Status
Không mở trả lời sau này.
bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
tranvietanhtuan nói:
Dạ xây chưa xong thì đã có 4 phòng người ta dzọn vào ở.
Toàn là tây lông cụ ạ.
giá thuê tháng: 550usd
giá thuê ngày: 25~30usd.
Giặt ủi tính tiền thêm nhưng giá rất mềm tạo việc làm cho người trông coi.
Vị trí giặt ủi dưới hầm để xe.
Aiphôn chụp không thấy hết không gian ngóc ngách. Em tận dụng rất cả, thiết kế luôn cả chỗ bố trí đồng hồ điện nước cho từng phòng cụ ạ.

bác chưa trả lời e vị trí này ở đâu? 1 phòng bao nhiêu m2 mà cho thuê được 550usd?

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
1 phòng nhiêu m2 bác? Nha Trang mà cho thuê dược giá này thì quá ngon. ở tp mà làm kiểu này e nghĩ khó cho thuê với giá 11tr.

Trong tp chỉ có 2 loại, giàu họ mua nhà hay thuê chung cư cũng 11,12tr. Nghèo họ thuê dạng 2-4 tr phòng trọ. E chưa tiếp xúc được với dạng bình bình nên ko biết.

Hạng B2
10/9/12
345
2
0
Hình như mặt tiền 4 dài 2x->30m! Chia 2 căn trên một sàn mà cho thuê được $550/phòng/tháng thì em nghĩ giá này quá ngon!

Nghe ham kinh!

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
bvy nói:
1 phòng nhiêu m2 bác? Nha Trang mà cho thuê dược giá này thì quá ngon. ở tp mà làm kiểu này e nghĩ khó cho thuê với giá 11tr.
Trong tp chỉ có 2 loại, giàu họ mua nhà hay thuê chung cư cũng 11,12tr. Nghèo họ thuê dạng 2-4 tr phòng trọ. E chưa tiếp xúc được với dạng bình bình nên ko biết.
Modul em thiết kế cả bì 6,2 x 4.3 = 26.6m2.
vệ sinh nhét 1/2 sau lõi thang máy. nên rộng ra thêm 1.3m2 nữa.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.279
113
tranvietanhtuan nói:
bvy nói:
cái này chủ nhà làm cho thuê hả bác? vị trí ở đâu vậy? lụm bác cắc kiểu này oải lắm đó
Hông hơn gửi ngân hàng hiện tại à? :confused:
tổng mức đầu tư cho xây dựng là 6 tỷ.
Mỗi tháng 550$ x 8 = 4.400$ = 92tr. => 1 năm = 1,1 tỷ tiền thuê nhà.
Vứt vào ngân hàng thì 1 năm cũng về khoảng 500 - 600tr. xem ra lời chán. chưa kể là có tài sản cố định. Khoẻ re.
Mà công nhận nhà ở Nha Trang cho thuê được giá quá nhỉ :D
hehe! thiết kế tối giản đạt hiệu quả kinh tế quá cao.

Cái này mà vứt vô trung tâm SG thì đảm bảo 1 tháng khoảng một căn như thế không dưới 1.500$

@ cụ Bùi:
Quận Hoàn Kiếm trong ngõ hình như chỉ cho phéo tối đa 6 tầng thôi mà. Nếu dính tới cái gọi là phố cổ thì hình như còn khó lắm đấy.
Cụ làm con này thu nhập đều như vắt chanh. Đầu óc thảnh thơi tha hồ sung sướng :D

Hạng B2
10/9/12
345
2
0
bravia nói:
@ cụ Bùi:
Quận Hoàn Kiếm trong ngõ hình như chỉ cho phéo tối đa 6 tầng thôi mà. Nếu dính tới cái gọi là phố cổ thì hình như còn khó lắm đấy.
Cụ làm con này thu nhập đều như vắt chanh. Đầu óc thảnh thơi tha hồ sung sướng :D

Bẩm cụ, hai hôm trước, Sau khi em "thỏ thẻ" với ông anh về kế hoạch xây nhà, ông ý nói "xây mẹ nó lên 8 tầng đi, anh bảo thằng X, thằng Y nó làm cho cái giấy phép! thằng nào động vào nhà mình oánh bỏ mẹ nó đi hị hị! Bao giờ ra thì gọi anh! Nhoé" :D

Thấy ông ý nói chắc ăn quá, mà bố này làm bên Sở QHKT TP Hà Nội nên em cũng...hơi yên tâm tí ti :p em chỉ chờ có phương án thôi là em xây luôn! Em chỉ kẹt mỗi cái ngõ nhà em thì xe hơi không đi vào được nên em cũng không dám mơ mộng khách xịn! Mây hôm nọ em cũng nghĩ, có khéo làm béng một hai con Civic hay Camry, offer luôn một full package không hiểu có work không! Năm sau chắc cũng bận rộn gớm đây :D

Hạng B2
10/9/12
345
2
0
À cụ tranvietanhtuan ơi, 6tỷ là có tiền đất chưa vậy cụ???

Status
Không mở trả lời sau này.