Hạng B2
21/8/09
306
1
0
34
Re:CHÀO ĐÓN HÈ 2012: THĂM TRÀ VINH- SÔNG NƯỚC NAM BỘ

huythanhtv nói:
Haicuneo nói:
Chương trình hay quá nhưng tiếc là đã đi cách đây 2 tuần roài!:)
xuống TV sao ko đt em vậy bác Hai ?!
Sợ chú còn bị cảm nên hok dám gọi.:D

Hạng D
24/7/08
2.906
95
48

Xem bài giới thiệu của bác Huythanhtv xong em biết hết Trà Vinh rồi, nên chắc ... khỏi đăng ký, he he ....

Hạng D
17/3/09
3.063
4
38

Haicuneo nói:
huythanhtv nói:
Haicuneo nói:
Chương trình hay quá nhưng tiếc là đã đi cách đây 2 tuần roài!:)
xuống TV sao ko đt em vậy bác Hai ?!
Sợ chú còn bị cảm nên hok dám gọi.:D
ái chà ! sao Ngoại giận dai thế ?! đợt đó do tiếp khách nhiều nên cảm thiệt mờ !:D

Hạng D
17/3/09
3.063
4
38

mackafee nói:
Xem bài giới thiệu của bác Huythanhtv xong em biết hết Trà Vinh rồi, nên chắc ... khỏi đăng ký, he he ....
hoho... đi thực tế hấp dẫn hơn !:D

Hạng D
17/3/09
3.063
4
38

Khách sạn 3 sao duy nhất tại Trà Vinh, em có kèm theo BG phòng
( có luôn số đt của anh Giảng gđ KS ) các bác LĐ cứ cò kè xem có giảm thêm ko nhé !

Hạng D
17/3/09
3.063
4
38

longan nói:
huythanhtv nói:
Trà Vinh bình yên
Trà Vinh, một tỉnh lẻ thuộc miền Tây Nam Bộ không ồn ào sôi động nhưng mang trên mình mộ nét dung dị, bình yên và gần gũi.

Tâm tình - Một góc khu di tich Ao Bà Om Thành Phố Trà Vinh.

http://vnexpress.net/gl/x.../02/tra-vinh-binh-yen/
Ôi, bác Huythanhtv@ đưa hình cá nhân ~10 năm về trước này
Cô áo vàng ngồi bên cạnh bây chừ đang ở mô ???
Bác chốt giúp em vụ k.sạn nhé, cỡ +20 phòng.
Em áo vàng giờ đã 3 con rồi !:D
Vụ KS em có hỏi rồi chắc ko vấn đề ! cần thêm thông tin gì bác Longan cứ gọi trực tiếp cho anh Giảng GĐ nhé !

Hạng B2
28/12/09
455
3
18
50

huythanhtv nói:
Đền thờ Bác Hồ
Đền thờ Bác Hồ hay nói theo cách nói của nhà nghiên cứu Trần Bạch Đằng là “Công trình trái tim” – một biểu tượng của tấm lòng người dân Trà Vinh đối với Chủ tịch Hồ Chí Minh, một địa chỉ văn hóa du lịch nổi tiếng – tọa lạc tại ấp Vĩnh Hội, xã Long Đức, thị xã Trà Vinh, cách trung tâm nội ô chưa đến 5 cây số, về hướng đông bắc. Ngay khi hay tin Hồ Chủ tịch qua đời, trong niềm kính yêu và nỗi tiếc thương vô hạn, Chi bộ và quân dân Long Đức quyết định cùng nhau dựng lấy ngôi đền thờ Người ngay tại vùng quê lửa đạn của mình.

Tuy chỉ bằng vật liệu tre lá trên một diện tích khiêm tốn 16 mét vuông nhưng sự tồn tại một cách hiên ngang và thách thức của ngôi đền , tai một vị trí sát nách các cơ quan đầu não trong tỉnh lỵ, khiến kẻ thù ngày đêm điên cuồng đánh phá. Chúng tổ chức hàng chục cuộc hành quân càn quét, hàng trăm trận bắn phá bằng pháo binh, máy bay, tàu chiến. Năm năm xây dựng và bảo vệ ngôi đền , quân dân Long Đức, quân dân thị xã Trà Vinh đã anh dũng bám từng bờ tre, bụi cỏ mà chiến đấu , loại khỏi vòng chiến hàng trăm tên địch. Ta hy sinh hơn 10 chiến sĩ cùng nhiều quần chúng khác và ngôi đền bị địch ba lần đốt cháy, trong đó lần cuối là vào chiều ngày 9/4/1975, trước cơn giảy chết của chế độ Sài Gòn. Sau ngày giải phóng, để xứng đáng với tầm vóc lịch sử, thể theo nguyện vọng của đồng bào các giới trong tỉnh, Đảng bộ, chính quyền tỉnh Trà Vinh đã nhiều lần trùng tu, tôn tạo ngôi đền.
Hiện nay, theo qui hoạch, toàn bộ công trình có diện tích hơn 4 hecta với các hạng mục như Bảo tàng lịch sử tỉnh, Nhà trưng bày thân thế sự nghiệp Chủ tịch Hồ Chí Minh cùng phiên bản nhà sàn Bác Hồ sẽ được xây dựng trong thời gian tới. Tất cả quây quần chung quanh hạng muc chính là ngôi đền được phục chế theo nguyên trạng tre lá, trên đúng vị trí tồn tại trong chiến tranh. Để bảo quản lâu dài theo năm tháng, một vỏ bao che được thiết kế theo dạng đóa sen hồng cách điệu che chắn cho ngôi đền khỏi nắng mưa, giông bão.
Vì những giá trị lịch sử lớn lao, thể hiện tấm lòng người dân Trà Vinh đối với Chủ tịch Hồ Chí Minh, đền thờ Bác Hồ được Bộ VHTT xếp hạng di tích lịch sử – văn hóa cấp quốc gia vào năm 1989. Ngày nay, cứ mỗi dịp lễ tết, đông đảo nhân dân Trà Vinh đến đây vui chơi, giải trí và thắp nén hương kính dâng lên Bác. Đặc biệt, chiều ngày 2/9 hàng năm, tại đây diễn ra lễ hội Kỵ cơm Bác Hồ rất long trọng.
tỉnh thành nào cũng có nhà thờ Bác, đám giổ hàng năm ổng về tỉnh nào dự ta????

Hạng B2
21/8/09
306
1
0
34

dungcantho nói:
Ổng về hang Pắc Pó!!!:D

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Ngày ngồi suối ... đêm vào hang ?

Hạng B2
7/12/09
299
0
16
60

Haicuneo nói:
dungcantho nói:
Ổng về hang Pắc Pó!!!:D

Trong chiến tranh biên giới phía Bắc 1979, giải phóng quân Trung Của đánh mìn phá hang rồi ...16 chử váng đấy