Hạng F
28/8/19
6.700
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
C
Ở VN nó bán 520, mà cái con máy nhỏ nhất thế giới đó nó chạy đúng là ghê thật.
Bữa bác Moon Bim trên diễn đàn bấm đua con đó với E và 328 rồi GT đều thắng cả, trong khi bọn kia đều máy lớn hơn.
Ở nước ngoài nó đua thử, bấm đồng hồ con 520 Đông Nam Á lại đến 100 trước con 528, và bằng với 535 mới kỳ quái.
Bởi vậy từ thằng ăn đám cưới đến bà chị đam mê tốc độ Hàng Xanh đều ăn quả đạn từ con này là phải.
Cái xe nó tội tình gì đâu, tai nạn toàn là do lái còn non, tập lái mua bằng đến say quắc cần câu...cứ mãi 1 câu " nhầm ga w thắng!". Chả có tài nào lái xe thành thạo mà nhầm ga cả...Ngụy biện!
Nói đến Tôi kể năm rồi về thăm nhà, hẻm nhà Tôi là ngay gần cái trường Gia Định cũ, ngay góc 90o...Một chiều tối, quần đùi áo thun Tui ngồi uống beer ngay góc có Con kia là hàng xóm đi chiếc Mer 200 mãi mà ko thể qua cái góc 90 khi có 1 chiếc đậu ngay cạnh kia của góc...Mà hẻm rộng 4m...Nó cứ xoay tới xoay lui mà ko lấy lái qua đc, Mình thì thiệt tinh mới hỏi có cần giúp ko thì Nó bắn 1 câu " Anh biết lái xe hả, chắc chạy Taxi thuê nhà ở đây hả...Taxi đụng ko sao chứ Anh có tiền đền chiếc này ko.."... Con Mẹ nhà nó, lái thế mà ra đường chỉ gây tội ác còn chảnh chó. Tui chỉ nhẹ nhàng trả lời " Anh ko có chạy Taxi cũng chẳng thuê nhà, Anh ko có bằng lái ở Vn thiệt nhưng có bằng đua ở Mỹ, còn cái xe của Em thì với Anh nó cũng bèo thôi" . Sau hỏi ra thì biết nhà nó mới dọn về, ra vẻ có tiền nên rất chảnh chó.

Hạng F
3/10/15
9.858
12.134
113
Chắc do tài thôi! Lexus chắc hết máu hay tài thuê chở Ông Chủ còn Bim Mer gặp tài máu mà đường vắng và đẹp thế kia không đạp mới lạ.
Lexus tài xế chở chủ cả nên bao giờ rỗi hơi đua đâu. Chưa kể Lexus lên tốc đó mà lỡ lạng quạng thì chỉ còn thấy hoàng hôn!
Chị kia đã tiểu thư lái Merc thì chắc cũng đam mê tốc độ rồi bác, nó không thèm bác lái dùm đâu. Cho nó liếm đầu xe vài lần về đưa hoá đơn cho mẹ nó giáo dục thay bác.
Trước đây em đã từng thấy 1 con phóng vuông góc từ hẻm ra đường rồi thì nó cũng sẽ rẽ vuông góc vào nhà được thôi bác ạ!

Hạng B2
10/7/19
340
328
64
33
Ở VN nó bán 520, mà cái con máy nhỏ nhất thế giới đó nó chạy đúng là ghê thật.
Bữa bác Moon Bim trên diễn đàn bấm đua con đó với E và 328 rồi GT đều thắng cả, trong khi bọn kia đều máy lớn hơn.
Ở nước ngoài nó đua thử, bấm đồng hồ con 520 Đông Nam Á lại đến 100 trước con 528, và bằng với 535 mới kỳ quái.
Bởi vậy từ thằng ăn đám cưới đến bà chị đam mê tốc độ Hàng Xanh đều ăn quả đạn từ con này là phải.
con trong hình là 535i date 2016 mà bác ơi. đâu phải 520 hay 528. 535i xác nặng nên sau 100 nó mới mượt được bác ơi :D

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.858
12.134
113
con trong hình là 535i date 2016 mà bác ơi. đâu phải 520 hay 528. 535i xác nặng nên sau 100 nó mới mượt được bác ơi :D
Thế à, EA hồi đó bán ở đây có 520 thôi.
Mà em phải nói 520 đó đúng ghê, máy nó nhỏ mà lên 100 ở youtube nước ngoài trước 528 và bằng 535 luôn.

Hạng F
28/8/19
6.700
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Thế à, EA hồi đó bán ở đây có 520 thôi.
Mà em phải nói 520 đó đúng ghê, máy nó nhỏ mà lên 100 ở youtube nước ngoài trước 528 và bằng 535 luôn.
Nó chả có gì là ghê hay bí mật CN gì đâu. Không phải Hp hay Nm mà nó nằm ở hộp số Gear Box. Tỉ lệ truyền động là quyết định xe chạy nhanh hay chậm trong khoảng Hp và Nm đáp ứng được. Lợi về Lực thì thiệt về quãng đường và ngược lại. Bánh to hay nhỏ cũng góp thêm vào cải thiện tốc độ
Ví dụ dễ thấy là xem cái xe đạp với 2 dĩa và 6 líp. Líp càng nhỏ 1 vòng tua chạy càng nhanh nhưng đạp nặng hơn.
Vì thế máy nhỏ vẫn có thể chạy nhanh hơn máy lớn là vậy!

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Cái này phải cho lên tòa xử ngoại lệ, tước bằng cho đi bộ tầm 5 năm, bỏ tù tầm nửa năm.
Trước có mấy cái hành trình siêu xe, toàn đi vận tốc bàn thờ, xong lại còn được mấy thánh cổ vũ là người ta có tiền, miễn nộp phạt là được. Bảo sao Luật pháp lại không thành trò đùa, cứ vỗ mông nộp 2 lít là xong.

Hạng D
20/9/16
1.782
2.296
113
Thừa nhận vi phạm. Xin đóng phạt đầy đủ. Vậy là ngon. Ko cãi cùn, ko cậy quyền cậy thế.
Mua chiếc xe mấy tỉ. Bỏ ra thêm 11 triệu để thử tốc độ của xe thì em nghĩ cũng bình thường
Xem clip lúc bị bắt thì nhõng nhẽo muốn làm hư cán bộ chứ không hảo hán lắm