Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
27 Tết năm nay em về Nha Trang ăn Tết, nhưng không biết chạy cung đường QL1A hay cung đường ven biển. Các bác cho em ý kiến về điều kiện đường xá. Em định đi tuyến biển từ Sài Gòn đi Lagi rồi dọc theo ven biển. Không biết đường này điều kiện đường xá có tốt không ạ?
Đi Lên Đà lạt rồi xuống Nha Trang tiện ngắm Hoa anh đào. Nếu đo cây số chắc ngắn hơn QL1A, ngắn hơn cả đường ven biển.

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
27 Tết thì QL1A vẫn còn khá đông xe, nhất là đoạn SG-Phan Thiết đường hẹp + hay bắn tốc độ ở Long Khánh (ĐN) và Lagi (BT), nên theo em bác nên đi dọc biển : SG - cao tốc Long Thành - ngã 3 Bà Rịa quẹo trái đi dọc biển qua Long Hải - Phước Hải - Lagi - ra tới Tp.Phan Thiết thì nhập vô QL1A, nếu muốn ven biển nữa thì chạy vô Tp Phan Thiết - Mũi Né - Bàu Trắng - Phan Rí - nhập vô QL1A rồi thẳng hoài tới Cà Ná - Ninh Thuận - Cam Ranh - Bưu Điện Mỹ Ca quẹo phải vô sân banh Cam Ranh rồi thẳng hoài là tới Nha Trang.

• Like
Reactions: Micrapis
Tập Lái
26/1/15
41
12
8
27 Tết thì QL1A vẫn còn khá đông xe, nhất là đoạn SG-Phan Thiết đường hẹp + hay bắn tốc độ ở Long Khánh (ĐN) và Lagi (BT), nên theo em bác nên đi dọc biển : SG - cao tốc Long Thành - ngã 3 Bà Rịa quẹo trái đi dọc biển qua Long Hải - Phước Hải - Lagi - ra tới Tp.Phan Thiết thì nhập vô QL1A, nếu muốn ven biển nữa thì chạy vô Tp Phan Thiết - Mũi Né - Bàu Trắng - Phan Rí - nhập vô QL1A rồi thẳng hoài tới Cà Ná - Ninh Thuận - Cam Ranh - Bưu Điện Mỹ Ca quẹo phải vô sân banh Cam Ranh rồi thẳng hoài là tới Nha Trang.
Em cũng nghĩ thế, chứ Tết tụi xe khách chạy ẩu.

• Like
Reactions: CaMap2001
Hạng B2
26/6/15
431
323
63
56
Bác mới đi hả bác, xấu lắm không? Xe em SUV, gầm cao.
Đừong ổn voi chớ không phai ổn gà, minh đi thang 10 voi cong ty xe 50 chổ còn thay sót xe. Đừng đi đoan này

Hạng B1
8/3/12
59
337
58
Xe em sedan. Em tính đi cao tốc ra Phần Thiết rồi đi cung ven biển ra tới Nha Trang. Đoạn ven biển khúc này sedan chạy Okie không mấy anh ?