Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Trên OS này nhiều bài review về xe bán tải lắm, đủ hết các hãng. Bác cứ đọc hết đi rồi tổng hợp lại các chi tiết mà bác thấy quan trọng. Sau đó làm 1 bảng Excel để dễ so sánh các mẫu xe với nhau. Cuối cùng là lái thử, mẫu nào ưng thì mua. Tuy nhiên phương pháp này ko dành cho các fan cuồng hay mua xe chỉ để bán lại :D

Hạng B2
13/10/11
224
12
18
44
Con này tiện dụng nhỉ vừa có thể chở hàng hóa vừa chở cả gia đình vi vu che mưa che gió nhỉ, thích hợp với cả hai yêu cầu rui.

Hạng B2
4/4/14
152
7
18
Gì chứ bán tải thì em thấy đi đường khoái hơn dòng du lịch. Vote cho bác mua bán tải còn Hilux hay For em xin để lời các bác sau tư vấn :D

Hạng B2
19/5/14
101
3
18
39
Nếu bác muốn bền thì chọn Hilux là chuẩn. Về các dòng xe thì thứ tự độ bền được đánh giá: Hilux, Mazda, Ford..mấy con này là phổ biến ở thị trường Việt Nam. Hơn nữa sau 2-3 năm, Hilux vẫn là con không bị tã và bán được giá nhất (trong trường hợp bác muốn lên đời) không thì chạy chục năm cũng ko nhằm nhè gì.

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng B2
31/5/14
107
4
18
33
Như tiêu đề, em định rước con bán tải Toyota Hilux 2016 nhưng đọc trên mạng nhiều thông tin trái chiều nhau. Em chỉ có tầm 900 triệu, muốn mua một con tốt tốt, nhu cầu sử dụng lâu dài vì đi tỉnh nhiều. Không biết chọn con kia có ổn không? Bác nào rảnh cho em xin tí thông tin review.[pagebreak][/pagebreak]

Thông minh hay không còn do nhu cầu của bác nhé. Nếu bác mua để dùng chở đồ đúng chất bán tải thì khỏi phải lăn tăn về con này. Gầm cao, thùng rộng, bên trong xe ngồi thoải mái, bền bỉ. Còn nếu bác mua vì đẹp mã thì em ý chưa phải hoa hậu. Nhưng đã tính mua bán tải thì em nghĩ tìm con nào đáp ứng đúng nhu cầu bán tải trước đã. Đẹp xấu tính sau.

• Like
Hạng B2
12/3/13
144
8
18
Nếu bác muốn bền thì chọn Hilux là chuẩn. Về các dòng xe thì thứ tự độ bền được đánh giá: Hilux, Mazda, Ford..mấy con này là phổ biến ở thị trường Việt Nam. Hơn nữa sau 2-3 năm, Hilux vẫn là con không bị tã và bán được giá nhất (trong trường hợp bác muốn lên đời) không thì chạy chục năm cũng ko nhằm nhè gì.
Một ưu điểm nữa ở dòng xe mới này là cảm giác ngồi rất thoải mái, ghế êm và không bị đứng quá. So với con Ranger nhà em đang đi thì thấy ok hơn nhiều, chỗ để chân cũng rộng hơn. Nên có đi đường xấu cũng đỡ mệt. Trong các dòng bán tải em thấy có con này là rộng rãi và ngồi thoải mái nhất. Hôm trước lái thử giờ đã thấy các bác nói em cũng muốn đổi quá.

• Like