Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Thì mấy chục năm nay nó như vậy. :D Vặt lông cho chết, còn đồ ngon thì ông hưởng. :D
và hôm nay, HN triển khai tiêm vaccine diện rộng, còn SG lóp ngóp thở ko ra hơi thì cứ từ từ mà tiêm:

Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Họ sẽ có lý do gì đó hợp tình, hợp lý để giải thích thôi bác ơi :)
Biết đâu hết đợt dịch này SG sẽ không phải làm đầu tàu nữa, đỡ ... khổ :D
haizzz, giờ xác định đợi vaccine dịch vụ rồi đi tiêm thôi bác ơi, mong chờ gì điều tốt lành đâu
Xe hơi mà 1 phát nó cứa thành 3 phát thì bác cũng hiểu rồi, chả có gì tốt đẹp cả

Hạng C
1/3/13
973
809
93
TP Hồ Chí Minh
SG muốn ra CT16 thì cũng đâu tự quyết được.
Con bò sữa bị bệnh muốn ngưng vắt sữa, nhưng người vắt sữa nào chịu, vắt tới khi nào nó ko còn sữa nữa mới cho nó nằm đó và chữa trị cho có lệ.
HN mới có vài chục ca, áp CT16 ngay và luôn.
SG te tua vì covid, nhưng Vaccine hịn về thì lại chia đều, thậm chí SG ít hơn vài chục liều.
Về tới SG còn bị Vin nô với Nova véo mất vài chục nghìn với danh nghĩa cho mượn, trong khi đội ngũ y tế thì cho chích vaccine thông thường, để cháu ông ngoại chích vaccine hịn.
Thật cười ra nước mắt.

bác cứ đứng ra bỏ tiền ủng hộ mua máy thở rồi tiền mua vaccine này nọ và nộp thuế vào ngân sách được như ng ta thì bác cũng sẽ mượn đc giống vậy.

Hạng D
28/10/12
1.511
1.436
113
tui khiếu nại xx đội chợ lớn bắt sếp xx ra xin lỗi và trả lại bằng lái và kg mất cắc bạc nào đóng phạt cả
có đền bù gì không? bác bị mất thời gian, thiệt hại tinh thần. nếu không có thì chả phải bác thắng

Hạng C
1/3/13
973
809
93
TP Hồ Chí Minh
có đền bù gì không? bác bị mất thời gian, thiệt hại tinh thần. nếu không có thì chả phải bác thắng
xx xin lỗi rồi kg cần đóng phạt thôi chứ đòi hỏi gì nữa, lên làm việc 3 lần, làn đưa đơn, lần lên làm việc và lần lên xin lỗi.

Hạng F
29/10/16
11.581
22.185
113
Pháp

Chuyện nầy giống như đường link trên. Chỉ thị 16 đúng, có điều thi hành quá cứng nhắc, tuỳ theo trường hợp. Em chỉ chống tiêu cực mà thôi, chứ tích cực thì đồng ý.

Tập Lái
4/7/21
13
820
78
42
Tiện thớt này cho em hỏi ké phát là giờ có quy định số người tối đa ngồi trong xe không ? Lúc trước taxi grab thì không qua 50% mà không rõ có áp dụng cho xe cá nhân không ? Xe 4 chỗ mà ngồi 4 người có bị tính là tụ tập trên 2 người theo CT16 không ? Cái này là đang giả sử mình có lí do chính đáng cho mấy bác, đi chích ngừa chẳng hạn