Tags
lào
Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Có ma là sao bác, bác chia sẻ với ạ, hic
Ma nữ hả bác:D
Vườn tượng phật không chỉ có những bức tượng về các vị Phật mà còn các tượng về yêu quái, rắn độc...
Khu vườn này nằm bên dòng sông Mê Kông giáp Thái dúi; rất nhiều đền, chùa, tượng bền Lào nằm trên dòng sông này và rất nhiều trong đó được Yểm Bùa. Nhằm chống giặc Thái dúi xâm lược.
Tết dương lịch vừa rồi, gia đình em có dịp qua Lào. Khi đến Khu vườn Tượng Phật này là vào khoảng 4h45 chiều; Lúc tham quan xong, ra ngoài vườn hoa tầm 5h30 (khu vực Chekin Vườn Tượng Phật, nằm ngoài bờ sông Mê kong) lúc đó trời vừa tắt nắng; 1 người trong gia đình em cảm nhận âm binh xuất hiện rất nhiều, lạnh gáy và gây chảy máu (Đã được kiểm chứng) => Về KS ngay.
Tối hôm đó con em 3 Tuổi, ăn xong là nôn trớ, tối trằn trọc khó ngủ;
Bác nào có dịp tham quan khu này thì nên đi trước khi trời tắt nắng.

Hạng B2
2/9/17
173
83
28
Vườn tượng phật không chỉ có những bức tượng về các vị Phật mà còn các tượng về yêu quái, rắn độc...
Khu vườn này nằm bên dòng sông Mê Kông giáp Thái dúi; rất nhiều đền, chùa, tượng bền Lào nằm trên dòng sông này và rất nhiều trong đó được Yểm Bùa. Nhằm chống giặc Thái dúi xâm lược.
Tết dương lịch vừa rồi, gia đình em có dịp qua Lào. Khi đến Khu vườn Tượng Phật này là vào khoảng 4h45 chiều; Lúc tham quan xong, ra ngoài vườn hoa tầm 5h30 (khu vực Chekin Vườn Tượng Phật, nằm ngoài bờ sông Mê kong) lúc đó trời vừa tắt nắng; 1 người trong gia đình em cảm nhận âm binh xuất hiện rất nhiều, lạnh gáy và gây chảy máu (Đã được kiểm chứng) => Về KS ngay.
Tối hôm đó con em 3 Tuổi, ăn xong là nôn trớ, tối trằn trọc khó ngủ;
Bác nào có dịp tham quan khu này thì nên đi trước khi trời tắt nắng.

Nghe ghê quá bác. Hồi kỳ mình ẫm con mình 7 tháng tuổi vào chùa Ngọc Hoàng để xin lộc vì khó nuôi. Ẫm đến phòng thờ âm binh quỹ yêu và diêm vương gì đó thì mấy người giữ chùa đó chặn lại ko cho ẫm em bé vào. Sorry hơi lang mang xíu.:p

Bác chủ thớt cho mình hỏi qua đó bác giao tiếp như thế nào ạ? Bằng tiếng Việt hay tiếng Anh? Bác đi hết bao nhiu ngày và thiệt hại hết bao nhiu ạ?

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Nghe ghê quá bác. Hồi kỳ mình ẫm con mình 7 tháng tuổi vào chùa Ngọc Hoàng để xin lộc vì khó nuôi. Ẫm đến phòng thờ âm binh quỹ yêu và diêm vương gì đó thì mấy người giữ chùa đó chặn lại ko cho ẫm em bé vào. Sorry hơi lang mang xíu.:p

Bác chủ thớt cho mình hỏi qua đó bác giao tiếp như thế nào ạ? Bằng tiếng Việt hay tiếng Anh? Bác đi hết bao nhiu ngày và thiệt hại hết bao nhiu ạ?
Thích là lên đường thôi anh. Ngôn ngữ chưa bao giờ là rào cản, Lào gặp người nói tiếng Việt nhiều hơn tiếng anh, nhưng vào những vùng thì mù chữ hoàn toàn.
Về chi phí thì tùy vào nhu cầu, điều kiện từng người. Nếu anh Book phòng trước thì chi phí phòng sẽ giảm đáng kể, như em ở KS Mường Thanh Viêng Chăn tầm 1,7tr 1 đêm/2phong. Đến Văng viêng không Book trước thì 3tr/1 đêm 2 phòng.
Ăn uống không nên ăn ở Tại KS vì nó thường đắt mà không ngon.
Chỉ phí đợt em đi khoảng 37tr/6 người/5 ngày 4 đêm.

Hạng B2
27/1/15
373
344
63
51
Thật ra vẫn có cách để chạy xe qua đất Thái bác ạ. Em biết nhiều đoàn đi vậy rồi, kể cả có dẫn đường (dịch vụ) lẫn không có.
Có bác. Bác có tiền bác thuê Police Thai nó hụ còi mở đường cho bác đi

14/6/17
879
424
63
lần đầu trải nghiệm đi tàu lửa 10h qua bangkok ( mà thiệt nhỏ lớn e chưa đi xe lửa bao h nên h đi thử cho biết :D )
giá vé , mình muốn đi time và giá , tự chọn . E đi chuyến 7h tối , 10h sau tới bangkok khoàng 5h30 sáng , đi ban đêm tiện và đỡ mất time hơn
View attachment 1942657
mua vé từ sớm , trong thời gian chờ đợi e đi cháp cháp tùm lum tùm la :D
View attachment 1942660 hầu như e cháp hết ko chừa quán nào :p
View attachment 1942662
View attachment 1942661 View attachment 1942663

View attachment 1942666
sau khi đã no nê , e cuốc bộ quay lại nhà ga chờ xe lửa , vì e nghe nói xe lửa chạy rất đúng giờ nên 6 h30 e đã quay về chờ cho nó lành
View attachment 1942674
View attachment 1942672 View attachment 1942669 View attachment 1942668
cuối cùng thì xe lửa cũng tới;)
View attachment 1942675 ta nói cái xe lửa khác xa trong trí tưởng tượng như quay về cái thời trong phim Châu Tinh Trì còn trẻ :D:D thời mà xem phim hồng kong thập niên 90 , thiệt tình là e mới đi xe lửa lần đầu cũng hơi bất ngờ ...
View attachment 1942676
View attachment 1942678
Quá tuyệt

Hạng B1
11/8/16
61
39
18
39
bác có những trải nghiệm thật tuyệt vời
con của bác được đi như vậy sẽ vui lắm

Hạng B2
29/8/15
369
203
43
Chào bạn, thích quá bạn nhỉ
Mình cũng định đi một chuyết Compdia/Laos cho có trải nghiệm, bạn có thể chia se giúp mình thông tin sau:
1. Nếu xe từ Việt Nam qua thì cần các giấy tời gì phải đăng ký trước để mình chuẩn bị và chi phí ước tính bao nhiêu (Passport quốc tế mình có rùi)
2. Nếu xe bên Cambodia/Lào thì phí thuê xe một ngày tầm bao nhiêu vậy?
Mình có chạy một lần từ Bỉ qua Hà Lan cũng vui. Kẹt xe một lần trên cao tốc và phải chạy ngược chiều ở land khẩn cấp để đổi đường khac (Theo hướng dẫn Công An). Hiii