Tập Lái
7/7/08
34
1
6
HoaBinh City
@Automatic: Tk Bác nhé. Bác ở xa quá, nếu ko bán cho Bác giá sắt vụn lun. Yêu xe lắm các Bác ơi, yêu oto như yêu vợ 2, yêu moto như yêu dì, nên mới sửa chữa dì nó đến giờ phút này, mới nhờ các Bác chỉ giùm, nơi mua xích líp cho Dì đó ạ. Được các Bác động viên, Em quyết chí đi tìm xem sao, vi bộ xích líp cũ của xe vẫn còn mà. Thôi đã trót rồi thì chét luôn. Ai bảo đa mang phải đèo bòng.
Cám ơn các Bác trên 4rom OS, có gì ko nên ko phải bỏ quá cho Em. Tuổi già, non dạ.

2D
Tập Lái
20/11/08
45
0
0
47
feroza3s nói:
Chào các Bác cùng sở thích motobig. Đầu tiên Tui xin có máy dòng tự sự và xin các Bác tư vấn: Có xe hộp rồi, nhưng vẫn nuôi ngựa sắt 250cm3. Bi giờ xe moto to chỉ dùng đi dạo dạo, cafe, duy trì cho máy móc nó trơn tru. Đi oto ít người biết mình, đi xe moto thì ngược lại. Hiện Tui có 1 xe moto HondaTwin250 (dòng thể thao) đời 1997 thì phải, nhưng hiện nay để trưng bày vì nhông xích tìm chưa ra, có thể là tìm chưa đúng địa chỉ. Bác nào ở Hà Nội biết chỗ cung cấp, xin làm ơn chỉ giùm Tui với. Xin cảm ơn.

cứ để mà bày cho nó đẹp nhà cụ ah! cuối năm đỡ phải mua cây kiểng. khà khà khà ....cơ mà thay nhông sên ...vào rồi lại tốn thêm tiền sửa vì xe để lâu ko dùng, có khi tính ra còn hơn cả giá trị cái xe của cụ đấy.

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
@feroza 3s : nếu bác ở Hn thì thử câm bộ nhông đĩa cũ ra cửa hàng Giang Sơn - Hoà Mã kiếm coi sao .... chỗ đó thi thoang hay tàng trữ mấy hàng đồ cổ xuất xứ Taiwan , xài đỡ cũng được ...

Hạng C
4/9/06
579
0
16
34
Keke đúng em này em đã hỏi bác Đức 1 lần, khác là VT250 với VTF thôi, nhìn mãi còn khóc:mad:

@ Feroza 3s: Xe bác màu trắng luôn hả bác, VT250 thì sx từ mãi năm 83 cơ[8|][&:]
E nghĩ mấy từ đồ bác cần nguyên cây chắc khó kiếm lắm, bác thử xuống gần công viên Nghĩa Đô hoặc qua chỗ ông Phương ở Nguyễn Du ấy, ngày trước e thấy 1 con VTF dựng ở đấy, chắc may ra có đồ cũ, bỏ đi cũng tiếc[>:]:(
Dù sao, ngắm VT250 vẫn đẹp

Last edited by a moderator:
Tập Lái
7/7/08
34
1
6
HoaBinh City
Tk, all. Cảm ơn các Bác trên 4rom OS, chúc các Bác năm mới luôn mạnh khoẻ, an khang thịnh vượng và có nhiều chủng loại xe đẹp. Còn Dì VT250F sau này sửa chữa cho Dì nó xong, Tôi sẽ post lên để các Bác xem, góp ý ạ.

Tập Lái
29/7/07
45
0
0
Automatic nói:
"Twin" là từ để chỉ lọai động cơ 2 xi lanh "song đôi" như CD, L.A, Rebel.... bác ạ. Xe VTF của bác chắc không thể gọi là 250 Twin được rồi....;)
hehe bác nhầm rồi, v-twin chỉ những động cơ 2 máy song sinh theo hình chữ V, còn CD, LA, Rebel thì gọi là parallel twin bác à
cho nên dòng VT của honda vẫn gọi là V-twin
bác cứ tham khảo từ v-twin ở trang wikipedia

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Bác lại nhầm nữa ! Nếu là máy V thì phải ghi là V-twin rõ ràng nhé. Còn ghi TWIN không thì mặc nhiên là parallel...
Bác có thể tham khảo thêm ở Google !:D