Tập Lái
7/7/08
34
1
6
HoaBinh City
Chào các Bác cùng sở thích motobig. Đầu tiên Tui xin có máy dòng tự sự và xin các Bác tư vấn: Có xe hộp rồi, nhưng vẫn nuôi ngựa sắt 250cm3. Bi giờ xe moto to chỉ dùng đi dạo dạo, cafe, duy trì cho máy móc nó trơn tru. Đi oto ít người biết mình, đi xe moto thì ngược lại. Hiện Tui có 1 xe moto HondaTwin250 (dòng thể thao) đời 1997 thì phải, nhưng hiện nay để trưng bày vì nhông xích tìm chưa ra, có thể là tìm chưa đúng địa chỉ. Bác nào ở Hà Nội biết chỗ cung cấp, xin làm ơn chỉ giùm Tui với. Xin cảm ơn.

Tập Lái
7/7/08
34
1
6
HoaBinh City
Tk. Mấy hôm nữa chụp hình mới post lên được.
Tạm thời google load được đúng em này,dòng V-Twin250 (VT250F) các Bác a. Mượn tạm hình này, y sì 100%.

Chào các Bác hiện đang có xe motobig và chưa có moto bự.

from duc_redskin : Chú ý lần sau bác post bài tập trung vào cho đỡ loãng nhé ...

Last edited by a moderator:
Tập Lái
6/4/07
17
0
0
Hehe, xin lỗi em ném đá tí, hình như con này là đời 87 chứ không phải 97 đâu bác ơi

Hạng B2
18/1/08
180
2
18
46
Hình như Bác Heosua đúng đấy ạ! Em nhớ hồi năm 93-94 em có chạy 1 em như vậy rồi,chỉ khác không có giàn đầu thôi Bác!

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
Đúng như Heo sữa nói , em này là VTF 250 đời rất sâu , lúc trước ông anh trong nhóm có 1 con lúc hồi học ĐH lận ( 90-91 ) - xe màu trắng tinh ...

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
"Twin" là từ để chỉ lọai động cơ 2 xi lanh "song đôi" như CD, L.A, Rebel.... bác ạ. Xe VTF của bác chắc không thể gọi là 250 Twin được rồi....;)

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
..... Mà chỉ gọi là V engine thui nên những dòng xe đông cơ V sẽ có ký hiệu đầu như VT 250 , VTF ,VFR 400 -800 , VRF 400 , V-max ...

Tập Lái
7/7/08
34
1
6
HoaBinh City
Cảm ơn các Bác đã tư vẫn giùm đồng thời xin rút kinh nghiệm lần sau có post bài. Vì không rõ đời xe này lắm nên thông tin như các Bác đã cập nhật, chủ xe được biết thêm nhiều điều. Nhưng về vấn đề nhông xích xe này hiện trên thị trường có không các Bác?. Nếu không đành phải bán sắt vụn thôi vậy. Mất công đầu tư, sửa chữa quá, giờ thiếu nhông xích, Em phải bó tay.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Nhông xích thì không thể nào là không có được đâu bác ạ !
Thứ nhất, xích ống con lăn cho xe bác là lọai mặt hàng đã được tiêu chuẩn hóa, không thể không có được. Ăn thua là bác dám chi tới bao nhiêu thôi, giá thành từ 300K tới 1T8 đều có cho bác hết.
Thứ nhì, xe bác đang đi là hàng HONDA, hãng này sống được ở VN là nhờ có nhiều phụ tùng thượng vàng hạ cám, đồ đạc xài chung búa xua giữa các đời, làm sao mà không có được. Nếu em không nhầm thì nhông-đĩa xe bác sẽ giống của Magna 250, cũng có thể chênh lệch vài răng đĩa nhưng vẫn chạy tốt. Cũng hệt như sợi xích, giá thành bộ này sẽ rơi vào khỏang 300K-2T tùy mức độ yêu xe của bác.
P.S ; nhông dĩa hàng hiếm như Virago, Eliminator, GN 250...đời cũ mèm còn có đồ, đã đi HONDA là k sợ gì đâu bác ạ. Còn nếu bác thấy vất vả quá và định "bán sắt vụn" thì cứ cân trước đi nhé, em mua bác 15k VNĐ 1 kg, bằng giá CIF thép mới luôn đó....