao nhiêu lại hợp ý mình.
Đúng là việc KM thì tùy đại lý bác ạ.
em hok ham đồ khuyến mãi,nhưng cái gì của mình la phải lấy,hok lấy chúng bảo mình ngu sao.