Đánh Giá Xe Chào các bạn

Tập Lái
24/6/08
14
0
0
Bac SubLover sống ở vùng nào vậy? Em cũng đang chạy Forester 2.5 MY11 ở bờ đông Canada. Nếu bác ở gần chỗ em thi khi nào co dip mình giao lưu.

Em thấy forester nội thất thì binh thường, chưa kể có thể xem là xấu nữa là khác :D. Nhưng đó ko phải là tiêu chí hàng đầu khi em chọn chiếc xe này. Em chọn nó vì em cần một chiếc compact SUV có thề chạy đường đồi dốc có nhiều băng tuyết tốt (vùng em ở có rất nhiều tuyết), ko bị hắt hơi sổ mũi vặt với điều kiện thời tiết thay đổi từ -35C đến 0C. Em đã chạy thử các loại xe compact SUV của các hãng Nhật khác nhưng cuối cùng chiếc Forester đã thuyết phục được em, đó là chiếc xe thiết kế đúng với nhu cầu của mình. Em cảm thấy đồng tiền bỏ ra xứng đáng với giá trị thật sự của chiếc xe đem lại cho mình: máy khá bốc, cảm giác ôm cua chắc chắn , chưa bao giò mắc lầy trong băng tuyết và điều cuối cùng là tốn xăng hơn so với các xe cùng loại ( 8.5 -9 l/100km highway vào mùa đông). Từ lúc mua đến giờ em chỉ việc đổ xăng chạy và bảo duỡng định kì, em chưa hề gặp vấn đề gì với nó.

Vài dòng nhận xét cho các bac sắp và sẽ mua xem Forester.

Hạng D
16/1/13
4.800
81.203
113
Tôi sống xa bờ đông và láng giềng của bạn. Tiêu chí chọn xe của tôi cũng giống như bạn vì thế tôi không chú ý đến options (chỉ chọn tối thiểu nhất). Tôi khoái nhất là xe ôm cua và u-turn tốt hơn mọi compact SUV khác.

Lúc trước GM hay tổ chức u-test-drive để cho mọi người test các xe của hãng và 1 ít xe khác để so sánh. Compact SUV GM không thể sánh về vận hành cho dù vẻ bề ngoài và nội thất khá hơn.

Chỗ tôi ở thì ít băng tuyết và dốc cao thấp hơn chỗ bạn, nhưng tôi thì không thích xúc tuyết quanh xe vào mùa đông cho nên Forester giúp tôi lái và đậu xe thoải mái hơn chiếc Nissan Altima của nhà nhiều.

Nếu chạy highway tốc độ cầm chừng khoảng 100km/hr thì cũng ít tốt xăng (~8-9lít / 100 km). Nếu chạy trên 120km/hr thì tốn xăng bạo vì hộp số chỉ có 4 cấp. Nếu hộp số 6 cấp chắc chắn ít tốn xăng hơn.

Bên tôi có nông trường U-pick, cho mấy xe chạy giữa các luống cây trồng mà hái. Chiếc Forester chạy vô tư và fun giữa bùn sình.

Last edited by a moderator: